• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Xin các bác cho em hỏi:
1/ làm thế nào để vào được facebook trên hd2 ah? em login thì hiện ra thông báo này "There was a connection error while attemting to login". Sử dụng 3g mobi lẫn wifi đều bị như vậy!
2/ có phần mềm nào cho hd2 tự chuyển đổi profile vào 1 giờ nhất định trong nhiều ngày k ah?ví dụ chuyển sang chế độ rung từ 7h-8h sáng từ t2-t5, sau đó về lại chế độ bình thường.

Mong các bác giúp đỡ cho ah!

không vào facebook được là do các ISP đã chặn nó, muốn dùng thì chỉ có cách vào gián tiếp thông qua Opera.

Xin các bác hướng dẫn cách tắt âm bàn phím, khi chỉnh volum system tăng để nghe nhạc quên ko tắt đi bám số nghe cứ thế "lào" ấy. Mỗi lần bấm số gọi tắt volum system đi thì khi nghe nhạc lại bất tiện phải chỉnh lại, bác nào biết cách tắt hẳn mà ko cần chỉnh volum Sys bảo em với, em thẻ tìm trong thư mục device/windown rồi ko thấy file đó, với lại làm sao xoá file trong phần windown vậy?

Xin các bác hướng dẫn cách tắt âm bàn phím, khi chỉnh volum system tăng để nghe nhạc quên ko tắt đi bám số nghe cứ thế "lào" ấy. Mỗi lần bấm số gọi tắt volum system đi thì khi nghe nhạc lại bất tiện phải chỉnh lại, bác nào biết cách tắt hẳn mà ko cần chỉnh volum Sys bảo em với, em thẻ tìm trong thư mục device/windown rồi ko thấy file đó, với lại làm sao xoá file trong phần windown vậy?

Tắt tone bàn phím dial: Setting=>Personal=>Phone.
Dùng ctr Resco Explorer, hoặc Total Commander xóa file system, các ctr này có thể down bên box Phần mềm ứng dụng.
"..tìm trong thư mục device/windown rồi ko thấy file đó.." file đó là file gì bạn!? Nếu ý bạn là file ringtone thì vào Device/Windows/Rings mà tìm.

file mình muốn hỏi là file âm thanh bàn phím đó, mình đã tìm 7,8 lần trong đó rồi mà ko thấy

Tình hình là máy của em tự nhiên ko vào web dc nữa, tự động vào Comm Manager tick vào Data connection cũng ko được?
Vào Youtube vẫn ok, nhưng vào google map và web thì ko được, pó tay?

Các bác vui lòng giúp em ah!Tình hình là như thế này: HD2 để chế độ rung thì k nghe được nhạc, làm sao để khi để chế độ rung thì điện thoại và tin nhắn thì rung còn nhạc mình vẫn nghe bình thường được?hay mặc định nó vậy, phải chấp nhận?
Xin cám ơn các bác ah!

Các bác vui lòng giúp em ah!Tình hình là như thế này: HD2 để chế độ rung thì k nghe được nhạc, làm sao để khi để chế độ rung thì điện thoại và tin nhắn thì rung còn nhạc mình vẫn nghe bình thường được?hay mặc định nó vậy, phải chấp nhận?
Xin cám ơn các bác ah!
Bạn vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Events bạn chọn Phone và Messaging và chỉnh trong đó nhé... Chỉnh trong này không ảnh hưởng đến âm lượng hệ thống đâu...

Tình hình là em rất nản về wifi của e hd2 này(ngồi cách bộ phát chưa đến 10m mà bắt sóng rất phập phù, hay bị dis lắm). E dg chạy win6.5 romv64 com8 của bác Phạm Quang. Hôm trước có hỏi mọi người về vấn đề này rồi, mọi người nói là do phiên bản radio mà e cũng theo lời khuyên của bác PQ luôn rùi, e dg dùng radio rom 2.10.50.28_2-KR. Mọi người có kinh nghiệm gì về vấn đề này không xin chỉ giáo cho em với!

Không ai giúp em với à. hix hix

Bạn vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Events bạn chọn Phone và Messaging và chỉnh trong đó nhé... Chỉnh trong này không ảnh hưởng đến âm lượng hệ thống đâu...

Hic, vậy thì hơi bất tiện quá! Để chế độ normal rồi chỉnh như bác mod chỉ thôi vậy!

Tình hình là em rất nản về wifi của e hd2 này(ngồi cách bộ phát chưa đến 10m mà bắt sóng rất phập phù, hay bị dis lắm). E dg chạy win6.5 romv64 com8 của bác Phạm Quang. Hôm trước có hỏi mọi người về vấn đề này rồi, mọi người nói là do phiên bản radio mà e cũng theo lời khuyên của bác PQ luôn rùi, e dg dùng radio rom 2.10.50.28_2-KR. Mọi người có kinh nghiệm gì về vấn đề này không xin chỉ giáo cho em với!

Bác đưa máy về boot loader, sau đó task29 lại, rồi up rom khác thử xem sao!Máy của em không bị tình trạng như bác!

Trả lời dùm em mấy câu hỏi này cái:
-Làm cách nào để hiện thị hết các shortcut ở trong PM Icon Changer
-Có bác nào có "thuốc" cho soft:Magic Call và Touch Alarm không ạ, cho em xin
Thank

Trả lời dùm em mấy câu hỏi này cái:
-Làm cách nào để hiện thị hết các shortcut ở trong PM Icon Changer
-Có bác nào có "thuốc" cho soft:Magic Call và Touch Alarm không ạ, cho em xin
Thank

Cài phiên bản Icon changer v2.9b sẽ hiện hết kể cả icons hệ thống, Ko xin thuốc mem ở đây! Touch Alarm sử dụng bản Việt Hóa full luôn, Magic Call dùng chức năng PM cho chủ topic.

Xin hỏi về vấn đề phím cứng trên HD2 T-mobile

Em xin mạn phép hỏi ở đây, mong các mod thông cảm. Vấn đề là thế này ạ. HD2 thân yêu của em gần đây thỉnh thoảng bị đơ phím Back và phím Home( đơ cùng nhau ). Em đặt vấn đề hỏi vì em nghĩ không phải là nó hỏng hẳn, nhưng cũng không biết là do phần cứng hay phần mềm. Thực sự là em rất yêu nó nên từ khi XDA có phần mềm Button savior là em hầu như không động chạm đến mấy cái chỗ "cứng cứng" ấy. Thế mà nó vẫn bị đơ. Những lúc mới up rom xong, chưa cài được Button savior mà nó đơ thì bực mình kinh khủng các bác ạ. vậy xin nhờ các bác cho cao kiến để em có thể xử lý triệt để em nó và bác nào cùng cảnh ngộ với em thì vào chia sẻ luôn.
Xin chân thành cảm ơn!!!

Cái phím đó của em HD2 TMOUS của em nó hơi lỏng lỏng khi di sang 2 bên thì phải. Các bác có bị thế không hay khít luôn.... ?

Em cũng toàn dùng phần mềm BuSivior thôi. Không dùng phím cứng nhiều ^^

Cái phím đó của em HD2 TMOUS của em nó hơi lỏng lỏng khi di sang 2 bên thì phải. Các bác có bị thế không hay khít luôn.... ?

Em cũng toàn dùng phần mềm BuSivior thôi. Không dùng phím cứng nhiều ^^

Máy nào phím chẳng di đc chút như thế ! Muốn chặt thì gắn keo con voi vào là hết :(

Pác nào có link down Button savior for HD2 cho em cái, em search trên mạng mà rối tung rối mù cả lên

của bác đây " http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=865525 "

Chắc nó muốn hư rồi. Thay luôn bộ phím mới cho anh em biết giá luôn đi bác.

Em cũng tính thế nhưng ở tận Tuyên Quang, để khi nào có việc đi Hà Nội thì làm cả thể. Chắc bác Hiển ở 556 TRần Khát Chân thay được. Em sẽ gọi điện hỏi rồi báo giá cho các bác cần. Cảm ơn các bác đã góp ý.

Máy nào phím chẳng di đc chút như thế ! Muốn chặt thì gắn keo con voi vào là hết :(

Bác Dũng cứ vui tính. Em đoán tình yêu của em bị chập chờn chỗ tiếp xúc thôi. em dùng rất ít mà.

Back