• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

Bản SlimBeta3 không chỉnh được phần này nhé. Pin & độ ổn định không bằng SlimBeta1 bro ơi.

Tuy nhiên có nhiều tùy chọn hơn. Mình thích độ ổn định của rom tytung, các thiết lập tùy chọn của pixeldroid, slim.

Thanks.

Kể từ bản beta 4 mình sẽ chỉnh sửa và set Default cho CPU là 384MHz & 1152MHz nên các bạn không cần tuỳ chỉnh phần CPU nữa. Mình đang đợi Tytung update bản mới để fix các lỗi hiện tại, và mình sẽ sớm update Slimroms khi đã có update từ Tytung!!

cám ơn bác chủ đã chia sẻ bản rom 4.3, nhanh hơn hẳn nhưng bản trước đây.
nhưng khi dùng zram thì vẫn hay bị treo (thẻ class10). dis cái zram thi ngon lành, nhưng chơi game cần nhiều ram lạ kéo ko nổi.

up lên bản 4.3 không có chế độ tự xoay màn hình nhỉ, đã enabled rồi, bản wp6.5 thì lại xoay bt, thớt biết bị gì ko?

cám ơn bác chủ đã chia sẻ bản rom 4.3, nhanh hơn hẳn nhưng bản trước đây.
nhưng khi dùng zram thì vẫn hay bị treo (thẻ class10). dis cái zram thi ngon lành, nhưng chơi game cần nhiều ram lạ kéo ko nổi.

Giải pháp tốt nhất cho bạn là nên dùng SWAP Partion đi. Nhưng mình nói trước cái này phải có thẻ nhớ xịn mới có kết quả tốt nhé!!

up lên bản 4.3 không có chế độ tự xoay màn hình nhỉ, đã enabled rồi, bản wp6.5 thì lại xoay bt, thớt biết bị gì ko?

Không bị gì đâu, có lẽ là do quá trình cài đặt hay do bạn Config thui. Mình dùng vẫn tốt mà bạn

ok, mình vừa up lại wp6.5 thì vẫn bt mà ta, thớt có thế up giúp mình qua teamview dc không, chắc có lẽ mình up rom không đúng cách, hoặc bro có thể hướng dẫn mình chi tiết cách up dc không? Bữa mình up mình làm theo 1 video trên tinh tế

ok, mình vừa up lại wp6.5 thì vẫn bt mà ta, thớt có thế up giúp mình qua teamview dc không, chắc có lẽ mình up rom không đúng cách, hoặc bro có thể hướng dẫn mình chi tiết cách up dc không? Bữa mình up mình làm theo 1 video trên tinh tế

Bạn có thể gửi logcat cho mình xem thử được không??

cài này thì mình chưa hiểu, mình save logcat = soft đó bro, mình xài touchwiz v3.1 đó

Chỉnh sửa cuối:
Hwa pha hư...ko khời động đv luôn.và cài lại thì cái thời tiết witget lại ko hiện đc thời tiết cái lỗi ko tự scan wifi vân còn .đang chờ bản mới mà lâu wá.hé hé

Hwa pha hư...ko khời động đv luôn.và cài lại thì cái thời tiết witget lại ko hiện đc thời tiết cái lỗi ko tự scan wifi vân còn .đang chờ bản mới mà lâu wá.hé hé

Mình vừa thấy Tytung update new changelog nhưng không biết các vấn đề hiện tại (như xem video bằng Browser, tự động scan wifi, ...) đã được fix chưa nữa. Hi vọng là nó đã được fix!!

• V3.2 (Oct. ??, 2013)
    • Updated Android JellyBean 4.3 (JLS36G)
    • Updated CM-10.2 source code.
    • Added HWUI framework patch for CM-10.2 to support HWUI deny app HwaSettings.apk (Credits: royale1223 and tytung)
    • Fixed the video playing issue of YouTube v5.x for legacy devices (Credit: Magica)
    • Fixed native WiFi Tethering for CM-10.2 (frameworks_base and netd) (Credit: tytung)
    • Updated to Gmail 4.6
    • Updated to Google Maps 7.2.0
    • Updated to Google Play services 3.2.66
    • Updated to Google Search 2.8.8.8493
    • Updated to YouTube 5.1.10
    • Included new mobile data bugs waiting for fixes after updating source code.

Mình vừa thấy Tytung update new changelog nhưng không biết các vấn đề hiện tại (như xem video bằng Browser, tự động scan wifi, ...) đã được fix chưa nữa. Hi vọng là nó đã được fix!!
Bro ko co cach de fix g sensor ha, ko co g sensor xem film uc che the hixhix

Bro ko co cach de fix g sensor ha, ko co g sensor xem film uc che the hixhix

Mình không phải là không có cách để fix G sensor của bạn nhưng mình ko giúp chỉ vì:
- Có 1 vấn đề G Sensor mà bạn Spam nhiều quá
- Bạn là thành viên mới (mà qui định của mình là thành viên cấp 4 trở lên mình mới support)
- Bạn không chịu khó tìm và đọc các bài viết để biết các cài ROM NativeSD hay DirectSD
- Bạn không làm được theo yêu cầu của mình về việc get logcat (cái này rất quan trọng vì ko có logcat thì mình không thể nào support được)

Mình xin được nhắc nhở bạn cũng như các new member khác, nếu còn tái phạm thì sẽ add nick những member đó vào blacklist và vĩnh viễn mình sẽ không support!!

mình sr nhé, tại mình đang gấp qua
của bro đây [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/gnby03fztiaz2af/logcat.txt[/DOWNLOAD]
đúng hok ta, bro giúp mình với nhé :(, mình ko tái phạm nữa đâu

Lỗi của bạn bắt nguồn từ đây:

D/SensorService( 158): nuSensorService starting...

D/AK8973 ( 85): Compass Start

I/SensorService( 158): BMA150 3-axis Accelerometer

I/SensorService( 158): AK8973 3-axis Magnetic field sensor

I/SensorService( 158): AK8973 Orientation sensor

I/SensorService( 158): CM3602 Proximity sensor

I/SensorService( 158): CM3602 Light sensor

I/sysproc ( 158): System server: starting Android runtime.

I/sysproc ( 158): System server: starting Android services.

D/SensorService( 158): nuSensorService thread starting...

I/sysproc ( 158): System server: entering thread pool.

I/SystemServer( 158): Entered the Android system server!

I/SystemServer( 158): Entropy Service

I/SystemServer( 158): Power Manager

I/SystemServer( 158): Activity Manager

I/ActivityManager( 158): Memory class: 48

D/AK8973 ( 85): Compass CLOSE

E/AK8973 ( 85): Compass driver encountered fatal error2.

Lỗi từ driver của La bàn nên không kích hoạt được Sensor. Bạn chịu khó Task29 rùi chia NAND lại nha, sau đó cài lại ROM. Nếu cài NAND thì chia System là 445MB cho TMobile, còn nếu bạn dùng EU thì chia là 300MB và phải cài DATAONEXT nhé!!

Để task29 và chia NAND lại thì bạn nên tải HD2 toolkit ở đây nhé

Chỉnh sửa cuối:
Back