• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Wifi thì phụ thuộc vào Radio. Bạn kiểm tra xem phiên bản Radio hiện tại trong máy là bao nhiêu (System/About/Baseband version), nếu cũ thì có thể úp Radio bản mới nhất là 2.15.50.14 để cải thiện Wifi nhé..
Em vừa kiểm tra thì bản Radio đã là mới nhất như bác bảo rồi. Mà wifi vẫn yếu thế :|
cụ thể nó là 15.42.50.11U_2.15.50.14 bác ạ :(

Em vừa kiểm tra thì bản Radio đã là mới nhất như bác bảo rồi. Mà wifi vẫn yếu thế :|
cụ thể nó là 15.42.50.11U_2.15.50.14 bác ạ :(
Bản này Wifi tốt . Nếu bạn đã kiểm tra radio như trên rồi thì có khả năng phần cứng của máy có vấn đề !
Bạn có thể trả về win 6.5 cũ để kiểm tra thêm loại trừ nguyên nhân do lổi các phần mền cho chắc trước khi quyết định sửa chữa máy .
Pan wifi yếu do phần cứng của HD2 cũng thỉnh thoảng bị và nguyên nhân nhẹ nhất chỉ là tiếp xúc của các tiếp điểm trên board ( thông qua 2 má đồng ) với anten trên thân sau máy qua lâu ngày giảm ( chỉ cần nâng lại tiếp điểm ...) Vu này Mình cũng bị 1 lần rồi nên có kinh nghiệm :| Chúc Bạn mau giải quyết được vấn đề .

Bản này Wifi tốt . Nếu bạn đã kiểm tra radio như trên rồi thì có khả năng phần cứng của máy có vấn đề !
Bạn có thể trả về win 6.5 cũ để kiểm tra thêm loại trừ nguyên nhân do lổi các phần mền cho chắc trước khi quyết định sửa chữa máy .
Pan wifi yếu do phần cứng của HD2 cũng thỉnh thoảng bị và nguyên nhân nhẹ nhất chỉ là tiếp xúc của các tiếp điểm trên board ( thông qua 2 má đồng ) với anten trên thân sau máy qua lâu ngày giảm ( chỉ cần nâng lại tiếp điểm ...) Vu này Mình cũng bị 1 lần rồi nên có kinh nghiệm :| Chúc Bạn mau giải quyết được vấn đề .
Tks bạn :(. Mình mới thay cái màn hình, có thể nó bị ảnh hưởng :(. Lại phải vác máy ra hàng lần nữa rồi :(.

Mình đang xài bản 9/12,công nhận đep,đã :D
Nhưng ko đc mượt mà cho lam,nhất là khi chuyển các the app trong home thấy giưt giưt.Pin thì cung tạm đc thôi :(

mấy room này chỉ cài đặc trên thể SD hả anh.e đang xài WP7 h muốn cài như WP7 thì phải cài bàn nào cho dể ạ.

bạn có thể chĩ mình cách cài được ko sao giải nén ra nhìu file quá không biết cách cài mình cứ tưởng cài như WP7 chứ có file .exe để chạy mà cái này mình ko bít :(
Tất cả các bản rom cook Android chạy trên NAND đều là dạng file .zip và bạn không cần giải nén mà copy vào thẻ nhớ và cài thông qua Recovery trên máy điện thoại. Để vào Recovery thì bạn tắt hẳn nguồn máy, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, nhấn Volume Up hay Volume Down để di chuyển và nhấn phím Call (gọi) để chọn, bạn chọn mục 8 AD Recovery nhé.

Khi đã vào menu Recovery thì bạn chọn Install zip from sdcard -> Choose zip from sdcard và tìm đến file rom dạng .zip trên thẻ nhớ để cài.

máy mình cài vào thì lỗi cảm biến có ai như mình không.có cách nào khắc phục ko các bro

chẳng hiểu sao chia EXT4 ở thẻ xong bây giờ format lại thẻ bằng SDformat thì dung lượng k phục hồi lại như cũ mất trắng mấy GB hix. cao thủ nào biết chỉ giúp với.

chẳng hiểu sao chia EXT4 ở thẻ xong bây giờ format lại thẻ bằng SDformat thì dung lượng k phục hồi lại như cũ mất trắng mấy GB hix. cao thủ nào biết chỉ giúp với.
Ở Options trong SD Formatter bạn chọn Full (OverWrite) và chọn ON ở dưới nhé.

Ở Options trong SD Formatter bạn chọn Full (OverWrite) và chọn ON ở dưới nhé.

vâng, em cũng đã thử các kiểu như bác nhưng nó cứ trơ ra ...nó báo đang tiến hành format dung lượng là 8Gb nhưng khi format xong thì vẫn chỉ có 4GB @@

Hóa ra là do rom. các bác lưu ý nhé, khi cài bản 4.1 này của tytung vào NAND khi format trực tiếp bằng card usb thì sẽ k format đc phân vùng ext 4 nhé mà phải tháo thẻ ra.

Có bác nào biết chỉnh sửa cái màu nền của SMS không? cho em xin cái đường dẫn đến file trong rom... để em về vọc cái:-/

Mình cài bản NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.3a làm đúng theo hướng dẫn, máy chạy bình thường, mọi chức năng hoạt dộng tốt. Nhưng khi có cuộc gọi đến thì hay bị treo khi bốc máy, lúc treo kèm theo tiếng rè, phải tháo pin mới dùng lại được có ai biết tại sao giúp mình với. có phải do radio không nhỉ? thanks các bạn!

Mình cài bản NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.3a làm đúng theo hướng dẫn, máy chạy bình thường, mọi chức năng hoạt dộng tốt. Nhưng khi có cuộc gọi đến thì hay bị treo khi bốc máy, lúc treo kèm theo tiếng rè, phải tháo pin mới dùng lại được có ai biết tại sao giúp mình với. có phải do radio không nhỉ? thanks các bạn!

mình cũng đang dùng bản này từ hôm qua .do thẻ nhớ mình kém nên vào ứng dụng hơi chậm 1 chút. nhưng dùng càng lâu càng ổn. mọi thứ rất ổn ;
mình cài như sau : thẻ nhớ 16gb Class 4 chia FAT 32 -Cluster Size 32 + ext 4 1gb bằng phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition
sau đó copy room vào thẻ nhớ lắp vào đt .tiếp
B1: Task 29
B2 : tải Clk 1.5 về dùng HD2Toolkit :tích vao cLK repartition sau đó vào nút Browse tìm đến thư mục giải nén của CLK 1.5 chọn file nbh đó
B3 : tháo pin (hoặc bạn bấm nút volume xuống khi task 29 xong ) vào màn hình 3 màu( chú ý xem đã HPSL chưa nhé: cái này cho chắc ăn thôi) sau đó bấm nunts Install RUU cho máy flash
khi flash xong máy tự reset 2 lần vào phần mềm CLk 1.5 và bạn đặt System Partition size ở đây theo thông số room yêu cầu.
sau đó chọn recovery : đến đây bạn flash room như CLK và MAGLDR bình thường;
( mình thích CLK vì hết pin vẫn sạc đc máy; và hơn thế từ ngày dùng bản CLK 1.5 này máy mình ko bị nóng 1 tí nào; trước các bản MAGL và CLK thấp hơn máy nóng tới 41 độ nếu chơi game nặng)
mình flash bản này bằng magl rồi ko ổn phải flash lại bằng clk và thấy ngon .bạn có thể thử theo cách của mình xem
HD2 của mình bản EU

Do thẻ nhớ ngoài thị trường ko đủ chất lượng nên tốt nhất bạn nên cài trên Nand chạy cho ổn nhé? Mình đang chạy trên Nand và cảm thấy bản 1.3 này khá ổn định và nhanh.
bạn thử cài trên Nand xem sao?

Do thẻ nhớ ngoài thị trường ko đủ chất lượng nên tốt nhất bạn nên cài trên Nand chạy cho ổn nhé? Mình đang chạy trên Nand và cảm thấy bản 1.3 này khá ổn định và nhanh.
bạn thử cài trên Nand xem sao?

Thanks các bạn! mình đã cài trên nand ứng dụng trên thẻ mà vẫn bị, thấy bản này cũng hay nên thôi chấp nhận thế vậy.

Bạn thử cách này bên xda xem có tác dụng đối với trường hợp của bạn không nhé . ( mình cũng đã thử rồi và có cảm giác kết quả nhanh và mượt hơn nhưng mới có 1 ngày nên chưa chắc tác dụng tốt hẳn nhưng cũng không ...hại gì :p ):
I'm on v1.3a and i make these 2 changes (from here http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1887997)

After these changes I thing i have a completely new dualcore phone!!! Try it...

STEP1:
To disable CPU rendering the ONLY things to do are:
- with a file manager with root access go to system/lib/eg
- open the file egl.cfg. DELETE everything inside the file but keep this line: 0 1 adreno200
- rename libGLES_android.so from egl folder. Don't delete it so if there is an issue with your ROM you can revert back to this file.
- REBOOT

STEP2: In system/build.prop

dalvik.vm.dexopt-flags= m=y
CHANGE TO
dalvik.vm.dexopt-flags =m=y,o=v,u=y
then Save & Reboot

***In this mode we have set up app optimization for unicore...you set u=n only if you are using a device up to 2 cores.
Thấy viết tiếng Anh nhìn thì nhiều nhưng tóm lại chỉ cần dùng Root Explorer sửa 2 file egl.cfg và build.prop như trên ( nhớ save ) rồi reboot là xong .
Chúc bạn thành công !

Back