• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

ok. Done, tks bạn nhiều lắm , đang onl bằng đt nên chỉ biết nói vậy :D , mog anh em sau này thắc mắk giốg mình sẽ rút kn ;)
đẹp tuyệt vời rồi :D

mình thử cài bản vh của bác kiên mà trở về tiếng Việt thì máy báo "ứng dụng không thể chạy" là thế nào vậy? có ai bị giống mình ko?

để thêm nhiều màu nền như đỏ, vàng, tím, xanh lá và nèn trái tim nữa \:D/

1. Backup Settings
2. Thoát SPB MOBILE SHELL
3. Tải về http://www.mediafire.com/?1a27j14wi2uvswd
Giải nén file zip ở trên được 3 file, bạn copy 2 file .dat đè lên file đang sử dụng (trong thư mục X:\Private\20028b16 hoặc X:\Others)
copy file SpbShell_20028b16.reg (trong file nén tải về) đề lên System\apps\SpbShell_20028b16.reg
4. Chạy SPB MOBILE SHELL
5. Restore settings bằng file mà bạn backup ở bước 1
6. Chọn nền cho widget shortcut của bạn :D (WP7 Red, WP7 Green, WP7 Violet, WP7 Yellow, WP7 Heart)
Have Fun!

Chỉnh sửa cuối:
có ai trả lời dùm mình dc k.mình xài bản vh cuả kienvp đó.mình sign file chứ k hack.z mình xài bản mod này dc k.mình đã thử cài but file reg ở ổ C chứ k ở D,mình cài ổ D,ổ C nếu cài thì làm sao mà cài vào folder private\2008b16(máy k hack).kết quả là là mình vẫn có các kiểu chọn như Win blue...but giao hiện như hình trong bài thì k có,folder office khi cài shortcut cũg k.Z là s?help me.

có ai trả lời dùm mình dc k.mình xài bản vh cuả kienvp đó.mình sign file chứ k hack.z mình xài bản mod này dc k.mình đã thử cài but file reg ở ổ C chứ k ở D,mình cài ổ D,ổ C nếu cài thì làm sao mà cài vào folder private\2008b16(máy k hack).kết quả là là mình vẫn có các kiểu chọn như Win blue...but giao hiện như hình trong bài thì k có,folder office khi cài shortcut cũg k.Z là s?help me.

xóa file spb...reg trong x: System/Apps, copy file trong work download về. Vào x:private/20028b16 xoá file spb backup.reg.

Có bạn nào giúp mình được không , mình làm không được nên cứ phải xóa spb cài đi cài lại , không biết lỡ tay xóa cái gì không biết mà giờ cài spb vào máy thì nó thiếu cái phần sát trên 3 nut xanh đỏ trắng của 5530 của mình . Giờ mình phải làm sao đây .

bác nào có nhiều nhiều hình nền up cho em ít cái nào!!! hình nền của em toàn bị khuyết mất 1 bên~X(

bác nào giúp e với e xài bản vh của bác kiên không sao tìm thấy được cái spb -> office dùng bản tiếng anh sau khi đang ký xong thì có

Mod này đẹp nhưng ăn ram kinh dị quá. Mình dùng spb bản gốc thì ram ổn định ở 35mb, dùng mod này nhiều lúc về 8mb. :|

Mod này đẹp nhưng ăn ram kinh dị quá. Mình dùng spb bản gốc thì ram ổn định ở 35mb, dùng mod này nhiều lúc về 8mb. :|

Đọc phần Lưu ý ở bài đâu coi có giúp được gì hem
Sau vài ngày sử dụng bản này, 5800 của tui còn 37.89 MB :">

Chỉnh sửa cuối:
bác nào giúp e với e xài bản vh của bác kiên không sao tìm thấy được cái spb -> office dùng bản tiếng anh sau khi đang ký xong thì có

cung o trong tinh trang nhu zay ne.ba'c chu topic help gium di.:((

ko có bác nào cho em xin ak! buồn nhỉ

Mình thấy mấy wpp trên mạng ổn mà , bạn nhìn mấy wpp của wp7 thật rồi search mấy wpp trên google gần giống thế ,nhìn ổn lắm, làm nào cho chữ và icon trắng nó nổi bật lên (onl đt , tip tip tí thuj :p )
Bác nào có cái font wp7 k dùg cho chất =) ảnh bài của chủ thớt dùng font android à ? ,mình đang dùng font adr ,đẹp hẳn ,nhưng vẫn muốn font wp7 cho chất :D
Mà mấy thẻ ở màn hình chính thứ 1 có effect truy cập như thật thì ảo phải biết :)) trc k thjk spb lắm , đag định bán đt , h thì kết đậm kái đt mình + spb :D

cung o trong tinh trang nhu zay ne.ba'c chu topic help gium di.:((

giải thích lần cuối cho mấy bạn chứ cứ nói đi nói lại vài vấn đề cũng ớn quá :(

bản mod này đặc biệt hơn các mod khác vì có thêm vài widget , ví dụ Digital clock cũ chỉ có 4 loại thì giờ có thêm mấy cái wp 7 blue v.v...
vì nó chỉnh sữa trong file spb...reg (X:\system\apps\ ) vì sao như thế ?? -> đề nghị quay lại nhưng trang trước xem bài cách thêm widget mình đã dẫn link
Vì sao ko thể áp dụng đối với bản VH ??? -> đơn giản vì bản VH cũng đã là mod lại nên ko thể dùng spb...reg của bản gốc Anh mà dùng đc

Muốn dùng bản mod này trên SPB VH ? -> cài đặt bình thường SPB VH , chép các file .dat của mod WP7 vào , mở file spb....reg và chỉnh sữa (cái này chắc ít bạn tự làm đc , mình thì ko dùng SPB chỉ test thôi nên hơi nhát làm vì nó khá dài )

sao mình cài xong. nó tự vào loading 1 lúc xong nó ghi không thể chạy :(
sao nhỷ :(

Back