• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

Sao máy mình bấm nút Call ko vào dc camera nhỉ, hay do bản này nó đổi rồi
Do HD2 thừa 1 phím (5 phím mà WP7 chỉ cần có 4) nên ở các bản rom trước các Mod đã chuyển phím chức năng call thành camera. bản này đã được build giống WP7 xịn chạy trên HD7 hoặc các thiết bị khác nên không còn là phím camera nữa. nếu có thể bạn hãy đề nghị với microsoft:D

có bác nào có cao kiến về vụ thẻ nhớ không mấy bác em lên đến 7720 rồi nhưng bây giờ máy tính không nhận thấy thẻ nhớ có bác nào bịnhư vậy không . thank bác

có bác nào có cao kiến về vụ thẻ nhớ không mấy bác em lên đến 7720 rồi nhưng bây giờ máy tính không nhận thấy thẻ nhớ có bác nào bịnhư vậy không . thank bác
MS nó lock thẻ rồi, PC không nhận ra đâu. Bạn dùng một máy Nokia chạy Symbian mà Format lại thẻ nhớ nhé...

em đả thử rồi nhưng vẩn không được , cho vào máy thì vẩn chạy mango bình thường nhưng lấy thẻ ra cho vào máy symban,hay dờ đọc thẻ thì không nhận

bác dinhtuandung2012 ơi, mình cài theo kiểu tháo thẻ nhớ, đến lúc update đến 7392, lắp thẻ nhớ vào, hard reset bằng cách bấm vol up, vol down, endcall. Nhưng máy thậm chí còn ko boot được vào OS, tháo thẻ nhớ ra kiểm tra thì đã bị khóa. Có cách nào pass được bước này ko bác?

À,bạn nào xài bản hd2 EU thì khi update lên bản 7720,MS sẽ khoá thẻ và update lên thẻ đấy,vì dung lượng của máy không đủ,mình đã gặp lỗi not enough rồi,bản T-mous thì mình không biết,vì thế bạn nào thảo thẻ ra sẽ không khởi động lên ROM đâu,đồng nghĩa với việc nêu format thì phải flash lại ROM đấy,mình vừa xin được 1 activate key của bọn MS lại phải chuyển Android vì cài ROM này lâu quá ^^

bác dinhtuandung2012 ơi, mình cài theo kiểu tháo thẻ nhớ, đến lúc update đến 7392, lắp thẻ nhớ vào, hard reset bằng cách bấm vol up, vol down, endcall. Nhưng máy thậm chí còn ko boot được vào OS, tháo thẻ nhớ ra kiểm tra thì đã bị khóa. Có cách nào pass được bước này ko bác?
Bạn chỉ tháo thẻ khi nó download update thôi, còn khi đã bắt đầu flash vào máy thì bạn phải lắp thẻ vào chứ. Giờ bạn mỡ khóa thẻ như bài trên (#86) rồi format lại thẻ bằng SD Formatter, Task29 lại máy và cài lại từ đầu.

em đả thử rồi nhưng vẩn không được , cho vào máy thì vẩn chạy mango bình thường nhưng lấy thẻ ra cho vào máy symban,hay dờ đọc thẻ thì không nhận
Chào bạn, chỉ một số máy có thể format lại thẻ khi đã bị lock từ MS như: E71, E63, 6263...mới nhận thẻ hoặc dùng đầu đọc thẻ cắm vào các hệ điều hành khác như linux, mac OS...để format.

nút call trong bản rom này chính là nút nhận cuộc gọi đến, nhưng không có chức năng bâm để vào menu gọi đi, giống như bị lỗi vậy!

máy của tôi là HD2 thường, sau khi cài rom Bmod va Xuki và sau bản update 7008 thường bị treo máy báo lỗi không nhận sim và không update được nữa, bạn có thể tháo pin và gắn sim vào sau đó khởi động lại và up được tiếp tục đến bản rom 7720fix thì hảy gở bỏ sim ra trước khi up bản này thì sau khởi động sẽ vào WP7 bình thường. có thể nhiều bạn sẽ gặp một số lỗi khác nữa, hãy cùng trao đổi để cùng khắc phục. đây là một bản rom hay so với các bản WP7 khác. về phần pin, nếu bạn sử dụng nhiều như nghe nhạc, vào internet,v..v thì không quá 1 ngày, còn nếu nhắn tin nghe gọi thì khoảng hơn 1 ngày. bản rom này không vào được touchXperience do đó không thể chép file vào WP7 được, nhưng có thể dùng advanced explorer và chạy FileExplorerServiceHost để tạo folder upload trên laptop, sau đó chép các file mà bạn muốn chép vào WP7 vào folder này, tiếp đến bạn vào mục remote trong advanced explorer và copy các file này folder my documents trong explorer là đọc được. lưu ý là bạn phải kết nối vào Zune và chạy đồng thời file FileExplorerServiceHost thì WP7 mới nhận thấy được các file copy trong remote.

Có bác nào dual boot dc Mango với Android chưa. Mình cài mango xong rút thẻ nhớ ra cắm vào Reader thì nó ko đọc dc thẻ, cắm vào máy thì boot lên Mango bình thường, ko đọc dc nên ko copy partition dc để dual boot. Các bác có cao kiến gì ko :(
Bản này phải update lên cả thẻ nhớ,bạn ma format thẻ rồi thì đi luôn ROM đấy,chỉ cài dual boot với bản wp7 tiền nhiệm cần 1 lần flash thôi,điển hình la 7004 và 7008 với bản EU,t-mous thì lên 7392 vẫn đủ dung lượng.

Bạn chỉ tháo thẻ khi nó download update thôi, còn khi đã bắt đầu flash vào máy thì bạn phải lắp thẻ vào chứ. Giờ bạn mỡ khóa thẻ như bài trên (#86) rồi format lại thẻ bằng SD Formatter, Task29 lại máy và cài lại từ đầu.
bác cho em xin nick chat của bác đc ko ạ? em làm đủ kiểu mà ko đc. nản quá.

bác cho em xin nick chat của bác đc ko ạ? em làm đủ kiểu mà ko đc. nản quá.
bạn có dùng skype ko?nếu có thì add nick mình, mình hướng dẫn cho. Mình cài 4 cái máy rồi mà chẳng có cái nào lỗi cả. Nick skype mình: ngothanhhuy

Các bác cao thủ cho em hỏi, em đã task máy, format thẻ nhớ, cài ROM Ship, cài lại Radio, cài MAG, chạy HD2_Updatable_XBmod_Yuki_v2_native, thế nhưng nếu em cứ dùng bt bản 7004 thì không sao. Cứ update lên hay là làm gì khởi động lại máy là nó lại bị lỗi: khởi động vào đến màn hình HTC quietly brilliant của WP7 là lại dừng lại và khởi động lại. Cứ chạy vòng vòng như thế. Máy em HD2 thường, RUU_Leo_HTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship, HD2_RADIO_2.15.50.14_LEO, MAGLDR113_DAF là các đồ em đã dùng. Thẻ của em là Transcend 8gb class 6 ạ. Em ở Hà Nội, bác nào chỉ cho em cách fix hoặc cài giúp em được thì tốt quá. Em mời cafe ạ ^^ cả tuần này cài mà ko đc, cáu quá các bác ạ.
À mà lúc load máy mà em tháo thẻ nhớ ra thì nó sẽ đi thêm đc 1 đoạn, vào đến đoạn báo lỗi thẻ thì dừng lại. ( There's a storage error. Your starage card seems to have changed - we need you to use the card that came with your phone...)

Các bác cao thủ cho em hỏi, em đã task máy, format thẻ nhớ, cài ROM Ship, cài lại Radio, cài MAG, chạy HD2_Updatable_XBmod_Yuki_v2_native, thế nhưng nếu em cứ dùng bt bản 7004 thì không sao. Cứ update lên hay là làm gì khởi động lại máy là nó lại bị lỗi: khởi động vào đến màn hình HTC quietly brilliant của WP7 là lại dừng lại và khởi động lại. Cứ chạy vòng vòng như thế. Máy em HD2 thường, RUU_Leo_HTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship, HD2_RADIO_2.15.50.14_LEO, MAGLDR113_DAF là các đồ em đã dùng. Thẻ của em là Transcend 8gb class 6 ạ. Em ở Hà Nội, bác nào chỉ cho em cách fix hoặc cài giúp em được thì tốt quá. Em mời cafe ạ ^^ cả tuần này cài mà ko đc, cáu quá các bác ạ.
À mà lúc load máy mà em tháo thẻ nhớ ra thì nó sẽ đi thêm đc 1 đoạn, vào đến đoạn báo lỗi thẻ thì dừng lại. ( There's a storage error. Your starage card seems to have changed - we need you to use the card that came with your phone...)
mượn cái máy 6120c hoặc E71 format thẻ lại rồi cài bình thường, nếu ko được nữa thì thay cái thẻ, đừng tháo thẻ làm gì, cứ để cho nó update và tự cài tới bản 7392, thông thường nếu thẻ không phù hợp thì máy sẽ reset nhiều lần tuy nhiên khi cài không được mình dùng máy nokia format thẻ lại thì cài ok.

Back