• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Có ảnh hưởng chứ bạn. Khi dùng miếng dán màn hình không "xịn" thì sẽ gây co dãn không đều gây phản hồi giảm độ chính xác, độ nhạy kém đi và làm giảm ánh sáng từ màn hình đến mắt,.. Nhà sản xuất đã dùng màn hình chống trầy rồi thì họ phải có lý do của họ chứ...:D

Mình không nghĩ miếng dán của mình không xịn, vì mình lên HTC Hồng Quang trên 3/2 dán, dán rất khít và đều. Với lại máy mình có hiện tượng màn hình khúc ở giữa cảm ứng hình như bị hỏng, vs khi bấm vào gọi điện thì lúc bấm số 1 thì nó dính trùm với số 4 hoặc chỉ ra số 4 chứ không ra số 1.

Mình không nghĩ miếng dán của mình không xịn, vì mình lên HTC Hồng Quang trên 3/2 dán, dán rất khít và đều. Với lại máy mình có hiện tượng màn hình khúc ở giữa cảm ứng hình như bị hỏng, vs khi bấm vào gọi điện thì lúc bấm số 1 thì nó dính trùm với số 4 hoặc chỉ ra số 4 chứ không ra số 1.
Bạn gỡ miếng dán ra rồi test lại, nếu vẫn còn lỗi thì úp lại Ship Rom gốc coi sao. Nếu vẫn còn bị lỗi thì do phần cứng (màn hình), bạn nên mang ra cửa hàng cho KTV kiểm tra.

Đem ra Hồng Quang test thì nói bị lỗi cảm ứng kếu mình thay cảm ứng 1tr4. Thôi đem về luôn. Máy mình bị bấm máy nút hàng 123 khi gọi điện không được nó dính với các nút 456 hoặc đôi khi bấm 123 mà nó chỉ ra 456, nhưng thoát ra bấm vào khu vực phím 123 đó vẫn xài bình thường

Mình có ông bạn máy với thông số như sau :
Android 2.3.4
phiên bản : 1.77.108.104
hboot : 1.18.000
Mình muốn hoit với thông số như trên thì mình có thể S off được không ? và nếu muốn up rom cook thì bây giờ phải bắt đầu thì đâu ?

Mình có ông bạn máy với thông số như sau :
Android 2.3.4
phiên bản : 1.77.108.104
hboot : 1.18.000
Mình muốn hoit với thông số như trên thì mình có thể S off được không ? và nếu muốn up rom cook thì bây giờ phải bắt đầu thì đâu ?
Máy bạn có thể S-OFF được bằng Revolutionary, chỉ có HBOOT 1.27.0000 & 1.29.0000 mới phải S-OFF bằng JoupunutBear (câu dây đồng) nhé. Nếu bạn muốn úp rom cook thì không nhất thiết phải S-OFF mà chỉ cần Unlock Bootloader rồi úp rom cook bằng flash boot.img (như One X) nhưng sẽ bị lỗi WiFi. Tốt nhất là bạn nên S-OFF cho máy.

Unlock trở lại sau khi relock?

Các bạn cho mình hỏi cách để unlock bootloader trở lại htc sensation xe sao khi relocked?

Các bạn cho mình hỏi cách để unlock bootloader trở lại htc sensation xe sao khi relocked?
Nếu bạn còn giữ file Unlock_code.bin mà trước kia đã Unlock (không thì vào mail mà bạn đã đăng ký trên htcdev mà tải lại) thì bạn chỉ cần tải ADB_Flash_Tool này về, giải nén và copy file Unlock_code.bin vào thư mục vừa giải nén, chạy file Flash.bat rồi nhập lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin là được.

Nếu bạn còn giữ file Unlock_code.bin mà trước kia đã Unlock (không thì vào mail mà bạn đã đăng ký trên htcdev mà tải lại) thì bạn chỉ cần tải ADB_Flash_Tool này về, giải nén và copy file Unlock_code.bin vào thư mục vừa giải nén, chạy file Flash.bat rồi nhập lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin là được.

Ah mình kiếm thấy rồi, máy có cần đem về chế độ fastboot hay gì không bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Ah mình kiếm thấy rồi, máy có cần đem về chế độ fastboot hay gì không bạn.
Đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC cho đến khi hiện USB thì chạy file Flash.bat rồi nhập dòng lệnh kia là được.

Nếu máy bạn đã SUPER CID rồi thì chỉ cần flash FIRMWARE 3.33.xxx là máy lại trở về UNLOCKED( revolutionary) thôi mà,cần gì phải qua HTCDEV cho lâu ra.

bác dũng ơi máy em htc senstion xl hàng hongkong em k biết dow bản rom ship nào chính hãng k vậy thank bác trước :-?

bác dũng ơi máy em htc senstion xl hàng hongkong em k biết dow bản rom ship nào chính hãng k vậy thank bác trước :-?
Thật ra máy bạn là Sen XL hay Sen XE vậy? Hôm trước bạn có thảo luận S-OFF bên topic Sen XE mà...:-? Bạn đưia thông số CID lên đây để tìm Ship Rom gốc nhé.

Thật ra máy bạn là Sen XL hay Sen XE vậy? Hôm trước bạn có thảo luận S-OFF bên topic Sen XE mà...:-? Bạn đưia thông số CID lên đây để tìm Ship Rom gốc nhé.

em viết nhầm sry bác nhé máy e sen xe hihi bác cho em bản rom ship hongkong nha hihi

Bạn cứ đưa thông số CID lên đây để mình tìm cho chính xác. Mà HBOOT của bạn là 1.29.0000 à?

e mới từ bên hd2 sang root hộ thằng e lên cũng hơi gà kbiet cách lấy CID e gửi a thông số radio 11.24a.3504.31_m hboot 1290000 nếu k dc thì bác bảo e cách lấy CID nhé hi

e mới từ bên hd2 sang root hộ thằng e lên cũng hơi gà kbiet cách lấy CID e gửi a thông số radio 11.24a.3504.31_m hboot 1290000 nếu k dc thì bác bảo e cách lấy CID nhé hi
Bạn tham khảo cách lấy CID ở topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Máy bạn đã có SuperCID rồi mà chưa S-OFF thì vô lý quá. Bạn vào HBOOT xem lại đi.

e vào thấy như sau pyramit pvt ship s-off rl có nghĩa là đã s- off rùi ah e k cần phải up room ship nữa ah chỉ cần làm những bước tiếp theo thui ak:-?

e vào thấy như sau pyramit pvt ship s-off rl có nghĩa là đã s- off rùi ah e k cần phải up room ship nữa ah chỉ cần làm những bước tiếp theo thui ak:-?
Hic, máy bạn S-OFF rồi đó thôi. Với SuperCID thì bạn úp Ship Rom nào mà chả được miễn là dành cho Sen XE. Ưu tien úp bản Châu Âu (EUROPE) cho nó ổn định.

Back