• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

Có bạn nào gặp trường hợp giống mình không?
Máy mình cài bản ROM4.1.2 NexusHD2-JellyBean-CM10 V1.4a.Đã full wipe và task 29 nhưng máy hay gặp trình trạng auto reboot .Ngày khoảng 2 hay 3 lần.
Mình cài trên NAND .Bạn nào có cách khắc phục hướng dẫn mỉnh với.

Hiện tượng này mình có gặp. Mình đang sử dụng bản NÀY. Thấy khá ổn định và không có tình trạng như vậy. Bản a của a chautruongthinh cũng được làm từ bản ROM 4.2.2 NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.0. Bạn thử dùng xem thế nào? Pin để chế độ chờ khá tốt. Mình tắt 3G, tắt wifi thì mấy tiếng mới hết 1% (tính từ lúc sạc 100%).

bản này nè , dc hok bác
Bản này thì xài laucher chán lắm. Bạn thử dùng bản NÀY xem sao

Hiện tượng này mình có gặp. Mình đang sử dụng bản NÀY. Thấy khá ổn định và không có tình trạng như vậy. Bản a của a chautruongthinh cũng được làm từ bản ROM 4.2.2 NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.0. Bạn thử dùng xem thế nào? Pin để chế độ chờ khá tốt. Mình tắt 3G, tắt wifi thì mấy tiếng mới hết 1% (tính từ lúc sạc 100%).

thanks bạn nhé.mình sẽ thử

có kernel hok , đang chạy trên NAND

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã wipe lại hết rồi, cả format thẻ nhớ lại luôn mà cài vào máy chạy tới chữ htc rồi dừng không chạy nữa.

Mình đã wipe lại hết rồi, cả format thẻ nhớ lại luôn mà cài vào máy chạy tới chữ htc rồi dừng không chạy nữa.

nếu thế thì theo mình nghĩ có lỗi trong quá trình up rom. bạn tải lại rom xem sao

Bài viết được gửi từ HD2 T-mobile

mình mới cài android trên nativesd nhưng sao thấy nó chạy hơi chậm so với NAND, hay do thẻ nhớ class4 của mình , có cần mua class 10 không vậy :(

mình mới cài android trên nativesd nhưng sao thấy nó chạy hơi chậm so với NAND, hay do thẻ nhớ class4 của mình , có cần mua class 10 không vậy :(
Cái này có nhiều nguyên nhân như là do thẻ Class thấp, thẻ xịn hay nhái và do bản rom Android mà bạn cài nữa.

còn đây là bản NexusHD2-ICS-CM9-HWA_V2.7 (4.0.4) (dành cho những ai yêu thích sự ổn định mượt mà)
Mình đã leech sang server Up.4share.com :
http://up.4share.vn/f/4e7c787d78787b..._V2.7.zip.file (bản này chạy trên NAND)
(MD5sum: F25A2989 - 5D234D64 - 82A5D3B1 - 60E20F1A)
or
http://up.4share.vn/f/724044434b474b...iveSD.zip.file (bản này dual vừa NAND vừa SD)
(MD5 8643C582 - 3DC00252 - 14CEA370 - 76557EB0)
Softkeys buttons cho bản này : http://up.4share.vn/f/281a1e1b1a181b...pdate.zip.file

ace cho hỏi e cài room này chạy trên máy...
được 1 thời gian thì bây h nó bị cái lỗi pin ảo..
ví dụ máy hết pin em sạc thì nó lên % bình thường đến khoảng 3x% thì nó k tăng nữa.nhưng pin vẫn sạc được...
sạc lâu lâu thì e reboot máy thì máy hiện đúng % pin hiện tại của máy...
tới hôm nay thì máy chỉ sạc lên đc 89% là đứng luôn...sạc kiểu gì cũng k lên %...
ace ai biết vụ này chỉ e với :(

Các bác cho em hỏi tại sao em máy e ko thể nào vào 3G được???Mở lên thì vẫn có hiện dấu hiệu của 3G mà vào web không được...em đang xài bản ROM 4.2.2 NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.0 [NativeSD]...Mong các bác giúp đỡ...

trong lúc cài rom bạn chọn phần giao thức là PPP nhé. k chọn RMNET. chọn PPP sẽ kết nối được 3G

Gửi từ HD2 của tôi qua Tapatalk!

Các bác cho em hỏi:
1. Máy em ko thể wifi được...Dù e đã up radio...và khi chạy trên bản NAND của rom ROM 4.2.2 NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.0 [NativeSD] thì vẫn xài được...khi nào cài bản Native là ko thể mở wifi lên được....
2. Khi cài bản nand thì máy chậm khủng khiếp...nhất là khi vào wifi or 3G...

Chỉnh sửa cuối:
về 4.04 cho Lành bạn ơi...
mình thấy hiện tại 4.22 vẫn lỗi vặt :-?

Không biết các pac dùng thế nào chứ mình cài 4.2.2 được nửa tháng nay rồi, dùng RẤT ỔN ĐỊNH, chưa gặp bất kỳ một lỗi nào như các pac mắc phải. Mình đã từng cài các phiên bản từ 2.2 ->4.2 thì đánh giá bản 4.2.2 của tytung là ổn định nhất trong các phiên bản.

Tình hình là như này. em có cài rom 4.2.2 bản 2.0 nhưng khi dùng mọi thứ đều bình thường ngoại trừ ko dùng được 3G... mặc dù đã up kenel đi cùng.... sau đó em down bản 4.2.2 ver 2.2 thì đến đoạn tùy chọn ngôn ngữ và tên chủ sở hữu thì bị treo... ngoài ra còn up thêm bản 4.1.2 ver 1.4 cũng vậy... bản 4.1.2 ver 1.2 thì dùng bình thường.... chủ top chỉ mình khắc phục hai bản 4.2.2 được ko ak...
thank nhìu

Mấy bản này tốn pin quá. Chả biết các bác thế nào chứ máy e cài vào để yên pin cũng xuống. Lại quay về bản Nexushd2 2.3.7 cho nó pin trâu dùng cũng đủ 1 ngày lướt web nghe nhạc

Mấy bản này tốn pin quá. Chả biết các bác thế nào chứ máy e cài vào để yên pin cũng xuống. Lại quay về bản Nexushd2 2.3.7 cho nó pin trâu dùng cũng đủ 1 ngày lướt web nghe nhạc

Bản nào Nexus 2.3.7 thế bác?

Back