• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

chúc mừng bạn nhà máy chạy ngon lành rồi thì ngon .muốn biết cid gốc dùng Android Terminal Emulator gõ lệnh getprop ro.cid là biết ngay ý mà máy SuperCID rồi vẫn biết được. may mà máy bạn SuperCID được .

chúc mừng bạn nhà máy chạy ngon lành rồi thì ngon .muốn biết cid gốc dùng Android Terminal Emulator gõ lệnh getprop ro.cid là biết ngay ý mà máy SuperCID rồi vẫn biết được. may mà máy bạn SuperCID được .

Uh. Đúng là lệnh đó vẫn dùng được khi đã SuperCID =D> Mình nghĩ nếu máy vẫn vào được Hboot hoặc Bootloader thì vẫn có thể SuperCID được. Không biết bạn nghĩ sao :-?

không phải máy nào cũng được đâu .trước máy mình đã s-off unlock vào bootloader mà vẫn không super cid được khi gõ lệnh nó cứ báo là bạn không đủ quyền thực hiện hành động

không phải máy nào cũng được đâu .trước máy mình đã s-off unlock vào bootloader mà vẫn không super cid được khi gõ lệnh nó cứ báo là bạn không đủ quyền thực hiện hành động

Uh. Có lẽ bệnh của máy bạn "nặng đô" hơn máy mình ;;)
Có một vấn đề mình đang rất thắc mắc là cổng microUSB của SenXE tích hợp MHL nhưng khi có cáp MHL-->HDMI rồi thì làm sao để xuất hình ra HDTV. Mình tìm trong mục Setting của SenXE không thấy có mục TV out. Có một bạn ở cũng đăng bài thắc mắc trong topic này nhưng đến nay vẫn chưa nhận được câu trả lời :-?? Nếu được thì mình cũng muốn mua 1 cáp MHL để bổ sung cho con SenXE :p

bạn dùng rom ship xem được không máy rom cook này không dungf được đâu . sau khi cắm vào thử các chế độ kết nối thử xem

Có ai xuất được hình ảnh từ SenXE qua HDTV chưa nhỉ :-? Muốn biết rõ kết quả để mua adapter MHL về dùng. Không thôi mua về mà không dùng được thì tiếc lắm :(

Có ai xuất được hình ảnh từ SenXE qua HDTV chưa nhỉ :-? Muốn biết rõ kết quả để mua adapter MHL về dùng. Không thôi mua về mà không dùng được thì tiếc lắm :(
Cái vụ này một phần vì không khoái, một phần thì không có cáp nên chả tìm hiểu...:D

Mình dùng dây cáp kết nối dt với tivi xem tốt mà bạn . Cần gì mua thêm phụ kiện :D

Hướng dẫn kết nối đi bạn. Theo mình biết phải có cáp MHL-HDMI thì mới được mà.
Em xài tivi sony cắm cáp vô nó nhận dt giốnng như usb vậy . Rồi chọn thư mục chứa file rồi mở thôi .( tivi ở nhà em làm thế còn tivi kjác em cũng không biết nữa :p)

Last edited by a moderator:
Em xài tivi sony cắm cáp vô nó nhận dt giốnng như usb vậy . Rồi chọn thư mục chứa file rồi mở thôi .( tivi ở nhà em làm thế còn tivi kjác em cũng không biết nữa :p)
Tưởng gì, hóa ra dùng máy làm USB hả...:D Đang nói chức năng TV Out mà...:-?

Có up được rom cook sense 4.0 với S-On và đã unlock bootloader?

Như tít ạ, máy em đang ở HBoot 1.27 muốn S-off luôn nhưng mà ngại làm theo cách của Juno :(

Cảm ơn các bác :D

Như tít ạ, máy em đang ở HBoot 1.27 muốn S-off luôn nhưng mà ngại làm theo cách của Juno
Đừng thực hiện S-OFF HBOOT 1.27 theo cách của Juopunutbear vì nếu thực hiện không cẩn thận sẽ bị brick máy đó. Máy bạn đã Unlock Bootloader nhưng vẫn S-On thì vẫn úp rom cook được nhưng phải flash boot.img riêng, bạn tham khảo hướng dẫn dưới nhé.

Nếu máy đã Unlock Bootloader (UNLOCKED & S-ON) và đã cài Recovery rồi thì bạn làm theo các bước sau đây:

1. Tải rom về, sau đó mở file rom .zip ra extract file boot.img trong Kernel ra (có thể giải nén file rom .zip ra rồi lấy file boot.img trong Kernel cũng được).
2. Tải công cụ này về, giải nén ra thư mục Fastboot và copy vào ổ C, sau khi copy xong thì copy tiếp file boot.img vào đó.
3. Đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và chờ hiển thị dòng Fastboot USB màu đỏ.
4. Vào thư mục Fastboot trên ổ C và chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat để ghi file boot.img vào máy, khi nào hiện ra như hình dưới là ghi thành công boot.img vào máy.

5. Copy file rom .zip vào thẻ nhớ và đưa máy vào Recovery, Wipe full (chọn tất cả các mục có chữ Wipe, cả trong Advance nữa nhé), sau đó chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file rom .zip để cài đặt.
6. Sau khi cài đặt xong bạn chọn Go back, chọn Reboot system now để khởi động lại máy là xong.

Chú ý để úp được rom này thì máy bạn phải có FW 3.32 nhé.

Đừng thực hiện S-OFF HBOOT 1.27 theo cách của Juopunutbear vì nếu thực hiện không cẩn thận sẽ bị brick máy đó. Máy bạn đã Unlock Bootloader nhưng vẫn S-On thì vẫn úp rom cook được nhưng phải flash boot.img riêng, bạn tham khảo hướng dẫn dưới nhé.
Software Version của em là 3.32 rồi ạ :D
Mà làm cách nào để có Recovery hả anh?

Edit: S-On khi cài rom cook thì vẫn như máy S-off và hoàn toàn không bị lỗi gì chứ hả anh?

Last edited by a moderator:
Back