• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Có bác nào biết đường dẫn đến file nền của tin nhắn và màu chữ của tin nhắn không, mình muốn chỉnh cái rom cho nền màu đen và chữ tin nhắn màu xanh giống như 1 số bản rom khác. tks các bác nhiều.

thẻ nào bỏ vào nó cũng bị anh ạ... WM 6.5 nó vẫn nhận thẻ bình thường anh ^^....

Có bác nào biết đường dẫn đến file nền của tin nhắn và màu chữ của tin nhắn không, mình muốn chỉnh cái rom cho nền màu đen và chữ tin nhắn màu xanh giống như 1 số bản rom khác. tks các bác nhiều.
Vấn đề này ngày xưa không nghiên cứu nên không rõ lắm...:D

thẻ nào bỏ vào nó cũng bị anh ạ... WM 6.5 nó vẫn nhận thẻ bình thường anh ^^....
Bạn format lại thẻ bằng SD Formatter xem sao nhé.

Các bác cho em hỏi chút! Cài bản 2.8 (sau khi Tak29) có nhất thiết phải cài kel kèm theo không? Trước giờ chưa từng cài kel riêng lần nào nên hơi lăn tăn. Thấy nói bản 2.8 mượt hơn 2.7 muốn thử mà chưa dám :(

Các bác cho em hỏi chút! Cài bản 2.8 (sau khi Tak29) có nhất thiết phải cài kel kèm theo không? Trước giờ chưa từng cài kel riêng lần nào nên hơi lăn tăn. Thấy nói bản 2.8 mượt hơn 2.7 muốn thử mà chưa dám :(

Thướng thì bạn nên load lại kernel sau khi cài ROM .
2.8 rõ ràng là mượt hơn 2.7. bạn backup lại 2.7 và cài thử 2.8 xem? Rồi bạn Restore data như mục xanh lá cây mình để trên topic đó? (ko lo cài app,bookmarks,dữ liệu được giữ nguyên)

Xin các bác câu hỏi ngoài lề, e đang vọc Miui của China. E thấy hay, nhưng gét khi mở khóa nó rung ác quá. Có bác nào biết cách tắt rung không hay phần mềm tắt cũng đc. tks rất nhiều.

Có bác nào rảnh không teamviewe nhờ chút đc không ak. Mình không biết cài lỗi ở đâu mà cài xong 3G + Wifi đều không chạy đc :(:)(:)((
Yahoo: ngtuantung
Thanks.............

Vấn đề này ngày xưa không nghiên cứu nên không rõ lắm...:D

Bạn format lại thẻ bằng SD Formatter xem sao nhé.
đã format lại rùi anh máy vẫn báo định dạng thẻ nhớ... em bỏ tất cả thẻ có trong nhà vào nhưng máy vẫn ko nhận... có lẽ do bản room rùi :( v1.2 v1.3 đều bị :(:)((

s máy em ko nhận quyền root nhỉ vào lucky patcher thì nó báo root access not founf the patcher need root accessto work! ai giúp với ạ

s máy em ko nhận quyền root nhỉ vào lucky patcher thì nó báo root access not founf the patcher need root accessto work! ai giúp với ạ
Bạn vào Google Play để cài Superuser mới nhất xem sao. Cài xong nhớ khởi động lại máy.

hell me

bác ơi cho em hỏi sao em cài nand with data on ext nhưng không boot được chỉ hiện vòng tròn quay mãi còn cài nativesd thì boot vô tư .thank hell me.ghi chú(5/290/2 và 5/320/2)

có cách nào tăng tốc bản ROM này không, dùng thử bản NexusHD2-ICS-CM9-HWA_V2.8 và bản 1.3a mới nhất
khi dùng 1 số phần mềm như restore SMS thì đợi 1 giây phục hồi được 1 SMS, mình có hơn 2.000 tin, đâu đủ pin ngồi chờ nó làm :( (đổi thử nhiều phần mềm khác vẫn bị như vậy)

Mình đang chỉnh rom theo ý của mình, ai cho mình biết đường dẫn tới hình nền tin nhắn và màu chữ tin nhắn ở foder nào trong rom không. thaks các bác nhiều.

mình cài bản mới nhất v1.3a vào NativeSD rồi, nhưng ko biết tại sao mỗi lần reset máy nó lại vào Managldr, mình phải chọn BootAD to SD :(, bạn nào biết cách nó tự động vào luôn android ko chỉ mình với, thank!

mình cài bản mới nhất v1.3a vào NativeSD rồi, nhưng ko biết tại sao mỗi lần reset máy nó lại vào Managldr, mình phải chọn BootAD to SD :(, bạn nào biết cách nó tự động vào luôn android ko chỉ mình với, thank!
Bạn có thể vào phần Services -> Boot setting -> Boot source để chọn boot mặc định vào SD nhé.

HD2 wifi kém

Các bác cho em hỏi, sao em up Rom v1.3, chạy luôn cae kernel rồi. Nhưng máy em bắt wifi siêu kém, trừ khi ngồi ngay cạnh ổ wifi, còn không thì không bắt được.
Các bác cho em hỏi tại sao lại thế ? Có phải do radio không ? hay do wifi của máy em ?

Các bác cho em hỏi, sao em up Rom v1.3, chạy luôn cae kernel rồi. Nhưng máy em bắt wifi siêu kém, trừ khi ngồi ngay cạnh ổ wifi, còn không thì không bắt được.
Các bác cho em hỏi tại sao lại thế ? Có phải do radio không ? hay do wifi của máy em ?

Wifi thì phụ thuộc vào Radio. Bạn kiểm tra xem phiên bản Radio hiện tại trong máy là bao nhiêu (System/About/Baseband version), nếu cũ thì có thể úp Radio bản mới nhất là 2.15.50.14 để cải thiện Wifi nhé..

Back