• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

của em chỉ thì nó lại thế này : add widget -> shortcut -> ko có "spb"

Hình như bạn cài chưa đúng các bước thì phải:
Bước 1: Cài Spb MobileShell (ngôn ngữ điện thoại phải là tiếng Anh). Nên cài vào ổ C:
Bước 2: Thoát Spb MobileShell: vào cái phần để Backup và Restore ý có phần Exit Shell bấm vào đấy
Bước 3: Dùng X-Plore xóa file SPB....reg trong thư mục C:\system\apps\ và xóa file SpbShellBackup.reg trong C:\Private\20028b16\ (File này có thể có hoặc không-mình cài lại lần 2 thì không thấy có, nhưng chạy 1 lúc là nó sẽ xuất hiện -> xóa sau cũng được :D )
Bước 4: Copy toàn bộ dữ liệu trong thư mục SPBShell trong file tải về vào C:\Private\20028b16\, chấp nhận cài đè
Bước 5: Mở SPB MobileShell

Bước 4: Copy toàn bộ dữ liệu trong thư mục SPBShell trong file tải về vào C:\Private\20028b16\, chấp nhận cài đè
bứoc này có thể thay bằng cách khác là
- Copy thư mục SPBSHELL (trong thư mục work của file tải về) vào C:\Others (hoặc E:\Orthers cũng đc)
như vậy sẽ tiện hơn, ko cần copy vào Private\20028b16\

Chỉnh sửa cuối:
các bro cho em hỏi 1 tý
em đã cài đặt tiếng anh rồi nhưng mà khi dùng x-polore ấn vào SPB thỳ hiện lên bảng không thể xem:
E:\SPB soltware SPB MobileShell
V3.7.673 S60v5 S^3
Symbian0S9.4 signed OEM
Cr@cked -by- R@mesh.rar
chủ thớt giải thích giùm em nhé
thanks trc ạ

các bro cho em hỏi 1 tý
em đã cài đặt tiếng anh rồi nhưng mà khi dùng x-polore ấn vào SPB thỳ hiện lên bảng không thể xem:
E:\SPB soltware SPB MobileShell
V3.7.673 S60v5 S^3
Symbian0S9.4 signed OEM
Cr@cked -by- R@mesh.rar
chủ thớt giải thích giùm em nhé
thanks trc ạ

Lấy máy tính giải nén ra rồi chép các thư mục vào máy lại

Các bạn trẻ nào mà đã hack rồi vẫn ko thấy có file ***.reg thì rất có thể là chưa chịu tắt hẳn SPB mà mới chỉ show home screen thôi. Phải dùng Best hoặc Handy taskman tắt cái demon***.exe trong đống process đi, hoặc là vào setting của SPB Shell, chọn cái Exit Shell nhá.

mình thử gỡ bản spb eng cài bản việt hóa thì ko chạy dc, ấn vào icon thấy loading nhưng lại bị out ra

B2: Thoát SPB MobileShell và xóa file spb...reg trong X:\system\apps\ và xóa X:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg (X: tượng trưng cho ổ cài SPB MShell)
mình dùng file browser vào C:\Private\20028b16\ nhưng ko thấy file SpbShellBackup.reg mà chỉ thấy file spbmobileshell.rgs vậy giờ làm sao đây bác chủ thớt

mình dùng file browser vào C:\Private\20028b16\ nhưng ko thấy file SpbShellBackup.reg mà chỉ thấy file spbmobileshell.rgs vậy giờ làm sao đây bác chủ thớt

Bạn đã thoát spb chưa hay chỉ show homescreen thôi?

cái spb này mình dùng lâu rùi...tất nhiên là mình đã out...mình làm theo chỉ dẫn của bạn mà:-/

Mình cũng chưa biết nguyên nhân vì sao ko có file .reg . Bạn thử bỏ qua khâu đó và làm tiếp các khâu còn lại thử xem.

Mình cũng chưa biết nguyên nhân vì sao ko có file .reg . Bạn thử bỏ qua khâu đó và làm tiếp các khâu còn lại thử xem.

ko phải chứ! nghe có vẻ ko an tâm rùj...bạn tìm hiểu giùm mình cái xem 2 cái file kia giống nhau hay khác nhau đi

vidéo bác chủ sao mượt thế nhẩy, máy c5-03 cpu 600mhz mà lại ko ăn đc nà sao :< chỉ chạy thêm mỗi n-desk thoi

vidéo bác chủ sao mượt thế nhẩy, máy c5-03 cpu 600mhz mà lại ko ăn đc nà sao :< chỉ chạy thêm mỗi n-desk thoi

:)), máy mình cài cả đống thứ, vào app kéo phải chục giây mới hết. Có iSMS, có YouLu, Có undo-sms, có lock screen, có call cheater, home screen để kiểu Orange, để cả CallID của Socially mà chạy vẫn nuột đấy chứ ;). Nuột hơn Video của Anther là cái chắc
@Anther: Cài cái Free Ram của bác xong, chắc là auto kill mấy cái Contact, Messaging đúng ko nhỉ, thấy RAM lại về 38~45 rồi =))

cái spb này mình dùng lâu rùi...tất nhiên là mình đã out...mình làm theo chỉ dẫn của bạn mà:-/

file backup đó ko cần thiết , muốn mod spb chỉ 2 bước :
1 - thay đổi file spb...reg trong X:\system\apps\ -> cái này nôm na như là việc sắp xếp icon , số trang v.v... đc lưu lại trong đó . Thường thì sử dụng msetting.set cho khỏe
2- chép các file mod vào X:\Private\20028b16\

file backup đó ko cần thiết , muốn mod spb chỉ 2 bước :
1 - thay đổi file spb...reg trong X:\system\apps\ -> cái này nôm na như là việc sắp xếp icon , số trang v.v... đc lưu lại trong đó . Thường thì sử dụng msetting.set cho khỏe
2- chép các file mod vào X:\Private\20028b16\
thank bác nha! để em thử đã,đợi mãi mới có người comment....đã test ok! nhưng sao đồng hồ bị thiếu số vậy các bác:(...có ai bị như mình ko nhỉ....ak thui sửa icon mình biết rùi thank tất cả các bác

Chỉnh sửa cuối:
ko phải chứ! nghe có vẻ ko an tâm rùj...bạn tìm hiểu giùm mình cái xem 2 cái file kia giống nhau hay khác nhau đi

Mình đã thử không xóa file SpbShellBackup.reg. Và nó chạy ổn định cả ngày nay. Bạn cứ yên tâm mà xài. Nếu thấy thì xóa, không thấy thì thôi, chả sao. :D
Công nhận bản này nhìn pro thiêt,. Thanks chủ thớt 1 lần nữa.

có ai giống mình ko? Máy là 5800, cfw N97, giao diện WP7/HTC/N97 menu Iphone ..híc nhìn hết ra 5800 rùi.

chú thích thêm cho các bạn đang tìm hiểu : bản mod này ngoài 2 giao diện quen thuộc là professional + lifestyle (home) thì có thêm các giao diện " Other " + " Media " + " Office "
Mỗi lần các bạn chuyển qua lại giữa các trang giao diện thì nó sẽ ăn tầm 1mb ram . Đến khi nào ăn hết spb sẽ tự động out ra và load lại

Back