• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

Làm sao thay đổi hình mặc dịnh thành hình như mình muốn đây? Nếu để ở chế độ Profession thì ảnh nền thay đổi dược nhưng ảnh ngoài thì vẫn là mặc định. Mong chủ topic giải thích

máy mình C5-03 nguyên vẹn, chưa hack gì cả, dùng X-plore down trên OVI về vẫn thấy file .reg trong system/appsPrivate mà, có cần hack gì đâu :)

Chỉnh sửa cuối:
bác anther1991 ơi, em chưa hỉu cái nút office của bác lắm, bác giải thích kĩ hơn đc ko?

Nếu cài thành công rồi xài, ấn vào nút Office sẽ tự hiểu ra :">
Làm sao thay đổi hình mặc dịnh thành hình như mình muốn đây? Nếu để ở chế độ Profession thì ảnh nền thay đổi dược nhưng ảnh ngoài thì vẫn là mặc định. Mong chủ topic giải thích

Ủa, cài xong phần mềm là tui đổi hình nền ào ào rùi. Đừng đổi Professional gì hết nha.

Chỉnh sửa cuối:
Vào galary-> use image-> "hình nền". Vào lại SPB cung như thế ko dổi gi cả

Vào galary-> use image-> "hình nền". Vào lại SPB cung như thế ko dổi gi cả

Ac, như thế đâu đổi được. Nhấp vào góc dưới bên phải ở màn hình chính của spb rồi chọn Change Background chứ ông

Chỉnh sửa cuối:
man hinh chinh là man hinh ngoai khi bam ofuce dung ko? van khonbg thay

Đã test thành công nhé, đây là giao diện của mình: :-?
(Đang dùng bản Photon ,[V]ariant của chính Anther luôn, nuột hơn cả của Anther trong clip nhá ;;))

1. Home-screen:

2. Change wallpaper:

3. Click vào Office

4. Kéo sang

5. Kéo sang

Cảm ơn bạn nhiều, quên mất cái rom patcher. Cuối cùng cũng cài được rùi, bi h ngồi chỉnh sửa là ok rùi :))

có cái này thì điện thoại window phone 7 của hãng khác ế mà điện thoại MicroKia ra nhanh bán mạnh.keke.hơi tốn pin tẹo
symbian face dc mọi giao diện thì phải.
em 5233 của mình chạy rất mượt.

Tui dùng bản FW mới nhất của binhf24 không có rompatcher vào thì xplore thì vẫn thấy file private nhưng không có file con trong private . Nên giờ chẳng biết làm thế nào :(

mình đang xài c5-03 hack 3 lần chưa thành công , dùng x-plore mà ko thấy system hay private nào hết , ai giúp đc ko ? ~X(

Back