• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

thank bạn..mình mới làm xong...phải chi đừng có chữ nokia ở lúc đầu lun ha...

Sao lại không có hả trời? Bạn đã tick dòng show hiden file, show sýtem file, show Rom chưa? khổ thiệt. Có cái s60v3 nào ko có ổ Z ko chời :(

Pro à! Khi đã hack xong thì tất nhiên tui cho hiện hết các ổ rồi( A, C, D, E, Z). Và tất nhiên tui cũng đã copy các file startup.* ra chỗ khác để xử lý rồi. Điều mà tui nói không có Z\Resourse\apps nghĩa là dùng X-plore mở file đó ra sửa thì không xuất hiện path đó kìa.

Pro à! Khi đã hack xong thì tất nhiên tui cho hiện hết các ổ rồi( A, C, D, E, Z). Và tất nhiên tui cũng đã copy các file startup.* ra chỗ khác để xử lý rồi. Điều mà tui nói không có Z\Resourse\apps nghĩa là dùng X-plore mở file đó ra sửa thì không xuất hiện path đó kìa.

Nếu bạn dùng các máy sau [N82,N95,N95 8GB,E51,E60,E90] thì chỉ cần cài file dưới vào máy, sau đó thích cái hình nào (mbm) đổi tên thành startup.mbm chép theo đường dẫn như bài 1 đã hướng dẫn, không phải copy các file đổi tên làm gì cho mệt.

MinhThang
Nếu bạn dùng các máy sau [N82,N95,N95 8GB,E51,E60,E90] thì chỉ cần cài file dưới vào máy, sau đó thích cái hình nào (mbm) đổi tên thành startup.mbm chép theo đường dẫn như bài 1 đã hướng dẫn, không phải copy các file đổi tên làm gì cho mệt.
Thưa xếp cái file này chỉ có startup.r01 và startup.r37 thui. Do đó nếu máy nào xài tv chắc pó tay. Vì ko có startup.r96.
Và trong file down, e đã kèm rùi. :D

Chỉnh sửa cuối:
Thưa xếp cái file này chỉ có startup.r01 và startup.r37 thui. Do đó nếu máy nào xài tv chắc pó tay. Vì ko có startup.r96.
Và trong file down, e đã kèm rùi. :D

Chuyện nhỏ đã Mod lại r01 và r96 đây:

Bồ dùng máy nào?
Mình dùng N78.
Nếu không phải các máy trên thì chịu luôn hả anh?

n85 có làm đc ko mấy bác ơi? em copy trực tiếp từ Z -> C rùi mới xem đc mã HEX. nhưng xem ở dòng 000050 ko thấy 5A. ấm phím xanh sang bên cũng ko có Z/:rerouns... j j đấy........ nản

Mình dùng N78.

Nếu không phải các máy trên thì chịu luôn hả anh?

n85 có làm đc ko mấy bác ơi? em copy trực tiếp từ Z -> C rùi mới xem đc mã HEX. nhưng xem ở dòng 000050 ko thấy 5A. ấm phím xanh sang bên cũng ko có Z/:rerouns... j j đấy........ nản

Cứ test thử đi bạn không được thì remove là xong. Test OK trên E71.

Hu..umh ! N73 không xong thì N93 cung thât bai rùi . Làm tât ca các buoc theo huong dân mà vân thây hai bàn tay nam lây nhau hoài à ! Thích cái này ghê mà không thành công . Buôn 15 phút. Hix !

Gif đây bạn.
trên PC nó hơi mờ nhưng vào đt thì cool. :D

Còn đây Là SWF (Flash) cho bạn

Link down đây: http://www.mediafire.com/?y3lkz4ltywz

Chỉnh sửa cuối:
Mình ko thể nào mà copy được Startup.mif và Startup.rxx vào trong C:\Resource\apps được, nó báo là "Cannot open this file. Mình chỉ có thể copy vào ổ C mà thôi. Hiện tại mình đang dùng E 71, firmware 400, Explore 1.22. Bác nó gặp trường hợp như mình mà đã copy được thì có thể hướng dẫn lại cho mình ko?? Mình cũng đã làm như hướng dẫn là thay đổi "5a" thành "43" mặc dù đấy ko phải là dòng 000050.

Lạ wá sao lại báo can't open, trong khi bạn copy từ z ra đc. Bạn kt lại xem, hoặc down cái file startup của a Thắng ở page 9 cài xem sao. Sau đó chỉ cần chép file startup.mbm vào c:\resource\apps là xong.

Có cách nào bỏ lun cái hình nokia ko nhỉ. Em tìm nát máy mà ko biết nó where. Có ai biết ko? Chỉ em với.

Mình ko thể nào mà copy được Startup.mif và Startup.rxx vào trong C:\Resource\apps được, nó báo là "Cannot open this file. Mình chỉ có thể copy vào ổ C mà thôi. Hiện tại mình đang dùng E 71, firmware 400, Explore 1.22. Bác nó gặp trường hợp như mình mà đã copy được thì có thể hướng dẫn lại cho mình ko?? Mình cũng đã làm như hướng dẫn là thay đổi "5a" thành "43" mặc dù đấy ko phải là dòng 000050.

Xem cái ROMPatcher đã Open4all chưa bạn.

Back