• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

To disable CPU rendering the ONLY things to do are:
- with a file manager with root access go to system/lib/eg
- open the file egl.cfg. DELETE everything inside the file but keep this line: 0 1 adreno200
- rename libGLES_android.so from egl folder. Don't delete it so if there is an issue with your ROM you can revert back to this file.
- REBOOT

STEP2: In system/build.prop

dalvik.vm.dexopt-flags= m=y
CHANGE TO
dalvik.vm.dexopt-flags =m=y,o=v,u=y
then Save & Reboot

Bạn có thể chỉ mình cách sửa file egl.cfg được không. mình truy cập vào các file trên bang root explore nhung không thể xóa được nội dung trong file đây. thanks bạn!

Chỉnh sửa cuối:
Bạn có thể chỉ mình cách sửa file sgl.cfg được không. mình truy cập vào các file trên bang root explore nhung không thể xóa được nội dung trong file đây. thanks bạn!
Bạn phải chọn R/W thì mới chỉnh sửa được file đó. Dùng Root Explorer thì hơi phức tạp vụ R/W và R/O, bạn nên dùng EsExplorer sẽ đơn giản hơn nhiều, bạn chỉ cần vào Menu -> Setting -> Check vào Root Explorer, nó sẽ nhảy SuperUser lên, bạn Accept nó, sau đó ngay bên dưới Root Explorer bạn check tiếp Mount File System là được, bây giờ bạn có thể copy, edit, delete file trong system thoải mái. Sau khi thay đổi hay chỉnh sửa các file hệ thống thì bạn nên Reboot lại máy nhé.

To disable CPU rendering the ONLY things to do are:
- with a file manager with root access go to system/lib/eg
- open the file egl.cfg. DELETE everything inside the file but keep this line: 0 1 adreno200
- rename libGLES_android.so from egl folder. Don't delete it so if there is an issue with your ROM you can revert back to this file.
- REBOOT

STEP2: In system/build.prop

dalvik.vm.dexopt-flags= m=y
CHANGE TO
dalvik.vm.dexopt-flags =m=y,o=v,u=y
then Save & Reboot

Bạn có thể chỉ mình cách sửa file egl.cfg được không. mình truy cập vào các file trên bang root explore nhung không thể xóa được nội dung trong file đây. thanks bạn!
Dùng Root explorer, sau đó browse tới file trên. Giữ tay cho hiện menu và chọn Open with Text Editor. Làm xong nhớ chọn Save and Exit.

Mình dùng thẻ 8G, khi úp rom thì máy yêu cầu phải có phân vùng ext4 nên mình dùng Partition Mini tạo phân vùng ext4 là 1G. Máy hoạt động bình thường nhưng chỉ thấy phần vùng ext4 ( 1G ). Làm sao để máy nhận nốt phân vùng còn lại (7G). Tks all !

KHông hiện soft key

Máy lâu lâu bị treo mình cài lại. Đã enable softkey nhưng vẫn không hiện, cài lại mấy lần luôn. Bực mình thật. Có ai bị và biết cách khắc phúc không?

P/s Đã xử lý OK

Chỉnh sửa cuối:
đã làm theo hướng dẫn các bước cài Rom trong topic!
Nhưng sao khi cài xong rom 4.1.2 thì nó báo Nand kelnel open failed!
Ai biết chỉ hộ tớ! :(:)((

đã làm theo hướng dẫn các bước cài Rom trong topic!
Nhưng sao khi cài xong rom 4.1.2 thì nó báo Nand kelnel open failed!
Ai biết chỉ hộ tớ! :(:)((
Khi bạn cài xong rom thì nó sẽ Reboot, bạn nhanh tay nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, sau đó chọn mục 8 AD Recovery để vào Recovery và flash tiếp file kernel .zip như flash rom (có link kèm theo bản rom đó), sau khi flash kernel xong thì bạn Reboot máy là xong.

Khi bạn cài xong rom thì nó sẽ Reboot, bạn nhanh tay nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, sau đó chọn mục 8 AD Recovery để vào Recovery và flash tiếp file kernel .zip như flash rom (có link kèm theo bản rom đó), sau khi flash kernel xong thì bạn Reboot máy là xong.

Báo cáo pác dinhtuandung2012 là vẫn không được!
đã thực hiện như pác đã nói! :(:)(:)(:)((

E vua up [ROM][JB][4.1.2] PACman HD2 v1.2a [PA/AOKP/CM10][NativeSD][WIP]http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1934000 này mà sao bộ nhớ trong có mấy chục MB à ko biết fải lỗi e phân vùng bộ nhớ ko nữa. Với lại xem video ko đc mặc dù e đã thử hết mấy app xem phim rồi, đã cài flash rồi nhưng chỉ xem trên video trên youtube đc mà video mình down về avi hay mp4... ko xem đc. Các pác biết khắc phục giúp e nhé. E cám ơn nhiều.

E vua up [ROM][JB][4.1.2] PACman HD2 v1.2a [PA/AOKP/CM10][NativeSD][WIP]http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1934000 này mà sao bộ nhớ trong có mấy chục MB à ko biết fải lỗi e phân vùng bộ nhớ ko nữa. Với lại xem video ko đc mặc dù e đã thử hết mấy app xem phim rồi, đã cài flash rồi nhưng chỉ xem trên video trên youtube đc mà video mình down về avi hay mp4... ko xem đc. Các pác biết khắc phục giúp e nhé. E cám ơn nhiều.
Bản này không xem được các video định dang avi, mp4.... để xem các dạng video này Bạn nên load và cài đặt các ứng dụng khác như Rockplayer 1.7.6 ...thì có thể xem hầu hết các đinh dạng Video trên HD2 ( và các bản rom từ sence cho đến ICS, JB )
Về bản Pacman 1,2a này nếu bạn cài Nativesd thì Mình thấy cũng thuộc loại Rom 4,12 khá ổn và nhanh .
chúc Bạn thành công !

Trưa mình xài máy vẫn bình thường, ngủ dậy xong cảm ứng bị liệt hoàn toàn, máy mình hầu như ko dùng nút end call, toàn dùng mấy phím khác, khóa máy thì = soft, đã cài lại bản rom 4.0.4 vẫn bị, giờ nó thành cục chặn giấy rồi, có cách nào biết là do chạm mạch vỉ phím hay hư cảm ứng ko mọi người :((

Trưa mình xài máy vẫn bình thường, ngủ dậy xong cảm ứng bị liệt hoàn toàn, máy mình hầu như ko dùng nút end call, toàn dùng mấy phím khác, khóa máy thì = soft, đã cài lại bản rom 4.0.4 vẫn bị, giờ nó thành cục chặn giấy rồi, có cách nào biết là do chạm mạch vỉ phím hay hư cảm ứng ko mọi người :((
Bạn cài lại Ship Rom WM chưa vậy?

Bạn cài lại Ship Rom WM chưa vậy?

Shop Rom WM là cái gì vậy a :| lúc em mua máy về nó chạy Android NAND rồi, e cứ vậy mà up lên thôi ah :( cho e cái link hướng dẫn dùm e với, e search google làm theo hướng dẫn nhấp nút end call nhìu lần rồi đè im tùm lum mà vẫn ko đc, buồn từ trưa giờ chẳng muốn ăn uống luôn, thất nghiệp từ tháng 4 tới giờ :(( bên badkid báo giá màn hình 1.350, thay xong chắc ko có mì gói mà ăn luôn.

Tình hình là sáng ngủ dậy cảm ứng đã bình thường trở lại, cảm ơn Mod dinhtiendung đã hỗ trợ, nhưng mình vẫn ko hiểu lí do tại sao lại bị đơ cảm ứng xong lại trở về bình thường :|

bản rom này tmous dùng đc k ạ? pin thế nào ,39 trang nên e hơi lười đọc ,thks c bác :D

Bản này không xem được các video định dang avi, mp4.... để xem các dạng video này Bạn nên load và cài đặt các ứng dụng khác như Rockplayer 1.7.6 ...thì có thể xem hầu hết các đinh dạng Video trên HD2 ( và các bản rom từ sence cho đến ICS, JB )
Về bản Pacman 1,2a này nếu bạn cài Nativesd thì Mình thấy cũng thuộc loại Rom 4,12 khá ổn và nhanh .
chúc Bạn thành công !
mình cài thấy đc có 70mb à ko hiểu tại sao nữa. Mình dùng Moboplayer và MXplayer pro và thử hết các ứng dụng xem phim đa định dạng khác mà vẫn ko xem đc. Bạn có biết tại sao ko có fải do mình up ko đúng ko?

mình up rom xong ,cài kernel reboot thì nó ghi android is upgrading ,load 28 file xong lại quay lại upgrading mà ko vào đc ,b nào biết giải quyết với:(

Back