• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

@all: E72 hình như không làm được đúng không các bạn, dòng 000050 chả có 5a với S hay Z gì cả.

@all: E72 hình như không làm được đúng không các bạn, dòng 000050 chả có 5a với S hay Z gì cả.
Bài này .Tớ dùng N79 đó cũng FP2 mà.Làm cực kì đơn giản chỉ cần edit 1 file 101F8763.txt sau đó chép vô ổ C:/Private/10202be9/101F8763.txt khởi động lại máy là xong.Nhớ là cần chép đường dẫn file startup cho đúng là được.

ban ơi, edit cai file text la edit chỗ nào? Dòng nào thế? Bạn chỉ rõ hỏn đươcj không? Mình chỉ cânf copy file stratup.mpm (đã pots trong baì 1) + thêm startuo.mif (caí này là nhạc khơỉ độg) và file text 101f8763.txt trong Z:/private/10202be9 sang C:/private/10202be9 đúng hok? Nhưng sửa file txt đó là sử nhưngx gì? Rất mong tin cuả bạn

Cậu Copy file Z:/Private/10202be9/101F8763.txt sang C:/Private/10202be9/101F8763.txt sau đó bấm 8 edit file text(trong x-plore).Tìm đến dòng

0x3 string "Z:\\system\\sounds\\Wakeup tone.aac" 60 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - đường dẫn file âm thanh khi khởi động,60 là âm lượng chuông khi khởi động

0xD string "Z:\\resource\\apps\\Startup.mbm" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - đường dẫn cho hình khi khởi động

Sau đó cậu chỉnh sửa đường dẫn trong "" và copy file theo đúng như cậu đã sửa.Hoặc cậu down file này
View attachment 178394 extract rùi copy vô đường đẫn
C:/Private/10202be9/
Sau đó copy file âm thanh của bạn theo
C:\system\sounds\startup.mp3
Và file ảnh.mbm
C:\resource\apps\Startup.mbm .Sau đó tắt/bật là được.
Lưu ý với N79 hay dòng OS 9.3(không biết 9.4,9.5 có đc không) có thể dùng bất kể hình gì mà máy có thể xem làm ảnh khi khởi động.Đã test thành công với file đuôi .gif và .jpg

Chỉ cần copy 3 file như trên là được không cần copy cái gì thêm

Chỉnh sửa cuối:
hi.. Thank ngươì anh em, mình làm được rồi. Mà bạn có biết file nào là quy ước cho hình và chuông khi tắt máy không? Mình muốn mod luôn cả caí hình và chuông tắt máy luôn cho nó đồng bộ. Bạn biết thì giups mình vơí nhá.

mình thử làm theo bài cậu đưa rùi nhưng không được, nó không cho apply cái C2Z bạn ạ, cũng làm theo bài trong thớt thủ thuật sau hack của kijoro nhưng cũng không được.
E72 thì phải làm thế nào để thay hình shutdowwn đây, máy này có vẻ khó thuần hóa quá ae nhỉ, chả lành như em N82 ngày xưa, bảo sao nghe vậy :D

mình thử làm theo bài cậu đưa rùi nhưng không được, nó không cho apply cái C2Z bạn ạ, cũng làm theo bài trong thớt thủ thuật sau hack của kijoro nhưng cũng không được.
E72 thì phải làm thế nào để thay hình shutdowwn đây, máy này có vẻ khó thuần hóa quá ae nhỉ, chả lành như em N82 ngày xưa, bảo sao nghe vậy :D
Cậu sang lại bên thread đó tớ post thay hình shutdown với RP+ nha.Còn c2z là mỗi đời máy khác nhau mà bạn.Có thể dùng chung nếu cùng model.
P/S:Mình mới phát hiện con N79 cũng như dòng os9.3 có thể dùng bất kể hình gì mà máy có thể xem làm ảnh khi khởi động mà không nhất thiết cần phải convert sang mbm.Mình đã test thành công với file .gif và .jpg

Chỉnh sửa cuối:
Làm như hướng dẫn từng bước một nha...Có một số dòng máy k làm được nhưng có cách khắc phục là cài RomPatcher rồi để c2z auto là ok

sao mình ko copy dc mấy cái Startup sang ổ C/resource/apps vậy?( nó hiện ra bảng hỏi xem có chép đè hay ko?mình yes nhưng thấy báo là ko thể mở tập tin là sao?giúp mình với.thanks

kho' wa'
tui lam hoai tren e 63 ma ko dc.giup tui voi dc ko ban

E 63 nè: apply rompatcher nha: vào ổ z tim kiếm startup.* chon đi đến startup.mif copy 3 file startup.mif startup.r01 và r96 sang C/resource/app.tìm đến 3 file này ở ổ C/resource/app nhán fim 6 bỏ dấu tích ở read only(chỉ đoc) rồi sửa mã hẽ từ 5a thành 43 như hướng dân,cuối cùng là chép file mbm vào c/resource/app thuong thuc thôi

cái này mà edit cho n73 thì hay quá

Ngồi làm xong hết trơn mới đọc thấy dòng Chú ý, Shock không chịu nổi~X:):)((

Back