• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

Sao mình Find file thì nó bảo là :" no matching files found in folder Z".
Mình xem thông tin ổ Z thì Free 0Kb/0Kb.
Giúp mình với.

Bác nào giúp e với,e cũng làm đc nhưng tới bước copy file Startup.mif và mấy cái file Startup.Rxx trực tiếp vào đường dẫn C:\Resource\Apps thì máy nó cứ báo là "can't open file C:\resource\startup.mif"".không biêt phải làm thế nào tiếp theo mong các bác chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:
Em đả làm dc cho n73.rât đơn gjan? La mjh sẽ thay Rompatcher bằng Rpdomain plus nó se load nhanh hơn rompath, có thê? Load đc tầt ca.. Kac file viêt hoa n73. Ma rp k lam dk. Thện sua laj ae tham khảo nha

Ai giúp mình cái:)
mình máy n95-1
có 3 file là 129 31 và 326
đã thử cách chủ chủ thớt + cách của bạn nào post ở dưới
nhưng vẫn ko ổn, chỉ mất cái hình bàn tay, chứ ko hiện ra hình mình thay thế :-s

Bác nào giúp e với,e cũng làm đc nhưng tới bước copy file Startup.mif và mấy cái file Startup.Rxx trực tiếp vào đường dẫn C:\Resource\Apps thì máy nó cứ báo là "can't open file C:\resource\startup.mif"".không biêt phải làm thế nào tiếp theo mong các bác chỉ giáo!

Thank các b sau một hồi mày mò thì mình cũng làm đc bước đó.Củ chuối thật đấy!~X(

nếu muuốn dùng Win7 thì phải cop cả thư mục wwin7 đấy vào hả b.Mình cop mỗi cái file startup trong đấy vào nhưng lúc khởi động máy thấy mỗi cái dòng chạy chạy ở dưới với chữa nokia thôi. xem cho e với.

có pro nào làm trên E72 chưa hướng dẫn em 1 tí đoạn này đi
Lưu ý: file startup.rXX khác nhau đối với từng loại máy (ở đây mình dùng n95). Có 1 số máy ko có dòng 00050, 5a như hình vẽ thì làm như sau nhé: từ file startup.rXX ấn số 8 sau đó ấn phím "gọi" di chuyển con nháy vào chữ Z sau đó đổi thành chữ C nhé, (chữ Z và C mình khoanh tròn tren tấm hình đó) lưu lại. Và làm tiếp bước còn lại.

HỔ TRỢ

Đầu tiên, mình xin nói đôi lời về cái này. Cái này đã có từ rất lâu, nhưng hướng dẫn chưa chi tiết, Vì rất lâu nên không biết nó chìm nổi nơi đâu > nhiều bạn mới sử dụng V3 sẽ chưa biết và bộ sưu tập Startup.mbm share cho mấy bạn chưa nhiều Nên hôm nay mình Post lại để cho mấy bạn nào chưa biết thì tiện theo dõi, những bạn biết rùi thì có thể xem cái Startup.mbm nào ưng ý thì.... :D

Lúc nào cũng thấy 2 bàn tay :S nhìu lúc thấy chán > bạn nên chọn 1 cái file mbm theo ý mình và thay đổi cho cái logo nhàm chán của Nokia :D

.................................

Chúc các bạn vui vẻ. :D

Lưu ý: n81, n80, n73, 5700, 6120, 6290 & model fp2 ko thực hiện đc. Ko biết bây h thế nào.

Còn chờ gì nữa, hãy click Thanks động viên mình đi:p. Cảm ơn.:) Post bài cũng vất vả lắm ah :D

Ps: đag ngâm phương pháp thay logo start cho n81. Hix.

-

Ở đây lúc trước các máy không làm được bây giờ có thể áp dụng được hoàn toàn trên 9.1 9.2 9.3 v.v.... Đẵ test trên N73 thành công hoàn mỹ

Link donwload : http://www.mediafire.com/?0mhqjd2mkt1

Downlaod về chép toàn bộ và C:

Lưu ý : ko dùng Rompatcher vì ko có tác dụng chỉ dùng RDdomain 2.2 thì ok

Last edited by a moderator:
Lưu ý: n81, n80, n73, 5700, 6120, 6290 & model fp2 ko thực hiện đc. Ko biết bây h thế nào.
Hình như e72 là fp2 nên ko làm đc cái này....:(

Chỉnh sửa cuối:
Back