• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Các bác cho em hỏi một chút là có cách nào để kích hoạt tính năng beats audio trên trình chơi nhạc khác của HTC Sensation XE không ạ?
Em dùng PowerAMP trên android market để nghe nhạc nhưng nó không kích hoạt được beats :|

bác nào có bản rom ship của india rom e là 1.73.720.2 hic em tìm mãi không thấy

Xin giúp đỡ!

Mình đành sử dụng htc sensation máy mình đã root và có recovery nhưng chưa cò super cid va máy chưa unlock,anh em nào unlock và làm super cid thì cho mình xin địa chỉ,hoặc biết chỗ nào làm thì chỉ cho mình,mình ở tphcm.Mình đã làm theo hướng dẫn trên diễn nhưng vẫn không làm được.Khẩn thiết xin anhbem giúp đỡ.0909464408 nhắn tin cho mình,mình sẽ gọi lại.hic hic

Các bác cho em hỏi thăm sau con XE của em lâu lâu tự nhiên nó báo lỗi thẻ nhớ bị rút đột ngột hix bắt buộc phải khởi động lại máy nó mới nhận lại. Không biết bác nào có bị hiện tượng gióng máy của em không và có cách nào khắc phục không làm ơn hướng dẫn giúp em với ạ.

Giờ đang là ngày tết mà, ra tết vài ngày nữa đi bạn ạ. Rất tiếc là ở xa bạn quá.
Chúc mừng năm mới !!

Các bác cho em hỏi thăm sau con XE của em lâu lâu tự nhiên nó báo lỗi thẻ nhớ bị rút đột ngột hix bắt buộc phải khởi động lại máy nó mới nhận lại. Không biết bác nào có bị hiện tượng gióng máy của em không và có cách nào khắc phục không làm ơn hướng dẫn giúp em với ạ.

Thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi. Fomat lại thẻ đi. Hoặc đổi qua thẻ khác xịn hơn :D

Máy của tôi cũng bị hiện tượng như kiểu máy của bạn. Thỉnh thoảng khi vào game hay là chọn một ứng dụng có truy cập tới thẻ nhớ thì ngay lập tức nhận được thông báo "sd card unexpectedly removed". Bạn thử dùng cách sau: Trên Senxe, bạn unmount thẻ nhớ đi sau đó chọn Erase SD card. Xóa xong, tháo thẻ và cắm lại, lúc này máy báo thẻ sạch và yêu cầu format, bạn thử format xem có được không, nếu không được thì nên bảo hành đổi sang thẻ mới. Tôi đã đổi thẻ mới và không còn bị hiện tượng này! Năm mới chúc bạn thành công!

Regards

Tôi mới up từ rom ship lên bản Rom ARHD 6.2.1 XE, trước khi up rom mới chỉ backup contacts và sms mà quên mất chưa backup calendar events. Trước đây khi sử dụng rom ship, tôi sử dụng ứng dụng Transfer my stuff để chuyển contacts, calendar từ BlackBerry sang SenXE thông qua BlueTooth.
Sau khi up lên ARHD 6.2.1 XE thì ứng dụng này không còn, vậy bác nào dùng SenXE mà còn giữ phần mềm này có thể extract/export phần mềm này ra dạng apk được không?
Đây là hình minh hoạ của ứng dụng:

Best Regards

Tôi mới up từ rom ship lên bản Rom ARHD 6.2.1 XE, trước khi up rom mới chỉ backup contacts và sms mà quên mất chưa backup calendar events. Trước đây khi sử dụng rom ship, tôi sử dụng ứng dụng Transfer my stuff để chuyển contacts, calendar từ BlackBerry sang SenXE thông qua BlueTooth.
Sau khi up lên ARHD 6.2.1 XE thì ứng dụng này không còn, vậy bác nào dùng SenXE mà còn giữ phần mềm này có thể extract/export phần mềm này ra dạng apk được không?
Đây là hình minh hoạ của ứng dụng:

Best Regards

Của bạn đây: http://www.mediafire.com/?hi3ua54bhv37vb3

các bác ơi. cho em hỏi chút ạ. em cũng đang dùng 1 con HTC sen XE. Hnay em tháo sim trong máy ra thay sim # thì lúc sau lắp sim xong nó hiện thông báo là không nhận thẻ sim. em lắp lại sim cũ. nó cũng thông báo thế. bác nào dùng máy như em thì giúp em vs. tks các bác :x

các bác ơi. cho em hỏi chút ạ. em cũng đang dùng 1 con HTC sen XE. Hnay em tháo sim trong máy ra thay sim # thì lúc sau lắp sim xong nó hiện thông báo là không nhận thẻ sim. em lắp lại sim cũ. nó cũng thông báo thế. bác nào dùng máy như em thì giúp em vs. tks các bác :x
khó hiểu nhỉ? chắc mang đến trung tâm bảo hành thôi bạn ạ

vào ntn hả bác. em mới dùng nên cũng k rõ lắm. chỉ giúp em với. tks bác nhiều nhiều :">;;)
Tắt máy >> tháo pin và lắp lại>> giữ phím volum down (-) và phím nguồn (nhấp phím nguồn sau) >> máy vào chế độ bootloader, chờ một tí nhấn volum chọn bootloader>> nhấn phím nguồn >> sẽ sang bên có mấy dòng >> có dòng wipe data factoreset

Có bác nào ở đây chơi được game Order & Chaos online trên sensation ko tớ ko chơi được hix
Vào apktops.com hoặc approb.com tìm game đó, down file apk dành cho adreno, tiếp đó dùng Glzip down data theo file apk đó, cách sử dụng glzip thì hỏi bác google nhé.

Back