• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

thử bản mới nhất of bạn. tầm hơn 3h thấy đây là bản ngon nhất mà mình từng dùng
có quay phim HD phê vãi. chạy nhanh nhưng Quadrant của e có 1,5k sao bác cao thế. thẻ nhớ of e class 4
bị lỗi font nhác khắc phục chắc để tối làm. Ngoài ra chưa thấy lỗi ji. ngoài lỗi nhỏ sóng hơi yếu thì phải. muốn đổi cái xem dung lượng pin cho nó đẹp cái này tròn 2 chuối quá bác biết làm sao bày e luôn

có quay phim HD phê vãi. chạy nhanh nhưng Quadrant của e có 1,5k sao bác cao thế. thẻ nhớ of e class 4
bị lỗi font nhác khắc phục chắc để tối làm. Ngoài ra chưa thấy lỗi ji. ngoài lỗi nhỏ sóng hơi yếu thì phải. muốn đổi cái xem dung lượng pin cho nó đẹp cái này tròn 2 chuối quá bác biết làm sao bày e luôn

có quay phim HD 720p được à. Để thử cái \-/

có 720p híc mới thử quay thì lại bi văng ra. chỉ quay đc chất lượng thấp hơn thôi. mà bản này sạc pin lên nhanh vãi. mà ko bít sao để GSM only rồi mà vẫn hiện chữ 3g lên để thử sạc đầy xong xem pin biệc thế nào báo cáo sau

Sao mình dùng bản Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW]
-Quadrant trung bình 1k3>1k4
Lúc nào cũng 25mA>30mA. Mình dùng rom HD2_3.14.CO3.V67 của bác Phạm Quang,Radio 2.15.50.14 máy HD2-tmobile
Mình có thể chỉnh sửa gì để có thể chạy tốt hơn không?

mình cũng đang dùng rom mới nhất của anh quang giống bạn ở trên này nhưng sao khi mình up lên Adroid V0.6 thì nó chỉ bôt 1 tí rồi hiện lên chữ HTC trên màn hình rồi đứng im luôn không chạy nữa là sao nhỉ,bị lỗi gì vậy các bác

Không có bị lỗi gì đâu. Bạn phải đợi 10-15 phút thì mới được thưởng thức.
Kiên nhẫn chút nha.

cho nó tải mấy ứng dụng tren maket lại đơ 2 ra luôn. lại phải chọt nút reset.
Mà mấy bác ai rành cho e hỏi tại sao e dùng lap phát Wifi cái ipod thì bắt đc còn cái HD2 thì bó tay z mấy bác
ra quán cafe thì 2 e đều bắt đc wifi cả, chả lẽ cái HD2 wifi đểu hơn cả cái Ipod touch cùi bắp của e ak ^^!

Không có bị lỗi gì đâu. Bạn phải đợi 10-15 phút thì mới được thưởng thức.
Kiên nhẫn chút nha.
Đợi đến 30 phút rồi nó vẫn chỉ trơ trơ cái chữ HTC màu xanh,làm sao h bạn

Đợi đến 30 phút rồi nó vẫn chỉ trơ trơ cái chữ HTC màu xanh,làm sao h bạn

Hay bác chưa copy data file mà để nó tự tạo thì lâu lắm bác ạ. Ngày xưa em mới dùng Android cũng dính kiểu này =)) Bác check lại xem nhé.

Fix lỗi font giống như fix em warm.Còn vấn đề sóng yếu bác nên xem lại radio bản Winmobile em dùng radio 2.10.50.26 + rom Miri v0.19 thấy sóng rất trâu bò bác thử xem sao còn pin em thick thế này hiện số ngay ko cần dùng thêm cái phần mềm hiện số pin nũa :p

Sao mình dùng bản Bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.6][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin #R8 NEW]
-Quadrant trung bình 1k3>1k4
Lúc nào cũng 25mA>30mA. Mình dùng rom HD2_3.14.CO3.V67 của bác Phạm Quang,Radio 2.15.50.14 máy HD2-tmobile
Mình có thể chỉnh sửa gì để có thể chạy tốt hơn không?

theo mình ko nên dùng radio 2.15 nhiều bạn kêu sóng + wifi yếu bạn dùng thử 2.10.50.26 xem sao.Bạn nên dùng titanum backup xóa cái sence đi thay vào đó bác cài cái Launcher pro vào máy sẽ chạy nhanh hơn hiệu ứng như iphone;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

mình cũng đang dùng rom mới nhất của anh quang giống bạn ở trên này nhưng sao khi mình up lên Adroid V0.6 thì nó chỉ bôt 1 tí rồi hiện lên chữ HTC trên màn hình rồi đứng im luôn không chạy nữa là sao nhỉ,bị lỗi gì vậy các bác

Bác tải cái Data.img kèm dưới đây rồi cho vào thư mục Android trên thẻ nhớ nó sẽ vào được chỉ sau 3 phút chúc bạn thành công:D

View attachment 183270

Chỉnh sửa cuối:
bạn hướng dẫn cụ thể cách bỏ sense và chạy cái laucher pro giúp mình đc ko

bạn hướng dẫn cụ thể cách bỏ sense và chạy cái laucher pro giúp mình đc ko

Bác down TitaniumBackup.apk và LauncherPro.apk ở ĐÂY[ về và cài đăt cả 2 lên .Sau đó mởi TitaniumBackup ra vào phần Backup/restore tìm cái HTC sense 1.00 rồi Un-install nó đi vậy là mất sense bây giờ bạn ấn nút home là nó vào LauncherPro rồi chúc thành công :D

Bác down TitaniumBackup.apk và LauncherPro.apk ở ĐÂY[ về và cài đăt cả 2 lên .Sau đó mởi TitaniumBackup ra vào phần Backup/restore tìm cái HTC sense 1.00 rồi Un-install nó đi vậy là mất sense bây giờ bạn ấn nút home là nó vào LauncherPro rồi chúc thành công :D

Dùng cả 2 sense chứ cứ gì phải xóa bớt đi hả bác ! Có cái switch trên chợ ý !

Dùng cả 2 sense chứ cứ gì phải xóa bớt đi hả bác ! Có cái switch trên chợ ý !

Dùng Home switch không xóa dc sense bác ạ nó chỉ set defaul cho Home thôi chứ vẫn còn sense máy vẫn mất 40>50 Mb Ram cho nó xóa đi bác sẽ thấy nó chạy nhanh hơn và tiết kiệm pin thế nào:p

cám ơn bác nhiều lắm bản core 6 này lúc down về tiết kiệm pin thế. thế mà dùng đc 1 lúc tự dưng cứ toàn 50 60 ma ko a` hic hic

cám ơn bác nhiều lắm bản core 6 này lúc down về tiết kiệm pin thế. thế mà dùng đc 1 lúc tự dưng cứ toàn 50 60 ma ko a` hic hic

Máy mình cũng bị như bạn đó lúc nào nó cũng báo 50-60mA. Nhiệt độ thì từ 30-33c

5 mA>9mA chỉ là lúc tắt máy thôi lúc bác bật màn hình ứng dụng bắt đầu chạy thì 50 60 mA là còn quá ít đấy bác càng chạy nhiều ứng dụng thì mA càng lên mình toàn 200> 300 mA cơ ;;) như bạn thế là quá ổn rồi

Máy mình cũng bị như bạn đó lúc nào nó cũng báo 50-60mA. Nhiệt độ thì từ 30-33c

30-33 độ là bình thường bác nhé bác taskiller hết ứng dụng rồi tắt máy để một lúc ( tùy vào thời gian bác đặt autoupdate cho cái Current widget mình thường để 30s) sau đó bác bật máy lên đảm bảo còn 5>10 mA \-/

lúc chờ là 50 đến 60 đấy ah ko phải lúc chờ bác ợ :((

mà cái titanium nó bảo ko phù hợp với rom bác à . làm sao bi giờ >"<

Back