• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Em vào XDA thấy cái này, có bác nào biết cách dùng chỉ em với. Trước dùng HD2 cũng có HD2 Toolkit tiện bao nhêu ra. Thanks!
Em nó đây ạ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1497404

Cái này dùng tuyệt hay bạn ạ. phục vụ công việc unlock-relock bootloader và nhiều thứ liên quan đến up rom hay lắm và rất tiện không phải tháo vỏ mỗi khi cần vào Bootloader hay Recovery. Hiện đã có v2.0;;)

Cái này dùng tuyệt hay bạn ạ. phục vụ công việc unlock-relock bootloader và nhiều thứ liên quan đến up rom hay lắm và rất tiện không phải tháo vỏ mỗi khi cần vào Bootloader hay Recovery. Hiện đã có v2.0;;)

Hay mà sa không có bác ào làm bản hwowgs dẫn nhỉ. Đại ca nào có kinh nghiệm làm thớt hướng dân đi. :)

Hay mà sa không có bác ào làm bản hwowgs dẫn nhỉ. Đại ca nào có kinh nghiệm làm thớt hướng dân đi. :)
Công cụ này thực hiện như HD2 NAND TOOLKIT, bạn chỉ cần chọn các mục cần thực hiện rồi nhấn các nút Lệnh bên dưới đó. Có video hướng dẫn rồi đó thôi.

Tình hình là em mới up lên ics 4.0 bản ViperS 1.1.0 , nhưng bị vướng một quả lỗi rất đau là máy full vạch sóng, em gọi đi vô sờ tư, nhưng mà người khác gọi đến máy em thì lại nhận được báo là thuê bao.... Chả biết giải quyết thế nào các bác có cao kiến gì không?

Tình hình là em mới up lên ics 4.0 bản ViperS 1.1.0 , nhưng bị vướng một quả lỗi rất đau là máy full vạch sóng, em gọi đi vô sờ tư, nhưng mà người khác gọi đến máy em thì lại nhận được báo là thuê bao.... Chả biết giải quyết thế nào các bác có cao kiến gì không?
Bạn bật thử chế độ Roaming coi sao. Mình đang dùng bản ViperS v1.1.0 này mạng Vina nghe gọi bình thường mà.

Bạn bật thử chế độ Roaming coi sao. Mình đang dùng bản ViperS v1.1.0 này mạng Vina nghe gọi bình thường mà.
Chắc chắn là do bạn up Rom Ship nâng firmware 3.3.3 rùi có kèm radio. Bạn nên up lại Radio cũ .Mình cũng bị thế

Bạn nên up lại Rom,mình bị dính lỗi này 1 lần rùi nhưng ko phải nghe gọi mà là tin nhắn( tin nhắn đến thì nhận được còn mình ko gửi tin đi được) mặc dù đã flash lại RIL file tương ứng với Radio mới. Ko thể giải thích được tại sao lại như vậy,up lại Rom thì hết.

Lỗi cảm ứng trên htc sensation xe

Các bạn cho mình hỏi, 2 bữa nay máy mình bị gì mà cứ bị lỗi cảm ứng suốt, lâu lâu bị, bị là đứng luôn, phải tắt màn hình mở lại hoặc mở khóa không ăn nó nhúng nhẹ lên nhưng không mở. Lên hỏi google thì thấy nói do rom gốc nhưng tin này đã cũ lắm rồi với lại giờ mình đâu có xài rom gốc. Đã thử format thẻ nhớ nhưng vẫn vậy.

Các bạn cho mình hỏi, 2 bữa nay máy mình bị gì mà cứ bị lỗi cảm ứng suốt, lâu lâu bị, bị là đứng luôn, phải tắt màn hình mở lại hoặc mở khóa không ăn nó nhúng nhẹ lên nhưng không mở. Lên hỏi google thì thấy nói do rom gốc nhưng tin này đã cũ lắm rồi với lại giờ mình đâu có xài rom gốc. Đã thử format thẻ nhớ nhưng vẫn vậy.
Bạn úp lại bản Ship Rom gốc hay một bản rom cook khác xem sao.

Không hiểu bạn ơi, relock là sao?? Rồi up rom ship theo cách nào?
Cách Relock bạn tham khảo tại topic này. Sau khi Relock (nếu thành công thì trong HBOOT sẽ có dòng RELOCKED) thì bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB, sau khi hiển thị USB rồi thì bạn chạy file rom Ship .exe rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình PC.

Có bác nào biết mua pin XE chính hãng ở đâu không??? Mình đang cần mua thêm 1 em nữa dùng cho thích!

Có bác nào biết mua pin XE chính hãng ở đâu không??? Mình đang cần mua thêm 1 em nữa dùng cho thích!

Lên Hồng Quang mua bạn, gần cuối đường 3/2 đó, lên google search Hồng Quang HTC là ra

Sẵn các bạn cho mình hỏi:
Dạo gần đây máy mình cảm ứng có vấn đề các bạn ơi, bấm cái này thì nó ra cái kia, thấy rõ nhất là chơi game fruit ninja, các đường chém bị đứt đoạn, vd: chém 1 đường nhưng nó không ra mà nó ra 2 3 đường, không biết máy có bị hư cảm ứng không nữa

Sẵn các bạn cho mình hỏi:
Dạo gần đây máy mình cảm ứng có vấn đề các bạn ơi, bấm cái này thì nó ra cái kia, thấy rõ nhất là chơi game fruit ninja, các đường chém bị đứt đoạn, vd: chém 1 đường nhưng nó không ra mà nó ra 2 3 đường, không biết máy có bị hư cảm ứng không nữa
Máy bạn có dán màn hình không? Nếu có thì bóc miếng dán ra. Còn nếu không dán màn hình thì bạn úp lại Rom Ship xem còn lỗi đó không nhé.

Máy bạn có dán màn hình không? Nếu có thì bóc miếng dán ra. Còn nếu không dán màn hình thì bạn úp lại Rom Ship xem còn lỗi đó không nhé.

Có dán bạn, mới đi dán ah, nếu tháo ra thì bị trầy sao bạn, lúc trước cũng có dán mà có sao đâu.

Có dán bạn, mới đi dán ah, nếu tháo ra thì bị trầy sao bạn, lúc trước cũng có dán mà có sao đâu.
Màn hình Sen XE làm bằng kính cường lực Gorilla Glass nên không trầy được đâu. Mình đang dùng đâu có cần dán màn hình đâu.

Màn hình Sen XE làm bằng kính cường lực Gorilla Glass nên không trầy được đâu. Mình đang dùng đâu có cần dán màn hình đâu.

Bạn cho mình hỏi miếng dán màn hình có ảnh hưởng gì đến màn hình cảm ứng vậy bạn?

Bạn cho mình hỏi miếng dán màn hình có ảnh hưởng gì đến màn hình cảm ứng vậy bạn?
Có ảnh hưởng chứ bạn. Khi dùng miếng dán màn hình không "xịn" thì sẽ gây co dãn không đều gây phản hồi giảm độ chính xác, độ nhạy kém đi và làm giảm ánh sáng từ màn hình đến mắt,.. Nhà sản xuất đã dùng màn hình chống trầy rồi thì họ phải có lý do của họ chứ...:D

Back