• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

Không cần File rmp mà chỉ sử dụng RPdomain 2.2 là ok hết mọi những file nằm ổ Z: khi chép qua ổ C: là tự nhận hoàn toàn.

Hình như e71 là fp2 nên ko làm đc cái này....:(

- Được luôn bạn ah

Đầu tiên, mình xin nói đôi lời về cái này. Cái này đã có từ rất lâu, nhưng hướng dẫn chưa chi tiết, Vì rất lâu nên không biết nó chìm nổi nơi đâu > nhiều bạn mới sử dụng V3 sẽ chưa biết và bộ sưu tập Startup.mbm share cho mấy bạn chưa nhiều Nên hôm nay mình Post lại để cho mấy bạn nào chưa biết thì tiện theo dõi, những bạn biết rùi thì có thể xem cái Startup.mbm nào ưng ý thì.... :D

Lúc nào cũng thấy 2 bàn tay :S nhìu lúc thấy chán > bạn nên chọn 1 cái file mbm theo ý mình và thay đổi cho cái logo nhàm chán của Nokia :D

Vào vấn đề:

.............................................

Lưu ý: n81, n80, n73, 5700, 6120, 6290 & model fp2 ko thực hiện đc. Ko biết bây h thế nào.

Còn chờ gì nữa, hãy click Thanks động viên mình đi:p. Cảm ơn.:) Post bài cũng vất vả lắm ah :D

Ps: đag ngâm phương pháp thay logo start cho n81. Hix.

-

Ở đây lúc trước các máy không làm được bây giờ có thể áp dụng được hoàn toàn trên 9.1 9.2 9.3 v.v.... Đẵ test trên N73 thành công hoàn mỹ

Link donwload : http://www.mediafire.com/?0mhqjd2mkt1

Downlaod về chép toàn bộ và C:

Lưu ý : ko dùng Rompatcher vì ko có tác dụng chỉ dùng RDdomain 2.2 thì ok

--------------------------------=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>------------------------------------

Last edited by a moderator:
-

Ở đây lúc trước các máy không làm được bây giờ có thể áp dụng được hoàn toàn trên 9.1 9.2 9.3 v.v.... Đẵ test trên N73 thành công hoàn mỹ

Link donwload : http://www.mediafire.com/?0mhqjd2mkt1

Downlaod về chép toàn bộ và C:

Lưu ý : ko dùng Rompatcher vì ko có tác dụng chỉ dùng RDdomain 2.2 thì ok

--------------------------------=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>------------------------------------
Máy iem hack hoàn chỉnh ùi thế mà nhỡ tay xóa mất cái Rompatcher h ho tài nào cài lại đc nữa mặc dùng iem đã sing ùi h em phải làm seo :((

Máy iem hack hoàn chỉnh ùi thế mà nhỡ tay xóa mất cái Rompatcher h ho tài nào cài lại đc nữa mặc dùng iem đã sing ùi h em phải làm seo :((

Ko cần cài ban đó nưa mà cai lai RPDomain 2.2 ra yahoo a send cho e

Y!M: hunghansau

cho hỏi mình làm đúng theo hướng dẫn từ đầu tới cuối. Chỉh sửa Z thành C rồi copy hết các file vào Ổ C:/Resource/apps gồm 3 file là Startup.mbm (Hình W7 màn hình 320x240) và 2 cái .mif và .r01 vào nhưng khi khởi động lại máy thì nó chỉ hiện hình bàn tay như cũ chứ ko có hiện cái hình mới chép vào. mà còn thiếu cái gì ko?

Mà có cần chỉnh gì trong Rompatch ko hả các bác? mình dùng E71

cho hỏi mình làm đúng theo hướng dẫn từ đầu tới cuối. Chỉh sửa Z thành C rồi copy hết các file vào Ổ C:/Resource/apps gồm 3 file là Startup.mbm (Hình W7 màn hình 320x240) và 2 cái .mif và .r01 vào nhưng khi khởi động lại máy thì nó chỉ hiện hình bàn tay như cũ chứ ko có hiện cái hình mới chép vào. mà còn thiếu cái gì ko?

- Tuy bạn làm đúng nhưng cài này chỉ áp dụng trên RDamain 2.2 chứ không có tác dụng trên Rompatch chúc bạn thành công ok.

Bài này còn thiếu việc apply patch c2z để thay đổi đó bạn àh

My startup :D

cài này vào xong gặp ai thì tắt đt rồi bật lên khoe , mình ghét những pm vô vị như thế này.

Máy mình ko có file ***.r96, chỉ có r01 thui. Mình làm như hướng dẫn, nó có dòng 000050 nhưng tại vị trí đó ko có 5A mà là 72. ậy phải chuyển 72 thành j` đây? Mình xài N86 v21. Mình đã bấm phím gọi cho nó chuyển wa cột bên phải, nhưng nó ko có đường dẫn kỉu C:\... hay Z:\... mà là câu "startup fail...." Bạn nào bik chỉ với.

Chỉnh sửa cuối:
sao cái e63 của e khi copy mấy cái startup từ Z: sang C: thì nó báo là cannot open file startup.mif
bác nào giúp e tí!

cài này vào xong gặp ai thì tắt đt rồi bật lên khoe , mình ghét những pm vô vị như thế này.

Đấy là quan niệm của riêng bạn và không nên đặt quan niệm đó cho tất cả mọi người

cho mình hỏi trong này có 2 file .mbm thì 1 file chỉnh là Startup.mbm còn file shutdown chỉnh thành tên gì nữa.nếu mình muốn đổi hình khởi động khác thì xóa file .mbm trong C/resource/Apps và thay file khác như trên đúng không?Mà khi muốn chuyển về hình khởi động như bản gốc thì chỉ cần xóa 3 file đó trong C/resource/Apps là đc à?

Chỉnh sửa cuối:
sao mình thay đổi được hình lúc khởi động còn lúc tắt vẫn hiện hình bàn tay nokia vậy??rồi cả khi khởi động lên nhưng hình mình cài vào không thấy động như mấy hình bạn post trên kia,mà hình chỉ đứng yên thui

sao mình thay đổi được hình lúc khởi động còn lúc tắt vẫn hiện hình bàn tay nokia vậy??rồi cả khi khởi động lên nhưng hình mình cài vào không thấy động như mấy hình bạn post trên kia,mà hình chỉ đứng yên thui

chắc là do cái file .mbm của bạn nó không phải là file ảnh động thui mà, thử cái nokia điếu thuốc chắc là động được đấy.
@all: E72 hình như không làm được đúng không các bạn, dòng 000050 chả có 5a với S hay Z gì cả.

mình làm theo cách của nguyentanbinh nhưng không được.Sau đó tự dưng mất luôn tiếng khi bật máy.Thế là mình quyết làm cho đt trở lại bình thường.Sau khi mình chỉnh sửa âm lượng cho nhạc chuông khởi động thì khi kéo xuống mình thấy đường đẫn cho ảnh bật máy ở file
Z:/Private/10202be9/101F8763.txt mình thay đổi đường dẫn đến file startup.mbm sang C và đã thành công.Vậy OS 9.3 chỉ cần thay đổi đường dẫn trong file 101F8763.txt là có thể thay đổi nhạc chuông và hình ảnh khi bật máy.

mở rompather làm sao vậy?....mình tìm hoài mà hko thấy...copy file startup hok dc...:D

Chỉnh sửa cuối:
ko dc nhỉ....mà hình trang' tinh à...khởi động lâu nữa...

Chỉnh sửa cuối:
Back