• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Tình hình là rất tình hình các bác ạ...

Em không connect HD2 với PC được! Em dùng Windows Vista nên down NET frame 4 và cái soft Window Mobile Device Center về install... kết quả cuối cùng nó báo là cài đặt thành công (successful) nhưng... Unidentified Device! Mặc dù em check lại ở Device Manager trong PC vẫn thấy mục Disk drives có thấy: HTC Android Phone USB Device, trong My Computer có Removable Disk (nhưng ko mở lên được - em để chế độ Charge only, không nhận Storage mà!)

So, em uninstall driver của mục HTC Android... đi, rồi scan hard ware lại 1 lượt... nó tiếp tục báo cài đặt driver ok, không báo unidentified nữa! Nhưng vào WMDC vẫn nguyên 1 dòng chữ lạnh lùng: Not Connected! Cho dù em đã cài đặt lại cả WMDC cũng ko ăn thua...

Cả nhà giúp em với... Theo em biết thì chỉ cần cài cái WMDC rùi cắm cáp nối với HD2 là nó sẽ tự nhận thui phải ko ợ?!

Cảm ơn cả nhà!

Em không connect HD2 với PC được! Em dùng Windows Vista nên down NET frame 4 và cái soft Window Mobile Device Center về install... kết quả cuối cùng nó báo là cài đặt thành công (successful) nhưng... Unidentified Device! Mặc dù em check lại ở Device Manager trong PC vẫn thấy mục Disk drives có thấy: HTC Android Phone USB Device, trong My Computer có Removable Disk (nhưng ko mở lên được - em để chế độ Charge only, không nhận Storage mà!)

So, em uninstall driver của mục HTC Android... đi, rồi scan hard ware lại 1 lượt... nó tiếp tục báo cài đặt driver ok, không báo unidentified nữa! Nhưng vào WMDC vẫn nguyên 1 dòng chữ lạnh lùng: Not Connected! Cho dù em đã cài đặt lại cả WMDC cũng ko ăn thua...

Cả nhà giúp em với... Theo em biết thì chỉ cần cài cái WMDC rùi cắm cáp nối với HD2 là nó sẽ tự nhận thui phải ko ợ?!

Cảm ơn cả nhà!
MDC thì chỉ dùng cho hệ điều hành WM thôi, còn với Android thì dùng PM kết nối khác ví dụ như HTC Sync chẳng hạn... Bạn sang Box ANDROID - HỆ THỐNG tham khảo nhé.

Tình hình là em rất nản về wifi của e hd2 này(ngồi cách bộ phát chưa đến 10m mà bắt sóng rất phập phù, hay bị dis lắm). E dg chạy win6.5 romv64 com8 của bác Phạm Quang. Hôm trước có hỏi mọi người về vấn đề này rồi, mọi người nói là do phiên bản radio mà e cũng theo lời khuyên của bác PQ luôn rùi, e dg dùng radio rom 2.10.50.28_2-KR. Mọi người có kinh nghiệm gì về vấn đề này không xin chỉ giáo cho em với!

Cho mình hỏi một chút.
Mình đang sử dụng T-Mobile HD2 (thằng bạn xách từ Huê Kỳ về), đã HSPL đầy đủ. Khi nó đưa máy cho mình, thì đang up bản ROM Win7. Sau đó mình up lại bản ROM gốc 6.5 của T-Mobile (ngày 30 tháng 8 năm 2010). Bây giờ, máy nó hay bị lỗi là khi nhấn power để tắt màn hình thì nó chỉ tắt khoảng nửa giây là lại sáng màn hình lên lại. Nếu để yên, thì đèn màn hình có lúc mờ đi rồi lại sáng trở lại. Muốn bấm tắt màn hình, chỉ có cách là cắm cáp vào, chờ khoảng mười mấy giây, sau đó bấm Power mới có tác dụng. Mình đã hard reset nhưng vẫn không khắc phục được. Trong khi bản Win7 trước kia, thì nút Power vẫn có tác dụng là tắt màn hình.
Có ai biết khắc phục tình trạng trên, xin chỉ giùm. Vô cùng cảm ơn.

Cho mình hỏi một chút.
Mình đang sử dụng T-Mobile HD2 (thằng bạn xách từ Huê Kỳ về), đã HSPL đầy đủ. Khi nó đưa máy cho mình, thì đang up bản ROM Win7. Sau đó mình up lại bản ROM gốc 6.5 của T-Mobile (ngày 30 tháng 8 năm 2010). Bây giờ, máy nó hay bị lỗi là khi nhấn power để tắt màn hình thì nó chỉ tắt khoảng nửa giây là lại sáng màn hình lên lại. Nếu để yên, thì đèn màn hình có lúc mờ đi rồi lại sáng trở lại. Muốn bấm tắt màn hình, chỉ có cách là cắm cáp vào, chờ khoảng mười mấy giây, sau đó bấm Power mới có tác dụng. Mình đã hard reset nhưng vẫn không khắc phục được. Trong khi bản Win7 trước kia, thì nút Power vẫn có tác dụng là tắt màn hình.
Có ai biết khắc phục tình trạng trên, xin chỉ giùm. Vô cùng cảm ơn.
Bạn tiến hành Task29 sau đó úp lại rom xem sao nhé...

up room cần giúp đỡ htc hd2 tmobile

mình muốn up roomHD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 31/12) cua bác PhamQuang.
máy minh radio 2.10.50.26
khi up có cần up lại radio k!

mình muốn up roomHD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 31/12) cua bác PhamQuang.
máy minh radio 2.10.50.26
khi up có cần up lại radio k!
Bản V69 đã tích hợp sẵn Radio 2.14.50.14 rồi nên bạn úp bình thường nhé..

E là thành viên mới,chào tất cả các bác.E có 1 vấn đề mong các bác giup đỡ. Các bác có thể giúp e tìm bản rom tiếng Trung Quốc cho HD2 không ạ. e cung co tìm qua trên các diễn đàn của TQ nhưng không biết là có phù hợp với HD2 Tmobile không nữa.Các bác giup e với.e xin cám ơn.

Em làm đủ mọi trò mà thằng ku HD2 của em nó không thể kết nối với PC được!

Em đang dùng Win Vista; HD2 thường HĐH Android... Em down cả HTC sync 2.0, 3.0, WMDC cũng đều ko connect được... Đưa máy về Bootloader kết nối với WMDC lẫn HTC Sync cũng ko được... Tất cả em nhận được chỉ phũ phàng là Disconnected!

Chưa gì đã gặp ngay vỏ chuối đầu tiên thế này oải quá cả nhà ạ...T__T...

Các bác có cao kiến gì hướng dẫn em với! Thanks cả nhà!

Em làm đủ mọi trò mà thằng ku HD2 của em nó không thể kết nối với PC được!

Em đang dùng Win Vista; HD2 thường HĐH Android... Em down cả HTC sync 2.0, 3.0, WMDC cũng đều ko connect được... Đưa máy về Bootloader kết nối với WMDC lẫn HTC Sync cũng ko được... Tất cả em nhận được chỉ phũ phàng là Disconnected!

Chưa gì đã gặp ngay vỏ chuối đầu tiên thế này oải quá cả nhà ạ...T__T...

Các bác có cao kiến gì hướng dẫn em với! Thanks cả nhà!
Bạn thử thay cable khác, đổi cổng USB khác trên PC xem sao. Lưu ý ở Bootloader thì không kết nối được với MDC hay HTC Sync đâu nhé.

Xin anh em hướng dẫn mình khắc phục lỗi cho con HTC HD2 T-Mobile, máy mình để úp màn hình xuống nếu có cuộc gọi thì đổ chuông to, nhưng khi cầm lên nghe thì chuông tự từ nhỏ lại, rồi có cuộc gọi khác đền thì chuông đổ nhỏ xíu. Nếu tắt máy khởi động lại thì chuông sẽ đổ to và rồi cũng sẽ bị như vậy. Mình đã format máy bằng task29 rồi nhưng vẫn ko hết, mình đang xài Radio 2.15 và bản rom 3.14.531.V70. Mong các anh em chỉ mình cách khắc phục, ko biết có anh em nào bị giống mình ko?

Xin anh em hướng dẫn mình khắc phục lỗi cho con HTC HD2 T-Mobile, máy mình để úp màn hình xuống nếu có cuộc gọi thì đổ chuông to, nhưng khi cầm lên nghe thì chuông tự từ nhỏ lại, rồi có cuộc gọi khác đền thì chuông đổ nhỏ xíu. Nếu tắt máy khởi động lại thì chuông sẽ đổ to và rồi cũng sẽ bị như vậy. Mình đã format máy bằng task29 rồi nhưng vẫn ko hết, mình đang xài Radio 2.15 và bản rom 3.14.531.V70. Mong các anh em chỉ mình cách khắc phục, ko biết có anh em nào bị giống mình ko?

Nếu như khi bạn để máy dưới bàn khi có cuộc gọi đến chuông đổ to và rung khi cầm lên thì nó tự động tắt rung và chuông nhỏ lại đó là một tính năng hay do nhà sản xuất và người viết bản Rom cài đó chứ không phải lỗi

Máy mà hard reset thì có phải unlock lại ko các pác, máy em mua chúng nó bảo unlock rồi nhưng mà chả biết unlock kiểu gì,Sim hay Cid, hỏi code nó cũng chả có
.Pó chiếu

Hic,:-? mình mới tập tành HD2 được vài ngày, nên có trục trặc cần được các pro chỉ bảo dùm ~X(
Tình hình là con HD2 Tmobile cua mình đang cài bản Rom DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.8 OC] (Update 03/03/2011) của bác Phạm Quang, nói chung thì chạy bình thường khá tốt, nghe gọi Ok, có điều mình từ khi cài game Ansphalt5 vào chơi được 10-15ph thì máy bị treo,reset lại thì ok, but nếu chơi game đó nữa thì lại treo,tình hình tương tự như lên web,đọc truyện khoảng 15ph trở lên,ah mình thấy mặt sau máy nóng nóng,nóng nóng chứ ko nóng hổi nhen:( .vậy là máy mình bị gì vậy? lỗi rom, main, radio hay flash?or j khac?hic,cầu mong các pro ra tay nghĩa hiệp,chứ mới mua xài chưa được 1 tuần ma vầy thì bùn wa.:(:)((

đơn giản là máy đang ở chế độ Android thì bắt buộc phải sử dụng driver usb của android.
Vào device manager thấy thằng nào có chữ: Android phone 1.0 báo hiệu chấm than màu vàng thì click chuột phải vào nó chọn update driver và chỉ đường dẫn cho nó tới thư mục chứa driver (tải ở link: http://www.mediafire.com/?jnmwxhjxjdw)
Từ nay nó sẽ nhận full connect (adb, usb storage, ...)

Cám ơn bác PhamHien lắm lắm,mình vừa làm theo xong,dĩ nhiên la ko có game thì ko bị treo vì game:p, có điều lên net thì tầm >20ph se thay nong may va treo:(,but 10 lần thì chừng 2-3 lần thôi,và khi ma chạy mấy cái file nặng nặng tí,hic như đọc pdf tầm >100Mb thì thấy nặng,nhấn nhảy tới trang kế mà nhấn đúp đúp là bị treo cổ liền X_X vậy là có khi nào ram ko đủ hay main bị lỗi?hic hy vong ko phải.or minh cài bản rom khác? hardreset lun?àh, mình nghe nói bản wm6.5 cũ cũng ảnh hưởng đến viêc chạy android cho dù là trên NAND?có đúng không?ài, khổ thân cho người mới mà ham vọc vạch như mình wa.hic:-??

bệnh này hay gặp trên HD2 TMOUS nhỉ? hiện tượng này đọc thì thấy do phần cứng, bro test thử với ROM WM6.5 xem còn bị hiện tượng đó ko?

Back