• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

cái mod này khó tìm đc nước ta để chỉnh thời tiết wa nhỉ!:p may seo tìm đc....\-/...bản mod rất đẹp...ak các bác cho hỏi làm seo hiện đc danh bạ trong spb đây...mình nhấp vào nó bảo ko có danh bạ...~X(...chỉ giúp mình nha

Apply patch Open4All chưa?

em dùng bản cfw c6, trong mục Rompatcher kích vào thì ko chạy, thấy mấy bác khác bảo là nó tự động all tất rồi, mà e cài cái phần mềm nào cũng đc có cần gì phải mở open4all đâu.
chắc nguyên nhân của em là do ko thể mở đc Rompatcher rồi. nhìn mà thèm quá, thèm thèm.................

cái mod này khó tìm đc nước ta để chỉnh thời tiết wa nhỉ!:p may seo tìm đc....\-/...bản mod rất đẹp...ak các bác cho hỏi làm seo hiện đc danh bạ trong spb đây...mình nhấp vào nó bảo ko có danh bạ...~X(...chỉ giúp mình nha

Copy danh bạ từ sim vào phone đi :">

các bước em làm như sau: cài sbp vào ổ c, ( trước khi cài chưa mở đc rompatche vì nó tự động open4all sẵn rồi, mấy bác làm cfw bảo thế)
- thoát spb ra và xóa spb...reg trong ổ c/app rồi cóp đè file spb...reg trong file wok vào rồi.
- ko tìm thấy cái foder 20028b16 ( mặc dù đã show hết bằng XP rồi)
- cóp cái SPBSHELL trong wok vào ổ C/Others rồi.
-vào lại spb thì vẫn như lúc đầu ko thấy ra wp7.
- đã từng format máy lại để cài nhưng ko đc. chán hẳn.
ai giúp e với, kiểu này chắc JAF lại bản của bác mathanh để open4all mất

em dùng bản cfw c6, trong mục Rompatcher kích vào thì ko chạy, thấy mấy bác khác bảo là nó tự động all tất rồi, mà e cài cái phần mềm nào cũng đc có cần gì phải mở open4all đâu.
chắc nguyên nhân của em là do ko thể mở đc Rompatcher rồi. nhìn mà thèm quá, thèm thèm.................

Mở Rompatcher mà ko chạy => ko có thư mục patches trong E:\ . Kiếm patch Open4all.rmp chép vào E:\patches rồi mở rompatcher lên apply nó đi ông
copy thế nào đây bác chỉ em cái

Vô danh bạn mặc định của máy, vô settings cho hiện các số điện thoại trong sim ra, rồi mark all rồi copy là nó tự cho vào phone

sao ko có thời tiết cho VN vậy??? tìm hoài mà ko có TP HCM đâu hết?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

mình cài bản VH của bác kiên đc ko vậy? sài english nhiều cái chẳng hiểu!

Chỉnh sửa cuối:
sao ko có thời tiết cho VN vậy??? tìm hoài mà ko có TP HCM đâu hết?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

mình cài bản VH của bác kiên đc ko vậy? sài english nhiều cái chẳng hiểu!

Mình nghĩ là được, bạn thử xem >.<
Cái thời tiết thì bạn gõ : Ho Chi Minh là ra

Mình nghĩ là được, bạn thử xem >.<
Cái thời tiết thì bạn gõ : Ho Chi Minh là ra

mình đã thử nhưng kết quả ko khả quan lắm. Cái icon office biến mất tiêu, hs cũng tự xoay ngang khi máy xoay nhìn thiệt là ngộ... phải cài lại rùi...

mình đã thử nhưng kết quả ko khả quan lắm. Cái icon office biến mất tiêu, hs cũng tự xoay ngang khi máy xoay nhìn thiệt là ngộ... phải cài lại rùi...

Vô thư mục spb coi có thư mục office trong đó ko? Cái tự xoay ngang khi máy xoay có thể tắt được mà :))

Vô thư mục spb coi có thư mục office trong đó ko? Cái tự xoay ngang khi máy xoay có thể tắt được mà :))

thư mục spb chỗ nào vậy bạn? cái tư xoay theo máy thì ko nói làm gì, vì bản post trên dù mình có xoay hay ko xoay thì cái hs WP7 cũng vẫn nằm dọc...
còn vấn đề nữa là cái thời tiết mình vào change city nhưng ko thể viết ra chữ ho chi minh đc???? các phím ảo của spb ko có bảng hiện chữ...

Chỉnh sửa cuối:
hehe úp mấy cái hình mình chụp ở máy 5230 của mình nè khoe hàng trước hihihi bạn nào có thì khoe hàng xem nha hihi :

mình thì cài ok bằng cách cài vào xông làm như thế chỉ đúng 1 lần là ok sao các bạn làm không được nhỉ máy mình đả hack và sài fw c6-v40 của bác duy thanh quá đỉnh ram 30~ khi ổn định khi sài cái này hihi lâu lâu nó xuống 28 nên mình dùng thêm cái quản lý ứng dụng nửa hihi

cho mình xin cái hình nền của bận đi bạn.
cảm ơn bác another đã nhiệt tình chỉ bảo nha, e còn non và xanh quá, giờ e làm được rồi, cái của e ko xóa file spb...reg nữa mà e cóp đè cái spb...reg ở trog wok vào, ko có cái 20028b16 nữa thì em cho SPBSHELL vào phần other của cả thẻ nhớ và máy nữa (mặc dù là cài spb vào máy).
thế là cuối cùng nó cũng đc.hii. vừa đi valungtung về xog giờ lại làm đc, vui quá.
ai có hình nền đẹp thì up lên mọi ngừi mới nha

thư mục spb chỗ nào vậy bạn? cái tư xoay theo máy thì ko nói làm gì, vì bản post trên dù mình có xoay hay ko xoay thì cái hs WP7 cũng vẫn nằm dọc...
còn vấn đề nữa là cái thời tiết mình vào change city nhưng ko thể viết ra chữ ho chi minh đc???? các phím ảo của spb ko có bảng hiện chữ...

Vậy là pác chưa biết xài bàn phím đó rùi
Ví dụ: chữ h thì pác kiếm nút nào có chữ h rồi ấn 1 lần. Đến chữ o, tìm nút nào có chữ o thì ấn 1 lần.... dấu cách thì ấn nút có dấu "_"

Vậy là pác chưa biết xài bàn phím đó rùi
Ví dụ: chữ h thì pác kiếm nút nào có chữ h rồi ấn 1 lần. Đến chữ o, tìm nút nào có chữ o thì ấn 1 lần.... dấu cách thì ấn nút có dấu "_"

thanks! ah mà còn thư mục spb ở đâu vậy bác?

Mình ắn vào trang of Office, ngay trang đầu đặt 1 cái đồng hồ số, nhưng nó ko tự chạy, cứ lì ra, khi nào chuyển wa tab khác nó mới chạy. Khóa phím xong, chút mở ra thì giờ của cái đồ hồ số với giờ ở gốc trên khác nhau

Trong menu của spb đóa. Ấn cái nút tròn tròn bên phải của giao diện chính là vô menu rùi ~.~

mình giải quyết bằng cách xóa bỏ file spb...backup trong private\20028b16 và nó trở lại bạn đầu ruì!

Mình ắn vào trang of Office, ngay trang đầu đặt 1 cái đồng hồ số, nhưng nó ko tự chạy, cứ lì ra, khi nào chuyển wa tab khác nó mới chạy. Khóa phím xong, chút mở ra thì giờ của cái đồ hồ số với giờ ở gốc trên khác nhau

Cũng không ảnh hưởng mấy vì đồng hồ ngoài giao diện chính vẫn chạy đúng. Khi mình vô office thì nó kịp cập nhật rùi :">

Gõ hanoi trong cái search city kiểu j` vậy bác >.<!
Gõ thế nào mà ra được Tuy Hoa =.=! pó tay thật!
cho mình hỏi thêm là tại sao cái icon photo, media SPB menu lại bị lỗi nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:
Gõ hanoi trong cái search city kiểu j` vậy bác >.<!
Gõ thế nào mà ra được Tuy Hoa =.=! pó tay thật!

Để gõ 1 kí tự thì tìm nút chứa kí tự đó rồi ấn 1 lần là đc. Cứ thế gõ lần lượt cho đến hết tên 1 nơi nào đó.

Back