• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Bản 4.2.2 thỉnh thoảng ngta gọi đến nói chuyện mình k nghe

cái này là do lỗi Radio ko tương thích với rom đó bác, em cũng từng bị như vậy. Em thử tất cả các radio kể cả cái mới nhất là Radio Leo2.15.50.14, cuối cùng thấy Radio 2.12.50.02_2 là ổn định.

Chào các bác.HD2 tuy ra đời lâu nhưng hôm nay đc ng thân tặng 1 con nên e cũng tập tành up rom như các con Android khác.Thấy ưu điểm of HD2 có thể Dual boot 2 HĐH, vậy không biết có thể cài HĐH Ubuntu lên HD2 được không các bác ?

Chào các bác.HD2 tuy ra đời lâu nhưng hôm nay đc ng thân tặng 1 con nên e cũng tập tành up rom như các con Android khác.Thấy ưu điểm of HD2 có thể Dual boot 2 HĐH, vậy không biết có thể cài HĐH Ubuntu lên HD2 được không các bác ?

Chưa nghe. Nhưng có thể cài WP7 trên bộ nhớ máy, Android trên SD

Sẵn tiện cho mình hỏi luôn... sao mình cài được rồi nhưng nó lại ko nhận wifi zậy?

Sẵn tiện cho mình hỏi luôn... sao mình cài được rồi nhưng nó lại ko nhận wifi zậy?
Với những bản từ 4.2.2 trở về trước thì wifi OK. Còn 4.3 về sau mỗi lần chuyển sang một địa điểm khác wifi sẽ không tự quét, bạn phải reboot máy mới nhận wifi mới.

Với những bản từ 4.2.2 trở về trước thì wifi OK. Còn 4.3 về sau mỗi lần chuyển sang một địa điểm khác wifi sẽ không tự quét, bạn phải reboot máy mới nhận wifi mới.

bác đã dùng qua 4.3 V3.3 chưa mà phán như thánh thế, mình đang dùng 4.3 V3.3 hơn 2 tuần mà chưa phát hiện ra lỗi nào nhé.

vâng , cảm ơn bác . em test vào máy em cái đã . em dùng bản 4.2.2 ko thấy ổn lắm . nó ko mượt khi cài thêm phần mềm . em thử bản này xem sao

Cũng vẫn như 4.2.2 bạn ạ! Mình cài rồi. Khi chạy Dolphin Browse vô cùng chậm. Trước đó đã clear RAM với các phần mềm đang chạy ngầm

help

các bác cho em hỏi cách cập nhật kernel cái / em tải kernel nó ở dạng đuôi .zip mà em ko biết cách cài thế nào cả

các bác cho em hỏi cách cập nhật kernel cái / em tải kernel nó ở dạng đuôi .zip mà em ko biết cách cài thế nào cả

Cài như bạn Up ROM ý. Giữ nút nguồn, chọn AD Recovery -> Install from SD Card -> Chose Zip .....

thank bac

Cài như bạn Up ROM ý. Giữ nút nguồn, chọn AD Recovery -> Install from SD Card -> Chose Zip .....
cảm ơn bác hướng dẫn . nhân tiện cho em hỏi luôn bản kernel nào hiện giờ chạy ổn nhất ah . em đang dùng bản 2.6.32_tytung JB

cảm ơn bác hướng dẫn . nhân tiện cho em hỏi luôn bản kernel nào hiện giờ chạy ổn nhất ah . em đang dùng bản 2.6.32_tytung JB

Cái này thì mình ko rành. Mình up ROM thường sử dụng luôn kernel mặc định của người cook ROM

Chào bác! Đọc bài của bác em thấy rất bổ ích! Hy vọng bác có những bài viết hay hơn nữa nhé! Cố lên hì hì ..............................

Back