• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

Anh Em 1 nhà tranh cãi ghê nhỉ :p
A.Tài cho em hỏi là dùng Spirit sẽ nâng bootrom của máy lên àh?3.1.3 đã jaillbreak = Spirit thì hết chạy được FW Custom,hơi thắc mắc điều này :-??

Hjz. 4 lần về 4.0 gốc rồi lên 4.0 custom rồi mà toàn 1604. Nản quá

hic. Lại thêm một ông hiểu lầm giống mình nữa rồi.
Bạn làm 100 lần thì 100 lần vẫn 1604 chứ đừng nói 4.

"Máy chưa được JB (hoặc JB bằng Spirit - cái này cập nhật sau khi spirit ra đời) thì không restore FW Custom được" câu bất hủ này đã có từ khi "thuật ngữ JB" ra đời... thê mà cũng không đến tai các iFAN được. hic hic.

Anh Em 1 nhà tranh cãi ghê nhỉ :p
A.Tài cho em hỏi là dùng Spirit sẽ nâng bootrom của máy lên àh?3.1.3 đã jaillbreak = Spirit thì hết chạy được FW Custom,hơi thắc mắc điều này :-??

Sao vậy bạn TruongHan ?

3.1.3 đã jaillbreak = Spirit thì hết chạy được FW Custom,hơi thắc mắc điều này :-?? Cái này mà bạn còn thắc mắc nữa ư..thấy bạn đã thank trong bài "đôi lời căn bản về hệ thống iphone" của mình rồi mà....

hic. Lại thêm một ông hiểu lầm giống mình nữa rồi.
Bạn làm 100 lần thì 100 lần vẫn 1604 chứ đừng nói 4.

"Máy chưa được JB (không phải Spirit) thì không restore FW Custom được" câu bát hủ này đã có từ khi "thuật ngữ JB" ra đời... thê mà cũng không đến tai các iFAN được. hic hic.

Hj. Vậy là phải JB 4.0 gốc rồi mới lên custom được rồi. Hum qua mình cũng lên từ 3.1.2 custom mà cũng 1604. Đọc ở trên thì thấy các bác bảo lên gốc rồi lên custom luôn chứ không thấy bác nào nói đến công đoạn JB trước. Hay chắc tại mình đọc không kỹ hoặc chậm hiểu quá rùi

Zenki nếu 3gs sản xuất trước tuần 40, nhưng được jaibreak = spirit thì có thể restore bản custom này được ko?

Zenki nếu 3gs sản xuất trước tuần 40, nhưng được jaibreak = spirit thì có thể restore bản custom này được ko?

ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ:

MÁY BẠN LÀ MÁY SẢN XUẤT TRƯỚC TUẦN THỨ 40 NĂM 2009. (tức là OLD BOOTROM)

MÁY BẠN HIỆN THỜI ĐANG ĐƯỢC JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG XÀI FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM NÀY

ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ:

MÁY BẠN LÀ MÁY SẢN XUẤT TRƯỚC TUẦN THỨ 40 NĂM 2009. (tức là OLD BOOTROM)

MÁY BẠN HIỆN THỜI ĐANG ĐƯỢC JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG XÀI FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM NÀY

new bootrom thiệt thòi quá ko biết đến bao giờ mới dùng được bản custom đây:(:((

Mình lúc trước JB bằng spirit, giờ restore lại FW 3.1.3 gốc, rồi JB bằng Redsn0w thì có up bản custom này được không?

Thanks bạn!
Hiện máy mình là 3gL, FW 3.12, BB 4.26, mình up len CF 4 thì bị báo lỗi 1604, đưa về DFU mode thì lại bị lỗi 1600, giờ treo cáp luôn, restore lại bàn 3.12 cũng ko dc nữa, giờ mình phải làm sao, mong bạn giúp đỡ, cám ơn nhiều lắm lắm!

Thanks bạn!
Hiện máy mình là 3gL, FW 3.12, BB 4.26, mình up len CF 4 thì bị báo lỗi 1604, đưa về DFU mode thì lại bị lỗi 1600, giờ treo cáp luôn, restore lại bàn 3.12 cũng ko dc nữa, giờ mình phải làm sao, mong bạn giúp đỡ, cám ơn nhiều lắm lắm!

Máy bạn là 3G Lock hay 3Gs Lock?Nếu là 3G thì restore về bình thường mà.Còn 3Gs nếu bạn không có lưu shsh thì không restore về 3.1.2 được,trường hợp này chỉ có 1 đường duy nhất là cho lên iOS4 gốc,nhưng sẽ ko jaillbreak được => không unlock được,đắp chiếu luôn :(

các bác cho e hỏi là sau khi e up lên rùi sao không thấy Multitasking+homescreen+%battery ạ? máy e Iphone 3G world, e cảm ơn.

Bản custom này có mượt hơn gốc k hả bác zenki? Máy e 3G up fw gốc chạy hơi giật vs lag :(

Bản custom này có mượt hơn gốc k hả bác zenki? Máy e 3G up fw gốc chạy hơi giật vs lag :(

Sẽ nhanh hơn tí vì Zenki đã cho bộ nhớ Root lên 700MB rồi.Nếu kích hoạt multitasking thì sẽ chậm thôi ^^

Sẽ nhanh hơn tí vì Zenki đã cho bộ nhớ Root lên 700MB rồi.Nếu kích hoạt multitasking thì sẽ chậm thôi ^^

bác cho hỏi sao e up xong mà không thấy multitasking hay gi gi hả bác? nếu kích hoạt thì kích hoạt ở đâu ạ? e cảm ơn

bác cho hỏi sao e up xong mà không thấy multitasking hay gi gi hả bác? nếu kích hoạt thì kích hoạt ở đâu ạ? e cảm ơn

Vào Cydia add source: http://cydia.xsellize.com và cài iFile rồi vào đường dẫn: /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/ mở file N82AP.plist thêm vào các hàm chức năng: multitasking, homescreen-wallpaper để kích hoạt Multitasking và có thể đặt hình nền trong SpringBoard và đặt giá trị trả về là True \-/
Hình minh hoạ :

Edit xong, Save file và Reboot lại máy

Back