• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

Hiện giờ đã có bản update mới:

Nhưng mà còn tiếng Ấn như trong hình, đang đợi pro nào Anh hóa nó. Tuy chưa có đủ kiểu "WP7 Blue" như mong muốn nhưng mình nghĩ sớm muộn cũng sẽ có thôi :">

cái đồng hồ và thời tiết đẹp quá cho mình xin 2 cái đấy đc ko thanks

Hiện giờ đã có bản update mới:

Nhưng mà còn tiếng Ấn như trong hình, đang đợi pro nào Anh hóa nó. Tuy chưa có đủ kiểu "WP7 Blue" như mong muốn nhưng mình nghĩ sớm muộn cũng sẽ có thôi :">

cho mình xin cái link này đi, Để lấy về coi có mần ăn gì đc ko?

có ai biết làm sao mod thêm vào mấy cái widget như windows phone 7, tức là widget báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ...nhưng mà trên nền xanh (hình như bên wp7 gọi là title thì phải) vs mod cái calender thành như của wp7 k nhỉ
như mấy hình dưới nè :

mấy thứ này dễ mà , chỉ cần làm lại file hình ảnh của status và đổi 1 ít code là xong . Chỉ cần biết 1 ít photoshop và bạn qua box sáng tạo PDA Việt kiếm bài viết hướng dẫn mod SPB của mình

mấy thứ này dễ mà , chỉ cần làm lại file hình ảnh của status và đổi 1 ít code là xong . Chỉ cần biết 1 ít photoshop và bạn qua box sáng tạo PDA Việt kiếm bài viết hướng dẫn mod SPB của mình

Pác hành động liền đi, em nhá nhá chỉ để chờ pác lên tiếng :D

lỗi "SPB can't be run" là sao vậy Anather...Tại sao nó lại ko khởi động đc???
Àh chép tất cả các file con trong Folder Work hay là nguyên Folder vào Private/200... luôn?

lỗi "SPB can't be run" là sao vậy Anather...Tại sao nó lại ko khởi động đc???
Àh chép tất cả các file con trong Folder Work hay là nguyên Folder vào Private/200... luôn?

chỉ chép folder SpbShell vào E\other thôi bác ah! Khỏi chép vào private\20028b16... CÓ chép thì chỉ chép file Spb...reg vào C\System\app thui.

mình có qua đọc rồi, mà chóng cả mặt, hehe. hay bạn đưa cho mình chi tiết về kích thước của mấy cái widget đó mình xem có làm file ảnh được k, xong chuyển sang bạn code giúp. hị hị

Pác hành động liền đi, em nhá nhá chỉ để chờ pác lên tiếng :D

mình có qua đọc rồi, mà chóng cả mặt, hehe. hay bạn đưa cho mình chi tiết về kích thước của mấy cái widget đó mình xem có làm file ảnh được k, xong chuyển sang bạn code giúp. hị hị

thật sự là hơi nhát mod mấy cái này lắm rồi , vì cứ phải rút ra cắm vào để test từng chút 1 mà mình thì dạo này ít thời gian rãnh . Bạn nào muốn tìm hiểu cách mod SPB thì có thể add YH mình hướng dẫn thêm ( mình cũng có thể chỉ thêm ít PTS để các bạn tự làm cũng đc :D ) . -> soul_of_evils19589

Còn muốn biết kích thước widget thì bạn chỉ cần chụp ảnh màn hình rồi đưa vào PTS để đo là ra ( kích thước đo nên để là pixel )

các bác ơi, e cài rồi mà ko thấy giao diện như trên mà nó chỉ là giao diện quyen thuộc thôi, trong ổ C e cài thì ko có foder 20028b16. tự mình tạo ra cũng ko ăn đc vì nó báo ko thể tạo.hay là bác nào làm clip cài đặt đi
nhắc bạn là nếu cài ko đc ở C thì thử cài qua E xem nhé. Và khi mở mục private thì mở bằng pc nhé.

Mà ai cho e hỏi tại sao cài đc rồi nhưng hình nền ko có, đen thui à, mà các icon thêm vào cũg ko tự động dài ra, các icon đè lên nhau? như vậy là sao?

nhắc bạn là nếu cài ko đc ở C thì thử cài qua E xem nhé. Và khi mở mục private thì mở bằng pc nhé.

Mà ai cho e hỏi tại sao cài đc rồi nhưng hình nền ko có, đen thui à, mà các icon thêm vào cũg ko tự động dài ra, các icon đè lên nhau? như vậy là sao?

Nghe đồn là chưa cop file reg ;;)

Nghe đồn là chưa cop file reg ;;)
file reg tất nhiên là mình dùg x-flore xoá file reg ở C:\system/app rồi chuyển file reg mới đown về vào thế chỗ! Còn xoá file E:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg thì bạn nào xem trên pc có thì xoá ko có thì thôi, cứ coppy file trong thư mục SPBSHELL mới đown về chép đè vào E:\Private\20028b16, xong rồi thì chạy thử>
Mình vừa chạy được nhưng icon vẫn còn lộn xộn, đag ngồi sắp xếp 8-|
Cho hỏi luôn là sao ko thấy thư mục office như chủ topic quảng cáo vậy, lấy ở đâu ra hướng dẫn cặn kẽ giùm mình nhé , tks

Chỉnh sửa cuối:
file reg tất nhiên là mình dùg x-flore xoá file reg ở C:\system/app rồi chuyển file reg mới đown về vào thế chỗ! Còn xoá file E:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg thì bạn nào xem trên pc có thì xoá ko có thì thôi, cứ coppy file trong thư mục SPBSHELL mới đown về chép đè vào E:\Private\20028b16, xong rồi thì chạy thử>
Mình vừa chạy được nhưng icon vẫn còn lộn xộn, đag ngồi sắp xếp 8-|
Cho hỏi luôn là sao ko thấy thư mục office như chủ topic quảng cáo vậy, lấy ở đâu ra hướng dẫn cặn kẽ giùm mình nhé , tks

")), bạn cài vào C:, mà đi tìm ở E để xóa thì :)). Thế nên mới bị đấy :))

")), bạn cài vào C:, mà đi tìm ở E để xóa thì :)). Thế nên mới bị đấy :))
Lúc đầu mình cài ở C, nhưng mục private mở ko có gì, nên cài lại ở E để mở private = pc, và làm theo hướng dẫn rồi nhưng vẫn k thấy mục office.
À mà trên clip thấy chủ topic có rất nhiều skin trong mục change skin, nhưng sao của mình thì chỉ có 4-5 cái là nhiều nhất?

Lúc đầu mình cài ở C, nhưng mục private mở ko có gì, nên cài lại ở E để mở private = pc, và làm theo hướng dẫn rồi nhưng vẫn k thấy mục office.
À mà trên clip thấy chủ topic có rất nhiều skin trong mục change skin, nhưng sao của mình thì chỉ có 4-5 cái là nhiều nhất?

tóm gọn lại 1 câu đó là file reg mà SPB bạn đang sử dụng ko phải thuộc mod WP7 . Mặc dù bạn vẫn thấy có những hình ảnh như phím menu tròn tròn màu trắng nhưng vẫn chưa hoàn chỉnh bản mod . Còn muốn copy file reg thì đã nói rất nhiều lần
Thoát hoàn toàn SPB
chép đè file reg của mod WP7 vào
khởi động lại PM

tóm gọn lại 1 câu đó là file reg mà SPB bạn đang sử dụng ko phải thuộc mod WP7 . Mặc dù bạn vẫn thấy có những hình ảnh như phím menu tròn tròn màu trắng nhưng vẫn chưa hoàn chỉnh bản mod . Còn muốn copy file reg thì đã nói rất nhiều lần
Thoát hoàn toàn SPB
chép đè file reg của mod WP7 vào
khởi động lại PM

Chuẩn ko cần chỉnh!

giúp mình với, mình dùng Sony Vivaz, cài đặt được nhưng mà lúc chạy thì nó thông báo lỗi "can't be run.."

Back