• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Mình biết vậy rồi, nhưng hơi ngạc nhiên vì DHD cũ của mình dùng bản ROM stock mà RAM cũng phải tầm 250:|

Ôi za, thừa nhiều RAM thì tốt hơn sao bạn? Chẳng có gì hơn cả, RAM thừa là RAM không sử dụng, hay nói cách khác là lãng phí. Bạn đừng quan tâm đến RAM dư là bao nhiêu. Android quản lý RAM rất thông minh mà, cứ yên tâm sử dụng ;;)

Ôi za, thừa nhiều RAM thì tốt hơn sao bạn? Chẳng có gì hơn cả, RAM thừa là RAM không sử dụng, hay nói cách khác là lãng phí. Bạn đừng quan tâm đến RAM dư là bao nhiêu. Android quản lý RAM rất thông minh mà, cứ yên tâm sử dụng ;;)

câu này chuẩn k cần chỉnh nè :D
mình chả bao giờ kill apps hết
toàn kệ nó

Bạn thử chơi đá boang rồi chuyển sang đua xe mà ko kill app xem, giật thấy bà nội ngay=))

Bạn thử chơi đá boang rồi chuyển sang đua xe mà ko kill app xem, giật thấy bà nội ngay=))

mình k chơi như bạn nhưng đang chơi NFS xong chuyển sang chơi asphalt 6 luôn k giật
như thế có sao k bạn???

Mình chưa thấy máy chip 2 nhân nào khi chơi game phải kill app đi cho đỡ giật cả bạn ạ :D nếu mà giật thì cũng do hệ thống bản rom bạn đang dùng thui :D

Chiến tất cả các thể loại game mà chả thấy giật khi nào cả. chơi game HD thì máy hơi nóng thôi. giờ lại đang nghiện cái trò Tap Sonic . có anh em nào chơi cùng không nhờ ? toàn tiếng hàn, nhưng được cái là vừa chơi vừa được nghe nhạc Hàn, hay phết.

Máy bác bản nào mà up ota đc vậy? Em cho máy found update mà ko đc:-s muốn thử ísc quá

Mình xài bản Châu Âu 1.73.401.4 check update là có bản mới thôi. Xài tốt lắm nhưng root theo cách cũ ko đc ! Nghe nói bản Châu Á cũng đã có update rồi !

Cho mình hỏi mình có con XE đang sài bản android 4.0.3 mới mua 2nd nên không rành lắm, chả hiểu sao chơi game nó lại không có tiếng mặc dù nghe nhạc hay nghe dt đều tốt. ai biết cách khắc phục giúp mình với, chứ chơi game không có tiếng chán quá. thks các bác.
cấu hình máy mình:
andoid 4.0.3
HTC sense 3.6
software 3.32.401.105
Kernel 3.0.16-gda3fdfc
Giúp mình...

Cho mình hỏi mình có con XE đang sài bản android 4.0.3 mới mua 2nd nên không rành lắm, chả hiểu sao chơi game nó lại không có tiếng mặc dù nghe nhạc hay nghe dt đều tốt. ai biết cách khắc phục giúp mình với, chứ chơi game không có tiếng chán quá. thks các bác.
cấu hình máy mình:
andoid 4.0.3
HTC sense 3.6
software 3.32.401.105
Kernel 3.0.16-gda3fdfc
Giúp mình...

Tất cả các Game đều bị thế hay chỉ một Game thôi bạn.

tất cả các game luôn bạn ơi, giờ là đến cái clip nhạc nó cũng thế rồi. chả hiểu sao nữa, hồi trước rõ ràng là vẫn bình thường tự dựng hôm qua vô chơi thì mất hết tiếng, nhưng nghe nhạc với nghe gọi thì vẫn ok...

Chiến tất cả các thể loại game mà chả thấy giật khi nào cả. chơi game HD thì máy hơi nóng thôi. giờ lại đang nghiện cái trò Tap Sonic . có anh em nào chơi cùng không nhờ ? toàn tiếng hàn, nhưng được cái là vừa chơi vừa được nghe nhạc Hàn, hay phết.

Lại nóng, hqua em chơi angry bird và nghe nhạc trong 2.5h máy tụt 70% pin, nhiệt độ 47 độ C:-ss

Có bác nào có kinh nghiệm vệ sinh cái ear phone ko nhỉ? Dây em dùng 1 thời gian mà màu nó ngả rồi vì bẩn, chả biết lau kiểu gì

Có bác nào có kinh nghiệm vệ sinh cái ear phone ko nhỉ? Dây em dùng 1 thời gian mà màu nó ngả rồi vì bẩn, chả biết lau kiểu gì

Mình thi cứ dùng cồn tẩm vào bông gòn lau thôi, nhẹ tay kẻo dãn dây, đứt bên trong, nghe xong bỏ vào túi của nó, chịu khó tí là sạch, loại dây này bám bẩn nhanh lắm.

mình muốn up rom ship qua recovry thi up nhu thế nào vậy các bạn và cho mình xin link lun
và odexed và deodexed la nhu thế nào vậy

Mới mua sợi cable HDMI cho Sen Xe nhưng không thể nào kết nối được với TV,các bác cho em hỏi chỉ cần cắm cable vs sạc vào là dùng được hay còn phải làm thế nào nữa ạ???

Cùng câu hỏi với bác này. Nếu như đã có sợi cáp chuyển đổi từ MircoUSB sang HDMI rồi thì chỉ cần cắm SenXE vào HDTV thôi là xuất hình ảnh ra được luôn hay cần phần mềm hỗ trợ nào khác nữa :)

Cùng câu hỏi với bác này. Nếu như đã có sợi cáp chuyển đổi từ MircoUSB sang HDMI rồi thì chỉ cần cắm SenXE vào HDTV thôi là xuất hình ảnh ra được luôn hay cần phần mềm hỗ trợ nào khác nữa :)

theo e nghĩ nhé: cáp chuyển sang microUSB sang HDMI muốn cắm vào tv các bác phải có thêm 1 dây HDMI nữa.E cũng đang quan tâm vấn đề này.Bác nào biết thì replay dùm nha ^^

Back