• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

mượn cái máy 6120c hoặc E71 format thẻ lại rồi cài bình thường, nếu ko được nữa thì thay cái thẻ, đừng tháo thẻ làm gì, cứ để cho nó update và tự cài tới bản 7392, thông thường nếu thẻ không phù hợp thì máy sẽ reset nhiều lần tuy nhiên khi cài không được mình dùng máy nokia format thẻ lại thì cài ok.
Mình cũng không tháo thẻ mà, để yên, cũng đã format bằng Nokia. Thay thẻ thì khó nhỉ. Thẻ class 6 8gb xịn giờ cũng đâu có rẻ. hic.

Các bác cao thủ cho em hỏi, em đã task máy, format thẻ nhớ, cài ROM Ship, cài lại Radio, cài MAG, chạy HD2_Updatable_XBmod_Yuki_v2_native, thế nhưng nếu em cứ dùng bt bản 7004 thì không sao. Cứ update lên hay là làm gì khởi động lại máy là nó lại bị lỗi: khởi động vào đến màn hình HTC quietly brilliant của WP7 là lại dừng lại và khởi động lại. Cứ chạy vòng vòng như thế. Máy em HD2 thường, RUU_Leo_HTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship, HD2_RADIO_2.15.50.14_LEO, MAGLDR113_DAF là các đồ em đã dùng. Thẻ của em là Transcend 8gb class 6 ạ. Em ở Hà Nội, bác nào chỉ cho em cách fix hoặc cài giúp em được thì tốt quá. Em mời cafe ạ ^^ cả tuần này cài mà ko đc, cáu quá các bác ạ.
À mà lúc load máy mà em tháo thẻ nhớ ra thì nó sẽ đi thêm đc 1 đoạn, vào đến đoạn báo lỗi thẻ thì dừng lại. ( There's a storage error. Your starage card seems to have changed - we need you to use the card that came with your phone...)
Chiều nay tầm 5h bác mà rảnh thì mình gặp nhau cùng cài.:)em cài máy em được rồi,nhưng vừa chuyển android,muốn cài thử thêm 1 lần nữa

Chiều nay tầm 5h bác mà rảnh thì mình gặp nhau cùng cài.:)em cài máy em được rồi,nhưng vừa chuyển android,muốn cài thử thêm 1 lần nữa
yahoo mình: lex_riddle. có gì bạn buzz mình nhé. thank.

4. chạy file WP7 Update Cab Sender.bat (nhớ tắt zune) , chọn chữ s để cài DeviceProvisioning.cab vào HD2 của bạn. sau khi cài xong DeviceProvisioning.cab, mở zune, vào setting chon update phone để cài tiếp bản 7403 và 7712 mango (khoảng 1.5h)

em không thể là được bước này, khi vào setting chọn update thì nó đẩy ra ngoài trên máy tính thì báo là đang ở 7392 và không thể update được tiếp. bác nào chỉ em với

em không thể là được bước này, khi vào setting chọn update thì nó đẩy ra ngoài trên máy tính thì báo là đang ở 7392 và không thể update được tiếp. bác nào chỉ em với
Bạn cứ thực hiện lại nhiều lần sẽ được thôi.

Bổ sung cách 2: up trực tiếp từ WP7 Update Cab Sender sau khi cài bản 7004 của BXmod - Yuki
1. tải WP7 Update Cab Sender từ link: http://xboxmod.sylvester20007.com/to...b Sender.zip
2. tải file 7004 - 7720 từ link: http://xboxmod.sylvester20007.com/up...n - 1h.zip
3. giải nén file 7004-7720 vào một thư mục A, copy file WP7 Update Cab Sender.bat vào thư mục A.
4. chạy file WP7 Update Cab Sender.bat, bấm chữ s và ngồi đợi khoảng 1h là xong, máy bạn sẽ có bản wp7 mango RTM7720.
5. hardrest và active để cài soft từ market và soft ngoài

Chúc thành công.
e làm theo hướng dẫn này cũng không được, đã thử cả laptop lẫn máy bàn đều báo lỗi ạ. lối 80040.... e cũng không nhớ rõ ạ. máu cài mango mà 2 tuần rồi k xong. nản quá

Bổ sung cách 2: up trực tiếp từ WP7 Update Cab Sender sau khi cài bản 7004 của BXmod - Yuki
1. tải WP7 Update Cab Sender từ link: http://xboxmod.sylvester20007.com/to...b Sender.zip
2. tải file 7004 - 7720 từ link: http://xboxmod.sylvester20007.com/up...n - 1h.zip
3. giải nén file 7004-7720 vào một thư mục A, copy file WP7 Update Cab Sender.bat vào thư mục A.
4. chạy file WP7 Update Cab Sender.bat, bấm chữ s và ngồi đợi khoảng 1h là xong, máy bạn sẽ có bản wp7 mango RTM7720.
5. hardrest và active để cài soft từ market và soft ngoài

Chúc thành công.
e làm theo hướng dẫn này cũng không được, đã thử cả laptop lẫn máy bàn đều báo lỗi ạ. lối 80040.... e cũng không nhớ rõ ạ. máu cài mango mà 2 tuần rồi k xong. nản quá

Em đã tắt firewall chưa?

Mình làm đi làm lại toàn bị dính lỗi khi khởi động vào đến 1234 go go go là nó khởi động lại, đổi thẻ nhớ khác và làm lại vẫn bị, trong khi thẻ nhớ này trước đây mình đã từng cài wp7 rồi, chạy ok
Không biết còn lý do gì nó bị thế ko các bác nhỉ?
Lọ mọ cả đêm mà ko làm đc, ức chế quá!
ah mà mình tháo thẻ nhớ ra thì nó khởi động vào WP đc , lắp thẻ và là tịt! Chẳng lẽ do lỗi cả 2 thẻ hix

4. chạy file WP7 Update Cab Sender.bat (nhớ tắt zune) , chọn chữ s để cài DeviceProvisioning.cab vào HD2 của bạn. sau khi cài xong DeviceProvisioning.cab, mở zune, vào setting chon update phone để cài tiếp bản 7403 và 7712 mango (khoảng 1.5h)

cái bước này nhớ tắt zune,có thể phải làm đi làm lại đấy

bạn chọn s lần đầu nó báo không được,làm mấy lần đi,đến khi nó báo sending file to divice,sau khi đủ 100% nó sẽ tự động restart và cài đặt vào phone cho bạn.

riêng bước update lên 7712 tôi phải đợi mất 6h mới down load xong , lúc đầu tưởng do mạng nhưng down ở cty có cáp quang cũng vân vậy hix. Giờ thì xong rôi nhưng vẫn chưa unlock dc cứ lỗi chưa tìm ra nguyên nhân chắc phải thử trên máy win 7 khác vậy, còn 1 vấn đề nữa là code ko xác nhận dc nữa chán hản

bạn click double vào file WP7 Update Cab Sender.bat, đừng chọn run as administrator thử xem, vì khi chọn run as. thường bị đá ra.

riêng bước update lên 7712 tôi phải đợi mất 6h mới down load xong , lúc đầu tưởng do mạng nhưng down ở cty có cáp quang cũng vân vậy hix. Giờ thì xong rôi nhưng vẫn chưa unlock dc cứ lỗi chưa tìm ra nguyên nhân chắc phải thử trên máy win 7 khác vậy, còn 1 vấn đề nữa là code ko xác nhận dc nữa chán hản

Bản này đã unlock rồi, bạn cài xong 7720 thì hardreset là cài soft ngoài thoải mái. Active bình thường ko gặp trở ngại gì. cách hardreset thì khi máy bootload marld 1.13 vào tới 1234 gogo thì bạn bấm volum down hai lần, máy sẽ hardreset lại, sau đó bạn nhập key để active là sử dụng bình thường, cài soft thoải mái.

hehe. E đã cài thành công mango 7720 nhưng pin yếu quá, chẳng làm gì mà vài tiếng đồng hồ đã hết pin. Chán

Bản 7220 này k biết các bạn xài thế nào nhưng mình xài thấy Pin khá ngon, các vấn đề khác ok chỉ có món Quay phim chụp ảnh là hơi bị cùi vì chụp ảnh có Flash là y như rằng bị vàng ảnh.
Hardreset có cài được sòt ngoài không???

Sao mình hard reset bằng cách khởi động vào đến menu marld bấm phím volume down 2 lần mà nó k Hard reset nhi????
Hiện tại chưa cài được file .xap anh e nào biết cách giúp mình chút. thanks

Sao mình hard reset bằng cách khởi động vào đến menu marld bấm phím volume down 2 lần mà nó k Hard reset nhi????
Hiện tại chưa cài được file .xap anh e nào biết cách giúp mình chút. thanks

12345 GO GO GO bám Vol+ & Vol- sau khi xuất hiện màn hình trắng thì bấm VOL- 02 lần nữa là ok.

Bản 7220 này k biết các bạn xài thế nào nhưng mình xài thấy Pin khá ngon, các vấn đề khác ok chỉ có món Quay phim chụp ảnh là hơi bị cùi vì chụp ảnh có Flash là y như rằng bị vàng ảnh.
Hardreset có cài được sòt ngoài không???
Sao lại thế nhỉ. E dùng được vài tiếng là hết pin. Mà h còn không sạc đầy pin được. Cứ tới hơn 90% là máy báo đầy vào HTC battery kiểm tra thì mới sạc được 94%

Back