• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

cuối cùng thì mình cũng dùng đc bản VH....

Có ai muốn dùng thì download bản VH của bác kienvp về. Nhưng trước hết
1.phải backup bản tiếng anh trước.
2.cài bản VH
3.chép đè file Spb...reg ở dưới vào X:\System\Apps (xóa đuôi 7z nhé!)
4.mở Spb lên, Restore file backup ở bước 1.

View attachment 188324

đã làm như trên nhưng kô được.

Bó tay mấy thần tăng, sao cứ quote toàn hình ảnh thế kia
@ohannguyent: mềnh làm được rồi ;))

sao mình ko đổi đc sang giao diện vuốt ngang nhỉ
ah đc oy.mình nhầm.hihi

Chỉnh sửa cuối:
Tui dùng bản FW mới nhất của binhf24 không có rompatcher vào thì xplore thì vẫn thấy file private nhưng không có file con trong private . Nên giờ chẳng biết làm thế nào :(

Bạn này giống mình nà,bạn đừng vào xplore nó k thấy gì trong Private đâu mình củng bị jay đó,bạn mở trình FileBrowser trong bản cook mà tìm nha cái đó nó thấy đó.chuc thành công

Bạn này giống mình nà,bạn đừng vào xplore nó k thấy gì trong Private đâu mình củng bị jay đó,bạn mở trình FileBrowser trong bản cook mà tìm nha cái đó nó thấy đó.chuc thành công

Muốn thấy các bạn phải vào Menu/ Tools/ Configuration/ Tích vào ô Show system files/folder ;)

cái này rất đẹp nhưng nặng wa.cài rùi mà chạy opera hay nghe nhạc ram dc hon 20 một tí(bt~50). Bác nào pro mod dc cái hs wp7 là đẹp nhất.

cái này rất đẹp nhưng nặng wa.cài rùi mà chạy opera hay nghe nhạc ram dc hon 20 một tí(bt~50). Bác nào pro mod dc cái hs wp7 là đẹp nhất.

cái này chờ cho Nokia cập nhật fw WP7 thỉ may ra=))=))=)):)):)) Ae ta dùng Spb Thì thôi nhắc đến ram cho thêm phiền8-|:(. Nếu ko dùng Cfw C6 thì ram còn cao, ko thì nhiều khi máy để pm khởi động chung với máy quá nhiều khiến ram ít cài vào còn bị restart máy nữa kìa....

cuối cùng thì mình cũng dùng đc bản VH....

Có ai muốn dùng thì download bản VH của bác kienvp về. Nhưng trước hết
1.phải backup bản tiếng anh trước.
2.cài bản VH
3.chép đè file Spb...reg ở dưới vào X:\System\Apps (xóa đuôi 7z nhé!)
4.mở Spb lên, Restore file backup ở bước 1.

View attachment 188324

Bạn ơi, chỉ mình bước 1 với bước 4 với
Hok biết backup với restore ntn T.T

Mún xài cái này là phải hack hả mấy pro…cái Nokia 5530 của em up lên FW v32.0.007 kô hack bằng helloox dc…mà em lại sợ flash…có pro nào bjk cách hack chỉ em với… thay đổi skin của Spb shell jốg cái này hk dc hả mấy pro…( níu có thì share em skin WM7 cho em ) :d:d:d

Back