• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Các pro giúp với , kon sensation xe của em đã unlocked , s-off , root , super cid , recovery đầy đủ mà tại sao up bản rom cook nào thì cũng bị khởi động lại hoặc treo HTC hoặc treo logo Beats audio ko boot được vào màn hình chính vậy..........

Các pro giúp với , kon sensation xe của em đã unlocked , s-off , root , super cid , recovery đầy đủ mà tại sao up bản rom cook nào thì cũng bị khởi động lại hoặc treo HTC hoặc treo logo Beats audio ko boot được vào màn hình chính vậy..........

Bạn đã up FW tương thích với các bản Cook theo chỉ định chưa.

Mình mới mua con SenXE. Đã S-OFF và cài recovery nhưng không biết làm sao để ROOT. Đã đọc hướng dẫn của pdaviet (vào recovery flash 1 Rom cook dùng để Root) nhưng vẫn không thành công ~X( Có pro nào hướng dẫn chi tiết lại bước Root SenXE được không. Lúc trước xài con DHD root ngon lành mà qua con này lại gặp trở ngại. Mong các pro giúp đỡ :)

Mình mới mua con SenXE. Đã S-OFF và cài recovery nhưng không biết làm sao để ROOT. Đã đọc hướng dẫn của pdaviet (vào recovery flash 1 Rom cook dùng để Root) nhưng vẫn không thành công ~X( Có pro nào hướng dẫn chi tiết lại bước Root SenXE được không. Lúc trước xài con DHD root ngon lành mà qua con này lại gặp trở ngại. Mong các pro giúp đỡ :)

Tải cái này ở đây: http://www.mediafire.com/?5h1rp2cy8lqa7q5
Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ. sử dụng Recovery để up.

cần anh em pda việt giúp với

Tình hình là máy mình là sensation xe , máy nabg hboot len 127.000 , giờ em muốn s-off thi phải làm sao , anh em chỉ cụ thể dùm em

Tình hình là máy mình là sensation xe , máy nabg hboot len 127.000 , giờ em muốn s-off thi phải làm sao , anh em chỉ cụ thể dùm em
HBOOT 1.27.0000 hiện tại đã có thể S-OFF được nhưng rất phức tạp và dễ bị brick máy nếu bị lỗi. Với HBOOT 1.27.0000 bạn có thể Unlock Bootloader bằng HTC DEV để có UNLOCKED nhưng vẫn S-ON, với kiểu UNLOCKED & S-ON bạn vẫn có thể cài Recovery, Root và cài các bản rom cook bình thường.

Bác cho em hỏi cái này luôn. Em muốn up bản Rom InsertCoin 5.5 Ice Cream Sandwich được post trên 4rum pdaviet. Bản Rom này yêu cầu phải nâng cấp lên firmware 3.32. Khổ cái em lỡ dại up firmware trong khi chưa superCID nên quá trình upgrade firmware báo lỗi (Fail!!) thành ra bây giờ nó cứ khởi động đến logo beatsaudio là máy tự reset lại 8-|
Em đã thử Full wipe và restore lại bản Rom và cũng đã thử flash lại firmware 3.12 nhưng tất cả đều thất bại. Bây giờ phải làm sao đây bác :-??

Chỉnh sửa cuối:
Bác cho em hỏi cái này luôn. Em muốn up bản Rom InsertCoin 5.5 Ice Cream Sandwich được post trên 4rum pdaviet. Bản Rom này yêu cầu phải nâng cấp lên firmware 3.32. Khổ cái em lỡ dại up firmware trong khi chưa superCID nên quá trình upgrade firmware báo lỗi (Fail!!) thành ra bây giờ nó cứ khởi động đến logo beatsaudio là máy tự reset lại 8-|
Em đã thử Full wipe và restore lại bản Rom và cũng đã thử flash lại firmware 3.12 nhưng tất cả đều thất bại. Bây giờ phải làm sao đây bác :-??
Máy bạn đã S-OFF nhưng chưa UNLOCKED hả? Giờ bạn vào Recovery mà úp lại Ship Rom là được.

Máy bạn đã S-OFF nhưng chưa UNLOCKED hả? Giờ bạn vào Recovery mà úp lại Ship Rom là được.

Cũng đã thử cách làm của bác. Full wipe rồi flash lại Rom Stock (PG58IMG) mà nó báo là:
CID incorrect!
Update Fail!
Press <POWER> to reboot
Có phải cần tạo Gold card để up Stock Rom không! Nếu như vậy thì "phức tạp" quá :| Có Rom cook nào giống như Stock Rom để up qua recovery cho đơn giản không bác :-??

Cập nhật buổi chiều:
Đã thử cách up Rom stock_rooted_signed (Rom dùng để Root SenXE) và ở recovery đã báo install sucssesfull. Nhưng khi khởi động lại thì đến logo HTC máy đứng một lúc (~5s) rồi restart đến logo HTC rồi lại đứng ~X( Bây giờ thì đành để máy đó chờ cao kiến của các pro :(

Không có Pro nào giúp em được sao :( Chẳng lẽ để em nó thành cục chặn giấy cao cấp ah :|

Last edited by a moderator:
Không có Pro nào giúp em được sao :( Chẳng lẽ để em nó thành cục chặn giấy cao cấp ah :|
Bạn chép file PG58IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi vào Fastboot máy sẽ tự tìm và bạn làm theo hướng dẫn để úp nhé.

trường hợp của bạn này mình rất thông cảm bây giờ chỉ còn cách tìm đúng rom gốc của nó mà up vào bạn có biết máy của bạn là htc_xxx bao nhiêu không . nếu không tìm nổi rom gốc thì chỉ còn cách cuối là lục tung tất cả các rom cook up những bản phù hợp fw từ 1.17 đến 3.12 chắc chắn sẽ có 1 bản chạy được máy của bạn đã s- off rồi thế nên cứ up tẹt đi lưu ý nhé khi khởi động thường thường phải treo logo khoảng 15-20 phút đấy nên hãy từ từ mà up kiên nhẫn đợi .chúc bạn thành công

Mình đã làm theo hướng dẫn của bác dinhtuandung2012 nhưng vẫn bị báo lỗi CID incorrect! ~X(
Máy mình là máy Hông Kông. Vào thay đổi giao diện HTC Sense có ghi là Current (HK). Trong máy có nhiều app tiếng Trung. Trong phần ghi cấu hình có ghi Software Number: 1.73.708.3 Baseband: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2. Vì thế mình đã tải bản Stock Rom RUU_Pyramid_LE_hTC_Asia_HK_1.73.708.3_Radio_10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2_release_219698_signed để flash qua Hboot. Vậy bây giờ bản Rom nào mới thích hợp cho máy mình đây. Thấy xoắn quá :-??

Last edited by a moderator:
ngày trước mình cũng bị giống bạn mình thức 3 ngày 3 đêm để flash rom gốc nhưng không được .máy của bạn còn may mắn hơn mình ngày trước mình chạy nó còn ko chạy file PG58IMG.zip kích up là nó nhả ra luôn . bây giờ mình mới biết là nó bị lỗi. ngày trước mình cũng tải khoảng hơn 30 rom gốc nếu bạn ở gần có thể qua chỗ mình mà up may thì được

ngày trước mình cũng bị giống bạn mình thức 3 ngày 3 đêm để flash rom gốc nhưng không được .máy của bạn còn may mắn hơn mình ngày trước mình chạy nó còn ko chạy file PG58IMG.zip kích up là nó nhả ra luôn . bây giờ mình mới biết là nó bị lỗi. ngày trước mình cũng tải khoảng hơn 30 rom gốc nếu bạn ở gần có thể qua chỗ mình mà up may thì được

Ý của bác nói là phải dùng phương pháp "mò" Stock Rom đúng không? Mình cũng nghĩ đến cách này nhưng tốn nhiều thời gian quá. Vì theo mình nghĩ thì với nhưng thông số Rom như mình đã xem trên máy thì Rom mình flash là đúng phiên bản khu vực Hồng Kông. Lạ cái là không thành công :(
Mình ở Đà Nẵng chứ gần thì cũng xin địa chỉ chạy qua giao lưu rồi ;;) Bác up Stock Rom là up cả Rom khu vực EU luôn hay sao. Thi cử xong chắc cũng phải mò cách này thôi. Haizzz

Đã up Rom 4.0.3 cho SenXE. Thấy viễn cảnh ngồi tải Rom Ship rồi mò mẫm từng Rom lâu quá nên mình đã SuperCID luôn rồi up firmware để lên 4.0.3. Bây giờ con máy chạy ngon lành. Chỉ tiếc là chưa biết CID gốc của em nó là gì thôi :mad:)

Mà box này của SenXE ít xôm tụ quá nhỉ. Thấy vắng teo ^..^

Back