• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

Các bác ơi, em cài đến bước 2, update qua Zune, chạy update lượt đầu tiên ( có 9 Steps), máy khởi động lại lần đầu tiên, sau đó nạp update vào. Máy kết thúc 9 Steps. Sau đó khởi động lại, bắt đầu bước vào lượt tiếp theo có 2 Steps. Đến đây thì máy của em cứ load vào Winphone là nó báo lỗi thẻ nhớ và khởi động lại máy liên tục. ( There's a storage error. Your starage card seems to have changed - we need you to use the card that came with your phone...)
Em check lại thẻ thì thẻ đã bị encrypted. Sau khi format lại bằng Nokia, hết encrypted thì khi cắm vào lại báo như trc. ( There's a storage error. Your starage card seems to have changed - we need you to use the card that came with your phone...)
- Các bác có chỉ giúp em cách pass bước này với.

À,thế này thì bạn phải task29 lại sau cứ đẻ thẻ nhớ ròi cài đặt wp7 yuki mod,và thẻ nhớ phải là class 6 8Gb>>,lỗi này chắc bạn cho thẻ không tương thích vào cài ROM rồi đó ^^

hjx. máy e sau khi cài xong wf7 rs lại máy hay update phiên bản mới rồi tự rs thì không thể chạy lại wf7 được nữa nó cứ rs liên tục. ai có thể giúp đỡ e được không ạ. Máu cài quá mà toàn bị vậy đọc cả 2 topic pdaviet.net và tinhte.vn mà không ai chỉ ra cách sửa lỗi được :((

À,thế này thì bạn phải task29 lại sau cứ đẻ thẻ nhớ ròi cài đặt wp7 yuki mod,và thẻ nhớ phải là class 6 8Gb>>,lỗi này chắc bạn cho thẻ không tương thích vào cài ROM rồi đó ^^
Thẻ mình Transcend Class 6, 8Gb, đã format sạch sẽ.
Mình task29 lại, cài winmo, sau đó chạy wp7 yuki mod.
Còn thiếu bước gì ko bạn nhỉ?

hjx. máy e sau khi cài xong wf7 rs lại máy hay update phiên bản mới rồi tự rs thì không thể chạy lại wf7 được nữa nó cứ rs liên tục. ai có thể giúp đỡ e được không ạ. Máu cài quá mà toàn bị vậy đọc cả 2 topic pdaviet.net và tinhte.vn mà không ai chỉ ra cách sửa lỗi được :((
Lỗi của bạn giống hệt mình, cũng chưa tìm ra cách pass qua khâu update Zune. Thẻ toàn bị encrypted, restart liên tục. Bực quá.

Last edited by a moderator:
Các bác tháo thẻ ra cài win,update cho đến bản 7392 thì lắp thẻ vào hard reset.Up date tiếp
.Mỗi lần bi treo minh đều phải hard reset mới khắc phục được.

Mình mày mò mấy bữa nay nhưng chưa biết cách cài đặt các phần mềm ngoài vào thế nào?cài bằng Tomxap khong được. bác nào có cao kiến chỉ dùm với??? thanks

Mình mày mò mấy bữa nay nhưng chưa biết cách cài đặt các phần mềm ngoài vào thế nào?cài bằng Tomxap khong được. bác nào có cao kiến chỉ dùm với??? thanks
Bạn HardReset lại lần nữa rồi cài thử xem sao. Thấy mọi người bảo cài tốt mà.

Bạn xem máy bạn đã unlock chưa nếu chưa unlock thì không cài được đâu.

Hôm nay mới dính lỗi này, mình đang cài phần mêm từ Market thì bị treo máy. tháo pin ra khởi động lại thì k vào được Win mà treo o màn hình Logo. đang phải flash lại hơi bị bực mình nhưng mà vẫn muốn xài bản này nên đành Up tiếp vậy ^^

Chỉ cần hard reset thôi không cần cài lại win đâu bạn ah

Hôm nay mới dính lỗi này, mình đang cài phần mêm từ Market thì bị treo máy. tháo pin ra khởi động lại thì k vào được Win mà treo o màn hình Logo. đang phải flash lại hơi bị bực mình nhưng mà vẫn muốn xài bản này nên đành Up tiếp vậy ^^
Bạn vào menu MAR rồi hardreset lại là được

bản 7720 này chât lượng âm thanh và hình ảnh vẫn không tốt đâu,xem video vẫn chưa có flash,chỉ các ứng dụng văn phòng,mail là đổi mới tốt hơn so với android thôi:)

Last edited by a moderator:
Vấn đề hao pin hơi lừa đảo ở bản này=]],bạn chỉ cần reset máy là pin lại lên,đểu thật.zz

em đả hảneset mấy lần rổi nhưng cài ứng dụng và game đều không được máy bảo kiểm tra unlock và zune , bác có cách nào khác không vậy

Bạn vào menu MAR rồi hardreset lại là được

bản 7720 này chât lượng âm thanh và hình ảnh vẫn không tốt đâu,xem video vẫn chưa có flash,chỉ các ứng dụng văn phòng,mail là đổi mới tốt hơn so với android thôi:)

Menu Magladr chỉ có Android Hard reset Thôi, đâu có hard reset win phone 7 đâu bác

Khi khởi động máy đến 1234 gogogo thì nhấn giữ vol - sau đấy nhấn vol- tiếp để hardresset nhé

Có bác nào dual boot dc Mango với Android chưa. Mình cài mango xong rút thẻ nhớ ra cắm vào Reader thì nó ko đọc dc thẻ, cắm vào máy thì boot lên Mango bình thường, ko đọc dc nên ko copy partition dc để dual boot. Các bác có cao kiến gì ko :(

Có bác nào dual boot dc Mango với Android chưa. Mình cài mango xong rút thẻ nhớ ra cắm vào Reader thì nó ko đọc dc thẻ, cắm vào máy thì boot lên Mango bình thường, ko đọc dc nên ko copy partition dc để dual boot. Các bác có cao kiến gì ko :(

em cũng như thế , mong nhờ các cao kiến để boot cùng với android

Back