• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

hack cook vào fw luôn , rồi cài rompacht vào đi bạn.
ý bạn là sao , mình tìm chưa có cfw cho c5-03 :( , mình dùng netquin thì xóa được spb...reg trong system nhưng ko copy vào đc private , nó nói là unble to copy , ai giống mình ko ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

trời ơi nhìn ghiền wa' mà làm ko được , các bác có thể đọc kĩ rồi giúp em với được không :
1.Máy em chưa hack nhưng dùng netqin có thể thấy được tất cả các file và em cài SPB ở ổ C
2. Xóa được cái spb_20028b16 gì đó , cũng copy được cái SPBShellBackup vào được
3.Vào private thì có 20028b16 nhưng ko thấy cái file cần xóa , chỉ có SPBmobileshell , tuy nhiên copy mấy cái trong SPBshell mod vào 20028b16 thì unable to copy
4.Làm ổ D thì lại ko xóa được file trong 20028b16
5.Em pó tay :(

Chỉnh sửa cuối:
cái này phải hack mới cài dc ah. Hôm trc vừa flash lại bản original xong, ngại flash lại quá.

cái này phải hack mới cài dc ah. Hôm trc vừa flash lại bản original xong, ngại flash lại quá.

Trời ui! Đã biết flash thì tối thiểu phải xài bản h@ck chứ, vậy mới vọc được :">

mình đang xài c5-03 hack 3 lần chưa thành công , dùng x-plore mà ko thấy system hay private nào hết , ai giúp đc ko ? ~X(
ủa, mình cũng c5-03, cũng đã từng thử hack = helloox như ko thành công nhưng mở = x-plore vẫn thấy system, private mà :-? bạn update firmware ver 11.0.024 bằng OVI Suite chưa

Bản mod WinPhone7 này tuyệt quá, icon và nền rất prồ \-/

ủa, mình cũng c5-03, cũng đã từng thử hack = helloox như ko thành công nhưng mở = x-plore vẫn thấy system, private mà :-? bạn update firmware ver 11.0.024 bằng OVI Suite chưa

Bản mod WinPhone7 này tuyệt quá, icon và nền rất prồ \-/

Đúng là vẫn thấy thật, chỉ ko làm gì được thôi ;;). Mà PNHT đã cho ra bản cook nào của c5-03 đâu nhỉ? Bác nên đợi đi :D

@All: Các bác nào sợ tốn RAM thì đừng xài nhé, mình dùng cfw v52, bt RAM tầm 40-50, xài cái này chấp nhận còn có 24Mb thoai.

Khuyên mọi người nên cài vào C:\ dể được kết quả tốt nhất

Mọi người ơi sao mình cài spb xong nó cứ loading mãi mà không chạy nhỉ :|! có ai bị như mình k?

Đúng là vẫn thấy thật, chỉ ko làm gì được thôi ;;). Mà PNHT đã cho ra bản cook nào của c5-03 đâu nhỉ? Bác nên đợi đi :D

@All: Các bác nào sợ tốn RAM thì đừng xài nhé, mình dùng cfw v52, bt RAM tầm 40-50, xài cái này chấp nhận còn có 24Mb thoai.

vẫn xóa, copy các file trong đó để cài spb wp7 đc mà 8-|

mình chạy cái này RAM còn tầm 20MB :(

Đã lâu lắm rồi em ko xài SPB Mobile Shell, hồi đó máy còn chưa hack, cài cái này vào RAM 17MB. Mà cũng mod được khá nhiều thứ giống HTC, nhưng mấy cái file ý quên ko sao lưu lại, giờ format mất rồi, tiếc quá :(

"Thư mục Office trong giao diện của SPB là để chuyển qua giao diện thứ 2 của Winphone 7 này. Để chuyển lại giao diện thứ 1, bạn chỉ cần vuốt lên hoặc xuống. "

Em k thấy cái này ở đâu ! Bác giải thích dùm em với ! Làm sao để được như trong hình ý :D

hjc down caj spb ve, gjaj nen bang xplore xog caj dat no ghj tâp tin bj loi. Ma'y e hack rồi :(

Tim trong diễn dàn mấy CFW hack san rồi FLASH đi

"Thư mục Office trong giao diện của SPB là để chuyển qua giao diện thứ 2 của Winphone 7 này. Để chuyển lại giao diện thứ 1, bạn chỉ cần vuốt lên hoặc xuống. "

Em k thấy cái này ở đâu ! Bác giải thích dùm em với ! Làm sao để được như trong hình ý :D

Tự voc đi bạn, mới thấy thú vị

Mình dùng cái này, dùng FW V52. các chương trình chạy: SPB MobileShel. i-Sms. Kaspersky9, Pocketsensor. M-Cleaner. Mà ram trung bình ổn định ở mức 38Mb. Mới khởi động sau khi load hết các chương trình ram còn 45Mb. Hoạt động sau khoảng vài giờ thì ram ổn định 38Mb :|

Nếu lỡ remove thư mục Office đi rồi thì add lại được mà: Add Widget -> Shortcut -> spb -> office

của em chỉ thì nó lại thế này : add widget -> shortcut -> ko có "spb"

Vậy là có sai sót bước nào rồi nên ko có thư mục đấy.

@All: Pác nào dùng cfw C6 mà bị free Ram dưới 25 MB hoặc cfw 5800 dưới 40 MB (homescreen basic) thì tải file dưới về giải nén chép thư mục private vào C: , khởi động lại là hết :">
View attachment 188148

Back