• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Software Version của em là 3.32 rồi ạ :D
Mà làm cách nào để có Recovery hả anh?

Edit: S-On khi cài rom cook thì vẫn như máy S-off và hoàn toàn không bị lỗi gì chứ hả anh?
Bạn dùng công cụ RecoveryManager nhé. Cách sử dụng như hướng dẫn bên dưới:

1. Download RecoveryManager tại đây.
2. Bật USB Debugging (trong Settings/Developer options) và cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge.
3. Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Download a recovery, chọn HTC Sensation, chọn CWM 5.0.2.0 (Pyramid), tích vào I agree..., sau đó bấm Download seclected Recovery and Flash it.
4. Sau khi flash xong chương trình sẽ bung ra một cửa sổ có 3 lựa chọn là Yes, No & Cancel.Bạn nhớ chọn No, điện thoại sẽ tự reboot lại vào Recovery, nếu bạn chọn 2 cái kia thì sẽ ko cài được đâu nhé.

Với các máy có Unlocked & S-ON thì khi úp rom cook sẽ bị lỗi WiFi nhé.

Bạn dùng công cụ RecoveryManager nhé. Cách sử dụng như hướng dẫn bên dưới:

1. Download RecoveryManager tại đây.
2. Bật USB Debugging (trong Settings/Developer options) và cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge.
3. Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Download a recovery, chọn HTC Sensation, chọn CWM 5.0.2.0 (Pyramid), tích vào I agree..., sau đó bấm Download seclected Recovery and Flash it.
4. Sau khi flash xong chương trình sẽ bung ra một cửa sổ có 3 lựa chọn là Yes, No & Cancel.Bạn nhớ chọn No, điện thoại sẽ tự reboot lại vào Recovery, nếu bạn chọn 2 cái kia thì sẽ ko cài được đâu nhé.

Với các máy có Unlocked & S-ON thì khi úp rom cook sẽ bị lỗi WiFi nhé.

Không có cách nào để fix lỗi wifi hả anh??

Ui trời. Cái giá khủng long quá bác ơi ~X(
Mình thấy người ta có bán adapter chuyển từ microUSB (MHL)-->HMDI giá tầm 400k đó. Tuy rằng không chính hãng HTC nhưng nếu dùng được thì vẫn thỏa mãn (giá chưa bằng một nửa hàng HTC) ;;) Cơ bản là có bác nào test thử chức năng này chưa thôi :-??

Em xài tivi sony cắm cáp vô nó nhận dt giốnng như usb vậy . Rồi chọn thư mục chứa file rồi mở thôi .( tivi ở nhà em làm thế còn tivi kjác em cũng không biết nữa :p)
Bất cứ HDTV nào cũng làm tương tự như vậy bạn ah. Như Mod dinhtuandung2012 nói đó, mình đang thắc mắc ở chỗ TV Out thôi :D Con SenXE mà dùng được TV Out thì phải gọi là....\-/

máy mình s-off, super cid, sau đó up fw ship và relock, bây h làm thế nào để unlock bootloader lại? mình thử unlock lai bằng file bin htc gửi cho, ko dc các bạn ah, nó vẫn ghi la relock

máy mình s-off, super cid, sau đó up fw ship và relock, bây h làm thế nào để unlock bootloader lại? mình thử unlock lai bằng file bin htc gửi cho, ko dc các bạn ah, nó vẫn ghi la relock

Hboot của bạn bây giờ là bao nhiêu rồi. Nếu Hboot của bạn là 1.17.xxxx và 1.18.0000 thì bạn S-OFF bằng tool Revolutionary nhá. Bác ancola66 đã có hướng dẫn tại ĐÂY ;;)

Có bác nào biết cách mở khóa màn hình bằng phím cảm ứng trên SenXE chưa ;;) Cái này giống như "Easter Egg" của HTC giành cho người dùng SenXE vậy =D>
I LOVE HTC ^..^

Hboot của bạn bây giờ là bao nhiêu rồi. Nếu Hboot của bạn là 1.17.xxxx và 1.18.0000 thì bạn S-OFF bằng tool Revolutionary nhá. Bác ancola66 đã có hướng dẫn tại ĐÂY ;;)
Tức là máy vẫn còn s-off. Chỉ tội là relock thôi. Bây h chạy lại Revolutionary lại là được hả bạn

Tức là máy vẫn còn s-off. Chỉ tội là relock thôi. Bây h chạy lại Revolutionary lại là được hả bạn
S-OFF rồi thì không cần chạy lại Revolutionary nữa đâu. Bạn Unlock Bootloader bằng HTC DEV thì sau khi thực hiện xong thì trên màn hình máy điện thoại có hiện hình này không?

có bác nào ở đây là thợ ko vậy? em hỏng cái loa thoại của máy thì sửa chữa như nào vậy?

S-OFF rồi thì không cần chạy lại Revolutionary nữa đâu. Bạn Unlock Bootloader bằng HTC DEV thì sau khi thực hiện xong thì trên màn hình máy điện thoại có hiện hình này không?

Nó mà ra cái đó thì đâu phải bàn nữa, nó ko ra bạn à, ban đầu nó báo trên win là thành công, nhưng ngó qua máy thì ko có hiện tượng gì cả, unlock lại thì báo fail luôn.

Last edited by a moderator:
Nó mà ra cái đó thì đâu phải bàn nữa, nó ko ra bạn à, ban đầu nó báo trên win là thành công, nhưng ngó qua máy thì ko có hiện tượng gì cả, unlock lại thì báo fail luôn.
Nếu trên máy điện thoại của bạn mà không có cái này thì Unlock Bootloader chưa thành công đâu bạn.

Bạn vẫn chưa hiểu ý mình, Lần đầu tiên mình đã làm đủ rồi : unlock bootloader+super cid+ s-off+root+recovery. Sau đó mình up lại rom ship và relock. Bây h máy hiện trạng là relock và s-off. Mình hỏi cách unlock trở lại. hboot 1.18 nhưng ko unlock = file bin của htc được.

Bạn vẫn chưa hiểu ý mình, Lần đầu tiên mình đã làm đủ rồi : unlock bootloader+super cid+ s-off+root+recovery. Sau đó mình up lại rom ship và relock. Bây h máy hiện trạng là relock và s-off. Mình hỏi cách unlock trở lại. hboot 1.18 nhưng ko unlock = file bin của htc được.
Thực ra có S-OFF rồi cũng chả cần Unlock Bootloader làm gì. Theo mình thì HBOOT 1.18 vẫn unlock tốt, bạn thực hiện đăng ký theo một tài khoản email khác rồi tiến hành unlock lại. Máy mình HBOOT 1.27 vẫn unlock ngon lành mà.

HELP CON SEN XE CỦA EM VỚI - HẾT PIN SẠC BẬT KO LÊN

Em có con Sen xe màu trắng. mua cũng được mấy tháng rồi
Hôm nay do trên đường đi xa ko sạc pin đươc và e nó hết sạch pin luôn
Đến lúc cắm sạc vào thì 1 lúc e bật mãi ko thấy em nó lên
Đèn sạc đỏ vẫn hiện ở trên và có 2 hiện tượng như sau:
- lúc đầu cái đèn đỏ nó cứ nháy
- lúc sau thì nó ko nháy nữa mà hiện đỏ như lúc sạc bt, tuy nhiên lúc rút sạc ra nó vẫn cứ đỏ. bật nguồn ko lên mà tháo bin ra nó mới hết hiện đèn. và cũng bật lại ko lên.
Có bác nào gặp hay biết cách xử lý trường hợp này thì cho e ít exp với
có phải là xạc đến bao lâu nó mới bật lên được, hoặc bị lỗi j ko ạ
e đang đâu đầu vì em nó quá đây

Em có con Sen xe màu trắng. mua cũng được mấy tháng rồi
Hôm nay do trên đường đi xa ko sạc pin đươc và e nó hết sạch pin luôn
Đến lúc cắm sạc vào thì 1 lúc e bật mãi ko thấy em nó lên
Đèn sạc đỏ vẫn hiện ở trên và có 2 hiện tượng như sau:
- lúc đầu cái đèn đỏ nó cứ nháy
- lúc sau thì nó ko nháy nữa mà hiện đỏ như lúc sạc bt, tuy nhiên lúc rút sạc ra nó vẫn cứ đỏ. bật nguồn ko lên mà tháo bin ra nó mới hết hiện đèn. và cũng bật lại ko lên.
Có bác nào gặp hay biết cách xử lý trường hợp này thì cho e ít exp với
có phải là xạc đến bao lâu nó mới bật lên được, hoặc bị lỗi j ko ạ
e đang đâu đầu vì em nó quá đây
Bạn vừa cắm sạc vừa bật nguồn xem sao nhé.

có bạn nào cho sen chạy thẻ nhớ 32G class 10 chưa cho mình xin chút ý kiến với đang tính mua nhưng sợ nó làm chậm máy nên chưa dám mua ai dùng rồi cho xin chút ý kiến với,

có bạn nào cho sen chạy thẻ nhớ 32G class 10 chưa cho mình xin chút ý kiến với đang tính mua nhưng sợ nó làm chậm máy nên chưa dám mua ai dùng rồi cho xin chút ý kiến với,
Mới nghe thẻ dung lượng cao làm chậm máy :D . Dung lượng thẻ ko ảnh hưởng đến tốc độ đọc ghi của máy đâu bác . :D

Back