• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

Do đang bận phải compile ROM nên tạm thời mình sẽ không thể support cho topic trong thời gian ngắn. Hiện mình đã compile xong cho 4.2.2 và đang làm việc với 4.3.1.

PS: Xài Win quen rùi, chuyển qua Linux toàn lệnh và lệnh đau đầu thiệt nhưng rất đáng để thử. Tiếc một điều là mình không phải lập trình viên, nên không thể thay đổi gì nhìu. Có ae nào học C# hay Java không zậy hợp tác với mình viết ROM đi!!
mình giơ hai tay chịu bó ...hehe

cho mình hỏi vấn đề cũ 1 chút
cái rom ChauTien TouchWiz V1.1a là 4.2.2 nhưng V. bao nhiêu vậy. hiện tại thấy dùng V2.6 là ổn định V2.7 bị lỗi CPU luôn Max nên máy rất nóng, còn mấy bản trước thì bị black screen khi nhận cuộc gọi. đọc hết 89 trang nhưng ko biết là V bao nhiêu

oh,thì ra xem trong build.prop vậy v1.1a là V2.0

bác chủ có thể làm cho em bản DirectSD 4.2.2V2.6 được ko ạ!
cám ơn bác trước.

Chỉnh sửa cuối:
các bro cho hỏi chút là con HTC HD2 của e dạo này dở chứng tắt đột ngột, bật lên lại tắt, khởi động lại mấy s lại tắt, cắm sạc mới lên dc, mà cứ xài ứng dụng hoặc gọi điện là tắt, cứ phải cắm sạc mới dc, chán quá

cho mình hỏi vấn đề cũ 1 chút
cái rom ChauTien TouchWiz V1.1a là 4.2.2 nhưng V. bao nhiêu vậy. hiện tại thấy dùng V2.6 là ổn định V2.7 bị lỗi CPU luôn Max nên máy rất nóng, còn mấy bản trước thì bị black screen khi nhận cuộc gọi. đọc hết 89 trang nhưng ko biết là V bao nhiêu

oh,thì ra xem trong build.prop vậy v1.1a là V2

bác chủ có thể làm cho em bản DirectSD 4.2.2V2.6 được ko ạ!
cám ơn bác trước.

-Bạn search kiểu gì zậy. Lần sau search kỹ lại nha.
-Mình đã port bản này lâu lắm rùi
http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-cho-ae-day&p=2348620&viewfull=1#post2348620

các bro cho hỏi chút là con HTC HD2 của e dạo này dở chứng tắt đột ngột, bật lên lại tắt, khởi động lại mấy s lại tắt, cắm sạc mới lên dc, mà cứ xài ứng dụng hoặc gọi điện là tắt, cứ phải cắm sạc mới dc, chán quá

Bạn thử thay pin mới rùi task 29 lại xem!!

mẹ sư e task 29 lai rồi cài wp 6.5 rồi, cứ xài dc lúc là nso tắt ngóm đi, ko hiểu do pin hay do cái ji

Các bạn cho mình hỏi:
Có ROM ICS nào chạy được VPN không? ROM JerryBean của Tytung hiện giờ có chạy được VPN không?

Mình đang dùng HD2 T-Mobile
ClockWorkMod:
CLK v1.4.0.1
Recovery 5.0.2.6
ROM Android ICS 4.0.4 ver 3.0b của Tytung cài trên NAND (200mb, dư 23.8mb System ROM), Titanium Backup tổng hợp đang dùng 183 software.
ROM này mình thấy khá ổn định, dùng đã lâu, chỉ bị mỗi không kết nối được VPN, đã tham khảo trên XDA và forum Tytung mà vẫn không chạy được, trong khi iPhone 4 chạy VPN tốt.
Vì nó chạy quá ổn và nhiều soft nên ngại up lên 4.2.2, 4.3 để test. :)
Xin cám ơn!

Kể từ ngày 01-09-2013 mình sẽ không trả lời bất cứ câu hỏi nào liên quan đến các ROM DirectSD nữa, mình sẽ tập trung vào việc phát triển ROM và fix lỗi cho ROM thôi. Mình chỉ trả lời các member cấp 4 trở lên và các câu hỏi về fix lỗi của các bản ROM thui. Các member vui lòng chú ý nhé đặc biệt là các new member!!

lâu lâu mới vào diễn đàn đọc cái thông báo (sorry các newmember trước nhé ...) không biết chautruongthinh là thằng quái nào mà giọng điệu thấy ghét. các bác cooker trong diễn đàn ai cũng nhiệt tình giúp đỡ, riêng chautruongthinh thì out cho xong đừng cook rom nữa

Kể từ ngày 01-09-2013 mình sẽ không trả lời bất cứ câu hỏi nào liên quan đến các ROM DirectSD nữa, mình sẽ tập trung vào việc phát triển ROM và fix lỗi cho ROM thôi. Mình chỉ trả lời các member cấp 4 trở lên và các câu hỏi về fix lỗi của các bản ROM thui. Các member vui lòng chú ý nhé đặc biệt là các new member!!

lâu lâu mới vào diễn đàn đọc cái thông báo (sorry các newmember trước nhé ...) không biết chautruongthinh là thằng quái nào mà giọng điệu thấy ghét. các bác cooker trong diễn đàn ai cũng nhiệt tình giúp đỡ, riêng chautruongthinh thì out cho xong đừng cook rom nữa

Anh này ở Bến Tre. Trước cũng rất nhiệt tình giải đáp. Tuy nhiên số lượng câu hỏi trùng nhau quá nhiều, số người hỏi không chịu đọc kỹ quá lớn nên mới đặt ra yêu cầu này để các bạn ý đọc trước rồi hỏi sau.

ko biết j thì ăn nói lich sự xí và hỏi nguyên do .chứ nói vậy là ko có văn hóa nha b.

mới cài NAND xong.mình bị mắc khúc này
cài giống như cài rom trên thẻ.lúc chọn cài trên direct hay native hay nand thì mình chọn Nand .quá trình up ro, bt.up xong reboot về MAgl mình chọn số 3 boot ad Nand mà nó kêu no boot sourcs.a biết mình thiếu bước nào ko.thanks

- Mình không biết bạn là ai?? Bạn làm nghề gì?? Nhưng mình biết chắc bạn là một người thiếu nhận thức!! Gần 90 trang trong topic này bạn đọc thử xem mình đã support cho bao nhiêu bạn?? Từ thành viên mới đế các VIP member mình điều support hết tất cả, và sau ngày 01-09 thì mình vẫn support cho các member.

- Mình cook rom là do đam mê của mình và mình post lên topic là vì muốn chia sẽ cũng như chia sẽ kinh nghiệm với ae. Nếu bạn cảm thấy những điều lệ của mình đặt ra trong topic này là vô lí, không phù hợp thì bạn có thể rời khỏi topic của mình và không xài ROM của mình cook. Mình không thích cái thái độ nói chuyện của bạn nên từ đây về sau mình không muốn thấy bạn trong topic của mình nữa.

mới cài NAND xong.mình bị mắc khúc này
cài giống như cài rom trên thẻ.lúc chọn cài trên direct hay native hay nand thì mình chọn Nand .quá trình up ro, bt.up xong reboot về MAgl mình chọn số 3 boot ad Nand mà nó kêu no boot sourcs.a biết mình thiếu bước nào ko.thanks

Khi cài thì chọn NAND nhé, nó sẽ tự động ghi boot vào NAND. Nếu chọn NativeSD hay DirectSD thì nó ghi boot vào thẻ nhớ (thư mục NatvieSD trên thẻ nhớ) nên không boot được

Khi cài thì chọn NAND nhé, nó sẽ tự động ghi boot vào NAND. Nếu chọn NativeSD hay DirectSD thì nó ghi boot vào thẻ nhớ (thư mục NatvieSD trên thẻ nhớ) nên không boot được

thì mình chọn cài vào NANd mà bạn
nhưng cài xong mình chọn dòng thứ 3 là boot AD NAnd nó báo no boot sources

Bạn thử cài lại xem, nhưng nhớ chia boot cho nó là 7Mb (tốt nhất thì cứ chia 10Mb) nhé vì thấp hơn sẽ không boot được với một số ROM.

Back