• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

bạn xài pm root explore .chuyển file tới system .đánh dấu vào file đó. chọn mục pemisson rồi tích chọn mấy ô vuông như này nè
v v
v
v
rồi lưu lại và chuyển tới nơi cần chuyển
Thanks bạn nhiều, mình đã làm theo nhưng vẫn không đc, youtube thì mình xóa đi cài bản cũ vào là dùng đc nhưng browser thì vẫn bị out, ngoài browser ra mình có cài thử 1 số app như chrome, opera, puffin, UC hay Dolphil nhưng chỉ có chrome và opera là dùng đc còn các phần mềm lướt web khác đều bị out. sau khi dùng thử bản rom 1 ngày thì mình thấy còn 1 số vấn đề như sau: rất hay bi force close hoặc restart lại chương trình nhất là những game online, wifi dùng đc nhưng thỉnh thoảng đi ra 1 nơi chưa bao giờ nhận wifi ở đấy máy không tìm ra đc wifi chỗ đấy phải restart máy lại mới đc. Khi lướt web thì thanh status bị nhòe, mờ đi. Nói chung là giao diện đẹp cảm ứng mượt rất đáng để thử nhưng bản rom vẫn chưa đc ổn định lắm :D
Hy vọng các bác có thể hoàn thiện tốt rom này, thanks các bác nhiều vì sự phát triển để HD2 không bao giờ tụt hậu :D

Thanks bạn nhiều, mình đã làm theo nhưng vẫn không đc, youtube thì mình xóa đi cài bản cũ vào là dùng đc nhưng browser thì vẫn bị out, ngoài browser ra mình có cài thử 1 số app như chrome, opera, puffin, UC hay Dolphil nhưng chỉ có chrome và opera là dùng đc còn các phần mềm lướt web khác đều bị out. sau khi dùng thử bản rom 1 ngày thì mình thấy còn 1 số vấn đề như sau: rất hay bi force close hoặc restart lại chương trình nhất là những game online, wifi dùng đc nhưng thỉnh thoảng đi ra 1 nơi chưa bao giờ nhận wifi ở đấy máy không tìm ra đc wifi chỗ đấy phải restart máy lại mới đc. Khi lướt web thì thanh status bị nhòe, mờ đi. Nói chung là giao diện đẹp cảm ứng mượt rất đáng để thử nhưng bản rom vẫn chưa đc ổn định lắm :D
Hy vọng các bác có thể hoàn thiện tốt rom này, thanks các bác nhiều vì sự phát triển để HD2 không bao giờ tụt hậu :D

- Bạn nên wipe sạch sẽ máy của bạn lại đi rùi sao đó cài ROM lại. Nếu cài trên NAND thì nhớ chia NAND là 400MB nhé.
- Bản này dùng khá tốt nhé bạn nhưng vẫn còn 2 lỗi là Wifi không tự Scan mạng được và Browser mặc định không xem được Video (vẫn xem được Video nếu xem ở chế độ FullScreen)
- Còn zụ thanh status không bị nhòe thì khi cài đặt không chọn Transparent nha

Chạy ứng dụng Brow (iẻrình duyệt wed ) nếu bấm nhanh hay bị restar lại quá

Mình bấm nhanh tay thi ko bi reset maf nó bị đơ.
B xài Dolphin thử chưa.nhanh hơn đó b.
MINH cài bản SLIM beta3 của Thịnh rồi.cũng thấy ổn định lắm
Có 1điều là bản nay và bản v1.1b vào manager direct ko chuyển đc room .phải chuyển bằng tay ko anh.b nghiên cứu dùm mình vụ nagy với.thanks

Mình bấm nhanh tay thi ko bi reset maf nó bị đơ.
B xài Dolphin thử chưa.nhanh hơn đó b.
MINH cài bản SLIM beta3 của Thịnh rồi.cũng thấy ổn định lắm
Có 1điều là bản nay và bản v1.1b vào manager direct ko chuyển đc room .phải chuyển bằng tay ko anh.b nghiên cứu dùm mình vụ nagy với.thanks

- Thật sự thì mình không biết phải giải quyết vấn đề của bạn như thế nào. Với mình thì Manager DirectSD hoạt động khá tốt, mình cũng đã gửi bản ROM cho mọi vài người và cũng chẳng ai báo Manager DirectSD có vấn đề hết!! :-??

Hiện mình đang làm việc hết công suất để sớm ra mắt bản Slimroms Built1.

Hiện mình đã fix thành công các vấn đề như
  • Đã có thể tự Scan Wifi, không cần tắt khởi động lại
  • Fix màn hình giựt ở lần khởi động đầu tiên
  • Set CPU Default là 384 - 11130MHz (ae khỏi mắc công chỉnh thủ công nữa)
  • Có thể hoạt động mượt ngay ở lần khởi động đầu tiên
  • .........

Và mình sẽ tiếp tục fix các lỗi như:
  • Fix Browse để ae có thể xem Video online
  • Fix Mx Player
  • Có thể hoạt động ổn định ngay lần khởi động đâu tiên (hiện tại phải mất ít nhất 3 lần)
  • ......

AE nào còn tìm ra được vấn đề gì thì báo để mình fix luôn để sớm update cho ae. Hi vọng sẽ là sự lựa chọn tốt nhất cho ae

Hiện mình đang làm việc hết công suất để sớm ra mắt bản Slimroms Built1.

Hiện mình đã fix thành công các vấn đề như

Và mình sẽ tiếp tục fix các lỗi như:

AE nào còn tìm ra được vấn đề gì thì báo để mình fix luôn để sớm update cho ae. Hi vọng sẽ là sự lựa chọn tốt nhất cho ae
Khắc phục đc vấn đề xem video là quá tốt.
Vậy bản 3.1 có khắc phục đc luộn ko b.thanks

- Thật sự thì mình không biết phải giải quyết vấn đề của bạn như thế nào. Với mình thì Manager DirectSD hoạt động khá tốt, mình cũng đã gửi bản ROM cho mọi vài người và cũng chẳng ai báo Manager DirectSD có vấn đề hết!! :-??

B up riêng cho mình cái phần mềm mânger direct để mình cài ngoàii xem có khắc phục đc ko.có đc ko.thanks

Bạn mở file cài đặt lên, vào đường dẫn Mods\App để lấy nhé!!

mình mới mua thêm con t-mobile mong là ram nó đã hơn....bạn hoàn thành bản rom đó chưa up lên đi.
dt mới mình vẫn đang ở windows miobile 6.5.
mấy bữa up bản mới của bạn luôn

mình mới mua thêm con t-mobile mong là ram nó đã hơn....bạn hoàn thành bản rom đó chưa up lên đi.
dt mới mình vẫn đang ở windows miobile 6.5.
mấy bữa up bản mới của bạn luôn

Bản mới thì mình đã có rùi. Fix được vụ MXplayer và Wifi không scan nhưng ko support ADHoc. Mình chưa thể fix được zụ 720p vì hiện 720p xung đột với Mxplayer (nếu có 720p thì Mxplayer ko hoạt động, không có 720p thì Camcorder ko hoạt động). Hiện mình cũng đang đau đầu với zụ này, với lại mấy ngày nay máy tính mình nhiễm virus nên ko thể làm tiếp tục công việc hiện đang phải cài Win và Linux lại!!

Sao con HD2 T-m của mình chạy bản rom nào cũng bị tự động khởi động lại thế nhỉ, mình đã wipe sạch sẽ và chạy trên nand vì thẻ nhớ cùi nên k dám chạy trên thẻ mà vẫn bị k bjt các bác có bị lỗi như thế k?

Sao con HD2 T-m của mình chạy bản rom nào cũng bị tự động khởi động lại thế nhỉ, mình đã wipe sạch sẽ và chạy trên nand vì thẻ nhớ cùi nên k dám chạy trên thẻ mà vẫn bị k bjt các bác có bị lỗi như thế k?

- Khả năng 1: NAND bị bad block
- Khả năng 2: phần cứng có vấn đề (xem lại IC nguồn và pin)
- Khả năng 3: quá trình cài đặt chưa đúng (cái này mình nghĩ chắc bạn ko mắc phải)

- Khả năng 1: NAND bị bad block
- Khả năng 2: phần cứng có vấn đề (xem lại IC nguồn và pin)
- Khả năng 3: quá trình cài đặt chưa đúng (cái này mình nghĩ chắc bạn ko mắc phải)
Cảm ơn bạn, để mình ktra lại xem do phần nào.

Bản mới thì mình đã có rùi. Fix được vụ MXplayer và Wifi không scan nhưng ko support ADHoc. Mình chưa thể fix được zụ 720p vì hiện 720p xung đột với Mxplayer (nếu có 720p thì Mxplayer ko hoạt động, không có 720p thì Camcorder ko hoạt động). Hiện mình cũng đang đau đầu với zụ này, với lại mấy ngày nay máy tính mình nhiễm virus nên ko thể làm tiếp tục công việc hiện đang phải cài Win và Linux lại!!

cái mxplayer mình chẳng bao giờ xài.hi.miễn sao xem đc video và mược và cammerra ổn là khoái ah.hi
chúc bạn sớm khắc ohujc đc máy tính

đang phân vùng thẻ nhớ thì nó bị lỏng và cắm lại thì nó báo bị BAD Disk ..thế là tiêu cái thẻ.........
cắm vào máy tính ko nhận.chỉ có cái partisonWizard là nhận mà ko thể fortmat đc

Ae nào trong forum có kinh nghiệm cài NativeSD và DirectSD thì dành chút thời gian làm một bài hướng dẫn chi tiết cách cài NativeSD và DirectSD đi. Ae có thể làm bài hướng dẫn với cấu trúc như sao:

1. Cách dùng HD2 Toolkit (đặc biệt chú ý ở chổ Task29 và cài Recovery)
2. Cách chia thẻ nhớ (nên hướng dẫn chia thẻ bằng 4EXT Recovery)
3. Cài ROM NativeSD (DirectSD)
4. Tận hưởng

Mình hi vọng rằng 1 member tốt bụng nào đó dành 1 chút thời gian làm 1 bài hướng dẫn cực chi tiết để tất cả new member có thể thực hiện được!!

Ủng hộ bro. Cao thủ dành chút thời gian để hỗ trợ newbie nhé. Cám ơn rất nhiều.

Đang chạy rom
của bro khá là ngon.

• Camera vẫn bị nhòe khi preview nhưng vẫn OK.

Chuẩn bị cài ChauTien TouchWiz V3.1 của bro đây. Thanks.

• À, lần tới bro update thêm mã MD5 hoặc SHA1 nhé. Như vậy để kiểm tra file down về có bị lỗi hay không.
  • Thêm phần what news của bản rom mới luôn nhé.
  • Làm sao thay thế nove laucher của rom = nova launcher premium. Mình cài vào nó báo lỗi đã có trùng ID gì gì đó
  • Wipe all có phải là chọn 8. AD Recovery > wipe data/factory reset không vậy bro? Hay mình chỉ cần repartition lại là xong? Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Back