• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

30-33 độ là bình thường bác nhé bác taskiller hết ứng dụng rồi tắt máy để một lúc ( tùy vào thời gian bác đặt autoupdate cho cái Current widget mình thường để 30s) sau đó bác bật máy lên đảm bảo còn 5>10 mA \-/

Nhiệt độ như vậy là cao chứ bt sao đc bác. Em nghĩ nên dùng bản WM trắng đã lược hết các thứ khác chỉ để chạy android, Radio 2.14, update kernel ổn định xem có khá hơn không, vì máy em nhiệt độ luôn luôn xấp xỉ 24,5 độ

Sao mình không cài được bản < 0 >Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW] thế nhỉ. Máy cứ treo ở màn hình HTC.

Dùng cái LauncherPro hay thật !

Thank Matmeo41087 nhe' ! Chắc kg thay rom khác nữa, hihi

Kg, cài Titanium làm gì, mình kg xóa cái Sense xịn của nó đâu vì kg ảnh hưởng lắm

Sao máy mình cài titaniumbackup vào chạy thì không được. Máy báo lỗi gì đó. giúp mình với

Nhiệt độ như vậy là cao chứ bt sao đc bác. Em nghĩ nên dùng bản WM trắng đã lược hết các thứ khác chỉ để chạy android, Radio 2.14, update kernel ổn định xem có khá hơn không, vì máy em nhiệt độ luôn luôn xấp xỉ 24,5 độ
Bác đang ở đâu vậy, hix ở SG nhiệt độ môi trường đã xấp xỉ 30 rồi, máy mà dc 30 là mừng hết lớn :))

lúc chờ là 50 đến 60 đấy ah ko phải lúc chờ bác ợ :((

mà cái titanium nó bảo ko phù hợp với rom bác à . làm sao bi giờ >"<

Bác xem nó có chạy ngầm chương trình gì nhiều không xóa bớt những phần không cần thiết trong rom gốc android đi.Bác thử cái titanium này xem có cài dc ko ( Nên xóa sense nếu ko thick dùng :D)

TitaniumBackup-1.apk : http://www.mediafire.com/?48m9iirpr6x5xb4

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

Sao mình không cài được bản < 0 >Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW] thế nhỉ. Máy cứ treo ở màn hình HTC.

Bác tải cái Data.img kèm dưới đây rồi cho vào thư mục Android trên thẻ nhớ nó sẽ vào được chỉ sau 3 phút chúc bạn thành
công:D
View attachment 183317

Chỉnh sửa cuối:
vẫn bị bạn ạ.
problems in titanium backup are often causedby malfunctioning busybox executables . mà cái busybox đó là gì mình ko biết.
một vấn đề nữa vì mình muốn pin nó luôn ổn định ở 5> 7ma nên mới xóa sense .Máy mình lúc thì nó 5>7ma lúc thì nó 50> 70 ma ko ổn định .
vấn đề này có phải do winmo hay thẻ nhớ chưa format ko nhỉ
Quadrant của em có 1200> 1400 thui bác ạ >"<

Chỉnh sửa cuối:
vẫn bị bạn ạ.
problems in titanium backup are often causedby malfunctioning busybox executables . mà cái busybox đó là gì mình ko biết.
một vấn đề nữa vì mình muốn pin nó luôn ổn định ở 5> 7ma nên mới xóa sense .Máy mình lúc thì nó 5>7ma lúc thì nó 50> 70 ma ko ổn định .
vấn đề này có phải do winmo hay thẻ nhớ chưa format ko nhỉ
Quadrant của em có 1200> 1400 thui bác ạ >"<

Tốt nhất bác vào market mà down nó về còn cái mA mà nó báo cũng chỉ là điện năng mà CPU nó dùng thôi chứ ko phải là độ tiêu hao pin của cả máy còn nhiều nguyên nhân lắm cũng do bản WM bác làm lõi nữa.Quadrant thấp thì phần nhiều do rom WM hỗ trợ lõi android chưa dc tốt

Ma cao thì mau hết pin mà bác . Hiện tại bản winmo nào hỗ trợ android bác giới thiệu em với.
p/s em cũng tải trên maket rồi ko ăn thua bác ợ

ngoài TitaniumBackup ra còn có cái nào khác có thể xóa Sense ko hả bác chủ? vì titaniumbackup ko work, uninstall thì chỉ gỡ bỏ những soft cài ngoài vào, sense thì theo rom rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Tốt nhất bác vào market mà down nó về còn cái mA mà nó báo cũng chỉ là điện năng mà CPU nó dùng thôi chứ ko phải là độ tiêu hao pin của cả máy còn nhiều nguyên nhân lắm cũng do bản WM bác làm lõi nữa.Quadrant thấp thì phần nhiều do rom WM hỗ trợ lõi android chưa dc tốt

Trả lời thế này thì ai theo cậu đc ?!
-Dòng khi tắt màn hình vào tầm 3 - 8mA là bình thường
-Dòng ttuwf 50 đến 300 mA khi on screen là bình thường.
Cả 2 trường hợp trên cần có Task Killer hỗ trợ (loại app kg cần thiết)
@matmeo41087: Điện năng của CPU chính là điện năng hao pin đấy vì tất cả đều do bộ não này điều khiển (mặc dù app báo sòng tiêu thụ chỉ là tham khảo nhưng độ chính xác có thể dùng đc)

nó cũng chỉ là tương đối thôi để ngoài cái CPU còn nhiều thứ làm ngốn pin mà :p

tóm lại là khi tắt màn hình mà 5 > 7 ma là tốt rồi còn khi bật máy mọi người chỉnh chế độ khác nhau nên cũng khác nhau thui mà .

Đây là bản nào vậy bạn? Vào mạng 3G có ngon không? Nhớ cho kèm cái Link nhé! Thanks

Core EVO !
Bản này mình học matmeo41087 thôi ! Mod thêm 1 số cho theme. Nếu thấy thích, mình share cho !
\-/

cho mình hỏi chút là mình đã import được contact từ sim váo máy rồi nhưng ko view để chỉ hiển thị được contact của máy mà nó cứ chọn cả 2,co cách nào không các bác nhỉ

Cái pin cũng tùy bản rom android, tùy radio, tùy thẻ nhớ nữa.
Mấy bửa nay test thấy bản nào cũng hao pin, lúc đó mình xai
HTC HD2 T-Mobile
Winmo rom : chuckyrom lite,
Radio 5.10.50,
everydaybuild android
Thẻ 16gb class 2 theo máy, thẻ class 4 đặt hàng thang fpt mà mãi vẫn không thấy.
Pin LUÔN LUÔN từ 55-70ma khi tắt màn hình, nếu pin xuống thấp wa 5-7 ma thì lại bị hiện tượng máy screen off xong ngủ luôn (SOD).

ĐÃ THỬ HẾT CÁC TRICK TRÊN XDA VẪN KHÔNG CÓ TÁC DỤNG

Chán quá, trong lúc túng quẫn không biết làm gì, lấy cái thẻ 16GB ra windows format theo kiểu FULL,32KB.
Xong bỏ đó đội mưa đi đánh bida :))
Gần 2h sau quay về nó mới gần xong :|, lâu vãi, 16gb có khác.
Xong rồi mình down ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04 (Có kèm radio)
Máy t-mobile ko gắn thẻ nhớ và tiến hành up rom lại như bình thường(up luôn radio kèm theo rom)
Tiến hành cai đặt các thao tác cần thiết tren winmo (update contact, cai GPRS, định dạng lai ngày giờ v.v)/
Xong mình chép lại bản everyday android( lúc này đã thay nhân hastarin_r8.1 ) vào the nhớ, boot vào windows và chạy android.
Sau khi đã vào android, chờ cho máy load hết, reset lại 2 lần.
Kết quả hơn cả mong đợi :)), máy mát lạnh, man hình sáng 154-200ma, màn hình chờ 4-6ma(vẫn bật 3g, auto sync email,calendar) :)) oh yeahhhh.
Chạy hơn 4h vẫn chưa bị SOD lần nào,không freeze, không lag, mặc dù máy vẫn báo thể nhớ class 2.
Nguyên nhân có lẽ do thẻ nhớ và do RADIO( mình nghi cái này nhất).

Link down bản android mình đang xài và kernel
[Everyday Builds] http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=824601&highlight=mirror
Kernel hastarin_r8.1 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=787588

Chú ý: mình KHÔNG XÀI SETCPU lẫn TASK KILLER.
Theo nhiều ý kiến trên xda, dùng task killer ở chế độ ngầm không giúp cải thiện pin mà ngược lại, vì khi đó máy vẫn phải tốn năng lượng để cho thằng task killer quét ứng dụng.Các ứng dụng ngầm chỉ chiếm dụng ram, không chiềm dụng pin có thể vào battery để xem % cpu mỗi cái, nếu là 0% cpu => nó không hoạt động=> không hao pin.

Chia sẻ đôi chút kinh nghiệm, bạn nào hết cách thì thử xem.

Chỉnh sửa cuối:
Back