• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

Lẳng Lặng đợi chờ bản mới......mà lâu wá...hehe

Cũng sắp có bản mới rùi. Tại cả tuần nay Tytung gặp lỗi Data với bản ROM mới, mình cũng vừa tìm ra cách fix và đã gửi cho Tytung rùi. Hi vọng Tytung sẽ sớm update nó!! Bản cập nhật tiếp theo sẽ là 4.3.1 nhé ae!!

Cũng sắp có bản mới rùi. Tại cả tuần nay Tytung gặp lỗi Data với bản ROM mới, mình cũng vừa tìm ra cách fix và đã gửi cho Tytung rùi. Hi vọng Tytung sẽ sớm update nó!! Bản cập nhật tiếp theo sẽ là 4.3.1 nhé ae!!

cám ơn bác, bác nhiệt tình thật, em đang dùng bản 4.3 của bác mod thấy quá tốt. Sử dụng HTC HD2 gần 4 năm giờ mới biết cách up rom hihihi, nhưng cũng chưa phải là muộn bác nhỉ.

ko hiểu sao mình tải mấy cái chủ đề về cài đặt bt mà lúc chọn nó thì báo error nhỉ.http://www.pdaviet.net/showthread.p...-de-dep-danh-cho-rom-cm9-va-cm10#.UllzXNIXFlk

Bạn đang dùng bản ROM nào zậy??

bản v1.1b và 3.1.trước giờ cái vụ mình cài ChauTien Touchwiz & Xperia patch V2.0 Final và mấy cái them đó ko bao giờ apply đc. cài thì ok.còn apply nó báo error mà vẫn nhấn apply đc.nhưng nó chỉ thay đổi theme 1 chút.vd như trong phần cài đặt có mấy cái lựa chọn và icon pin ,sóng thì nó theo cái theme mới.còn giao diện và icon ứng dụng thì như cũ.....hi

bản v1.1b và 3.1.trước giờ cái vụ mình cài ChauTien Touchwiz & Xperia patch V2.0 Final và mấy cái them đó ko bao giờ apply đc. cài thì ok.còn apply nó báo error mà vẫn nhấn apply đc.nhưng nó chỉ thay đổi theme 1 chút.vd như trong phần cài đặt có mấy cái lựa chọn và icon pin ,sóng thì nó theo cái theme mới.còn giao diện và icon ứng dụng thì như cũ.....hi

- Bạn phải tắt khởi động lại thì Themes mới có thể apply hết toàn bộ nha bạn!! Còn khi chọn báo lỗi thì bạn chọn lại thêm 1 lần nữa là ok ngay thui!!

- Tytung vừa update NexusHd2-Jellybean-V3.2, mình đang down load và test nó, Tytung đã không update lên 4.3.1 mà vẫn giữ 4.3 để fix Data. Nhưng thật sự mọi thức đã hoạt động tốt Scan Wifi, Data, Camera preview, Youtube 5, ....

- Vấn đề duy nhất đó là Flash player vẫn không thể hoạt động trên JellyBean nên vẫn không xem Video online được

Chỉnh sửa cuối:
em mới test NexusHd2-Jellybean-V3.2 của tytung NativeSD và thử tính năng scan wifi nhưng nó vẫn chưa tự scan được. Đang trong chờ bản Direct EXT của ChauTien.

Cám ơn bạn, mình vừa cài thử, Rom chạy tốt, nhưng mình gặp rắc rối về camera, khi bật camera lên xuất hiện những lằn sọc che hết màng hình, nhưng chụp ra hình vẫn bình thường, nhờ bạn giúp mình khác phục trường hợp này.

Cám ơn bạn, mình vừa cài thử, Rom chạy tốt, nhưng mình gặp rắc rối về camera, khi bật camera lên xuất hiện những lằn sọc che hết màng hình, nhưng chụp ra hình vẫn bình thường, nhờ bạn giúp mình khác phục trường hợp này.

khi mới xong cài lần đầu khởi động camera bác sẽ thấy 1 cái bản nhấp nháy liên tục, bác chọn yes, nhưng do nó nhấp nháy liên tục nên khó thấy, bác bấm vào vị trí giữa game punch hero và game temple run 2

- Bạn phải tắt khởi động lại thì Themes mới có thể apply hết toàn bộ nha bạn!! Còn khi chọn báo lỗi thì bạn chọn lại thêm 1 lần nữa là ok ngay thui!!

- Tytung vừa update NexusHd2-Jellybean-V3.2, mình đang down load và test nó, Tytung đã không update lên 4.3.1 mà vẫn giữ 4.3 để fix Data. Nhưng thật sự mọi thức đã hoạt động tốt Scan Wifi, Data, Camera preview, Youtube 5, ....

- Vấn đề duy nhất đó là Flash player vẫn không thể hoạt động trên JellyBean nên vẫn không xem Video online được
bạn ko up bản mới lên ah.hi.thử phát......fix đc cái nào hay cái đó vậy

bạn ko up bản mới lên ah.hi.thử phát......fix đc cái nào hay cái đó vậy

Hiện tại mình đang đau đầu với việc Compile ROM nên chưa thể update được, nếu ae nào muốn có DirectSD chỉ việc down bản NexusHD2-JellyBean-V3.2 của Tytung copy toàn bộ thư mục system của nó chép vào ChauTien Touchwiz V3.1 của mình (nhớ xoá system của ChauTien nhé). Như vậy các bạn sẽ có rom DirectSD của NexusHD2-JellyBean-V3.2 + Touchwiz mods!!

Hiện tại mình đang đau đầu với việc Compile ROM nên chưa thể update được, nếu ae nào muốn có DirectSD chỉ việc down bản NexusHD2-JellyBean-V3.2 của Tytung copy toàn bộ thư mục system của nó chép vào ChauTien Touchwiz V3.1 của mình (nhớ xoá system của ChauTien nhé). Như vậy các bạn sẽ có rom DirectSD của NexusHD2-JellyBean-V3.2 + Touchwiz mods!!

Oh, cám ơn bác, mình sẽ thử ngay lập tức.

Cách chép giữa 2 file. Zỉp ra sao? Hãy fãi giải nén rồi cópy qua rồi nen lại ha bạn

Sent from my NexusHD2 using Tapatalk now Free

Cách chép giữa 2 file. Zỉp ra sao? Hãy fãi giải nén rồi cópy qua rồi nen lại ha bạn

Sent from my NexusHD2 using Tapatalk now Free

Bác giải nén cả 2 file zip của Tytung và ChanTien, xóa system của ChauTien, copy system của Tytung vào chọn cả 6 file gồm:
boot
data
META-INF
mods
sdcard
system (của tytung)

rồi bác zip nó lại.

mình mới vừa làm xong và thành công, wifi scan ngon lành. (cài trên NativeSD ko biết tại sao là scan ko được trong khi cài trên Direct EXT là scan tốt)

nhớ backup data trước khi làm nhé.

Bác giải nén cả 2 file zip của Tytung và ChanTien, xóa system của ChauTien, copy system của Tytung vào chọn cả 6 file gồm:
boot
data
META-INF
mods
sdcard
system (của tytung)

rồi bác zip nó lại.

mình mới vừa làm xong và thành công, wifi scan ngon lành. (cài trên NativeSD ko biết tại sao là scan ko được trong khi cài trên Direct EXT là scan tốt)

nhớ backup data trước khi làm nhé.

Bạn up dùm mình lên đc ko.mình ko có theo dõi topic của tytung nên ko biet down ở đâu luôn.up cái file bạn đã thay system rồi thì càng tốt.hi thanks

Bạn up dùm mình lên đc ko.mình ko có theo dõi topic của tytung nên ko biet down ở đâu luôn.up cái file bạn đã thay system rồi thì càng tốt.hi thanks

Mình làm rồi chờ mình úp lên cho nhé
Mạng cùi bắp rồi úp lện đến 42% đứng mất cố thêm ....

Có đây rồi : https://docs.google.com/file/d/0B22ienj4h4W7VHJWazNtZjlTTkU/edit?usp=sharing

Các bác úp bản này sẽ có tên là Chautien-Touchwiz-v3.1 nhé ( Vì mình chép sytem của NexusHD2-JellyBean-V3.2 của Tytung vào ChauTien Touchwiz V3.1 để chạy DirectEXT4 )

Chỉnh sửa cuối:
Bạn đổi Rom name, zậy bạn có đổi Ramdisk không?? Nếu đổi rom name mà không đổi Ramdisk thì ROM sẽ không hoạt động đâu!!

thực ra em chỉ copy system thôi, ko chỉnh sửa gì kể cả rom name và ramdisk, chỉ đặt cái tên file zip.

em đã cài rồi và nó vẫn hoạt động tốt.

Back