• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

thực ra em chỉ copy system thôi, ko chỉnh sửa gì kể cả rom name và ramdisk, chỉ đặt cái tên file zip.

em đã cài rồi và nó vẫn hoạt động tốt.

Mình vừa gửi cho bạn file ROMNAME bạn có thể add vào bản ROM mà bạn đã edit rùi up lên cho mọi người được không??

Mình vừa gửi cho bạn file ROMNAME bạn có thể add vào bản ROM mà bạn đã edit rùi up lên cho mọi người được không??

ok, mình đã nhận được rồi,
Bản V3.2 của Tytung còn thiếu mấy cái audio nhạc chuông, báo thức khi cài DirectSD ko hiện ra (nó ở trong custom của tytung)... mình đang copy lại tự bản của ChauTien bổ xung thêm cho đầy đủ.
và mình xóa app file manager thấy ko cần thiết vì đã có file FileExplorer quá tuyệt
xong mình sẽ up lên cho anh em.

Chỉnh sửa cuối:
sau khi làm xong và cài lại rom thì mình bị lỗi ko scan được wifi nhưng lần đầu tiên. chưa biết khắc phục như thế nào nên mình chưa up lên được.

Mình làm rồi chờ mình úp lên cho nhé
Mạng cùi bắp rồi úp lện đến 42% đứng mất cố thêm ....

Có đây rồi : https://docs.google.com/file/d/0B22ienj4h4W7VHJWazNtZjlTTkU/edit?usp=sharing

Các bác úp bản này sẽ có tên là Chautien-Touchwiz-v3.1 nhé ( Vì mình chép sytem của NexusHD2-JellyBean-V3.2 của Tytung vào ChauTien Touchwiz V3.1 để chạy DirectEXT4 )
mình có cài bản 3.1 rồi.giờ cài bản này thêm đc ko b .hay fari xóa bản cũ nhỉ.thanks

Bác Thịnh đã gửi cho mình file đôi tên ban rom Châu tien Touchwiz 3.2.De mình úp lên lại cho. Chú bạn úp ban trước sẽ bị trung tên đó

Sent from my GT-i9500 using Tapatalk

Mình úp lại bản ChauTien Touchwiz 3.2 nè
Các bác cài lại sẽ có tên room là ChauTien Touchwiz 3.2 ( sẽ không trùng với bản ChauTien Touchwiz 3.1 mà Bác Thịnh đã úp lên trước đây nhé )
Thanks Bác Thịnh
Line : https://docs.google.com/file/d/0B22ienj4h4W7NWJGOU9fSHNoM2M/edit?usp=sharing

Nếu khi cài lại mà không scan wifi các bác cài phần mền Root Cleaner và chọn Full cleaning để máy tự động khởi động lại nhé

Các bác cài lại sẽ có tên room là ChauTien Touchwiz 3.2 ( sẽ không trùng với bản ChauTien Touchwiz 3.1 mà Bác Thịnh đã úp lên trước đây nhé )
Thanks Bác Thịnh
Line : https://docs.google.com/file/d/0B22ienj4h4W7NWJGOU9fSHNoM2M/edit?usp=sharing

Nếu khi cài lại mà không scan wifi các bác cài phần mền Root Cleaner và chọn Full cleaning để máy tự động khởi động lại nhé

giờ mới biết tại sao lại ko scan được wifi. cám ơn bác nhiều nhé.

Thanks Bác Thịnh

- Để mình down về rùi test thử xem sao, mình cảm giác hình như là ở bản V3.2 này wifi có vấn đề gì đó. Nếu mọi thứ OK thì mình sẽ up link của bạn lên trang I.

- Mình cũng vừa dùng wifi driver của V3.2 cho Slimroms nhưng bị lỗi không mở được. Hiện mình đang cố gắng hoàn chỉnh bản Slimroms, pin và tốc độ hơn hẳn bản V3.2 nhưng vẫn còn nhiều thứ cần phải hoàn chỉnh hơn!!!

mình thấy cái wifi của V3.2 này thật sự chưa ổn định trong khi wifi của 4.0.4 NexusHD2-ICS-CM9-HWA_V3.0ba khá là tốt, ko biết lấy driver qua dùng có được ko. mình chưa thử.

Mình hỏi ngoài lề tí nhé.Trươc giờ chưa cài nand lần nào nên cho mình hỏi tí.lúc truớcmáy đang xài wm mình cài cái maglic để up android mà khi cài xong thì ko khời động vào wm dc chỉ up androi và đang xài.
Giờ muốn cài nand androi thì có cần wipe ko hay chỉ cài như bt thôi.
Và nếu cài xong bản nand thì muốn cài bản nand khác thì xóa bản cũ ntn để ko mất mấy rom direct .hi thanks.

Mình hỏi ngoài lề tí nhé.Trươc giờ chưa cài nand lần nào nên cho mình hỏi tí.lúc truớcmáy đang xài wm mình cài cái maglic để up android mà khi cài xong thì ko khời động vào wm dc chỉ up androi và đang xài.
Giờ muốn cài nand androi thì có cần wipe ko hay chỉ cài như bt thôi.
Và nếu cài xong bản nand thì muốn cài bản nand khác thì xóa bản cũ ntn để ko mất mấy rom direct .hi thanks.

Bạn dùng HD2 Nand toolkit chạy lại MAGLDR , chia lại Pation theo yêu cầu bản room Nand , rồi vào MAGLD chọn mục 8 , cài room nand bình thường, còn các bản Direct nó chạy trên thẻ tại phan vùng EXT nên không ảnh hưởng gì đâu

Bạn dùng HD2 Nand toolkit chạy lại MAGLDR , chia lại Pation theo yêu cầu bản room Nand , rồi vào MAGLD chọn mục 8 , cài room nand bình thường, còn các bản Direct nó chạy trên thẻ tại phan vùng EXT nên không ảnh hưởng gì đâu

Mình góp ý thêm nhé nên Task29 trước rùi mới chia Partition nhé. Nhớ Wipe all trước khi cài. Để không bị ảnh hưởng đến các ROM Direct nên rút thẻ nhớ có rom Direct ra khỏi máy trước khi làm (đặc biệt là khi Wipe all, nếu bạn là không chính xác sẽ format luôn 2 phân vùng EXT4).

mình thấy bản 4.3 này ổn định đấy chứ, pin cũng tương đương bản android 2.3.7, mình dùng thường 1 ngày là hết pin, tối ngủ cấm sạc, sáng dùng vi vu, gọi nghe, check mail, wifi, G3 sync liên tục ko.

bác chủ cho mình hỏi cái owner sao bấm vào nó ko có tác dụng vậy.

Giờ em chỉ thích ROM nhẹ, mượt nên kết MIUI thôi! MIUI là hàng tàu nên chắc anh Thịnh không thích!

Thanks Bác Thịnh

Trên Chplay nó cos bản tính phí.bạn có thì up lên dùm luôn vs.hi

Trên Chplay nó cos bản tính phí.bạn có thì up lên dùm luôn vs.hi

trong diễn đàn này cũng có người up, bác lười tìm trên google quá
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-chinh-pintang-hieu-nang-up-v214#.UmO0AnBmiSo

nhưng nói trước là vẫn chưa khắc phục được lỗi wifi đâu nha, muốn scan wifi chỉ có cách là khởi động lại máy ở nơi muốn kết nối wifi. 3G thì hoạt động tốt. đang chờ cập nhập bản fix.

Do đang bận phải compile ROM nên tạm thời mình sẽ không thể support cho topic trong thời gian ngắn. Hiện mình đã compile xong cho 4.2.2 và đang làm việc với 4.3.1.

PS: Xài Win quen rùi, chuyển qua Linux toàn lệnh và lệnh đau đầu thiệt nhưng rất đáng để thử. Tiếc một điều là mình không phải lập trình viên, nên không thể thay đổi gì nhìu. Có ae nào học C# hay Java không zậy hợp tác với mình viết ROM đi!!

Back