• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

em mới đc bà cô ở Mỹ gửi về cho cái HD2 mà giờ em mở nguồn ko lên,cắm xạc vô thì nó lên chữ "Stick Together " màu hồng. bả kiu bà vẫn sài bên đó bình thường..giờ em có thể làm j với cái máy này bi jờ ạh ? khổ nỗi nhà em ở xa tp. bác nào bik bệnh hay chỗ nào chữa đc thì chỉ em với.để khi có dịp em mang máy lên SG làm ! em có thử kẹp nguồn thì máy vẫn ăn nguồn nhưng ko lên màn hình,cắm xạc thì lên "Stick Together", em nghĩ là treo máy.
tháo pin xong hard reset & bootloader vẫn ko thấy động tĩnh gì ?

em mới đc bà cô ở Mỹ gửi về cho cái HD2 mà giờ em mở nguồn ko lên,cắm xạc vô thì nó lên chữ "Stick Together " màu hồng. bả kiu bà vẫn sài bên đó bình thường..giờ em có thể làm j với cái máy này bi jờ ạh ? khổ nỗi nhà em ở xa tp. bác nào bik bệnh hay chỗ nào chữa đc thì chỉ em với.để khi có dịp em mang máy lên SG làm ! em có thử kẹp nguồn thì máy vẫn ăn nguồn nhưng ko lên màn hình,cắm xạc thì lên "Stick Together", em nghĩ là treo máy.
tháo pin xong hard reset & bootloader vẫn ko thấy động tĩnh gì ?
Do pin kiệt quá thôi, bạn sạc pin bằng sạc đa năng rồi lắp vào khởi động lại thử xem sao..

@Pls, các bác cho tui hỏi : con HD2 Tmous (dùng wm6.5) cài opera touchscreen v9.7 dùng OK, hôm rồi thấy opera có version mới nhưng tìm hoài ko thấy bản update phù hợp cho HD2 (có cài thử 1 bản 11 - java nhưng thấy còn tệ hơn) nhờ các bác cho link DL bản phù hợp nếu có - Tks (àh khi cài bản mới có phải remove bản cũ hay chỉ cần update thôi??)

HD2 treo logo , hay tự reboot !

em có 1 em HD2 t-mobile
hay bị tình trạng treo logo , đang sài tự dưng nó reboot mỏi lần vậy phải tháo pin ra , để chừng 5phut thì mới khởi động lại được , có khi cũng phải làm vài lần mới vào được ...!

dù đã cố gắng thử rất nhiều rom win mobile + android , nhưng tình trạng vẩn thế , không hoạt đọng được trên 20phut , nếu để máy nghe stanby thì không bị gì hết

về phần cứng của HD2 chúng ta có cách nào khắc phục được lổi này không , ACE share em với

!!!!!:D

em có 1 em HD2 t-mobile
hay bị tình trạng treo logo , đang sài tự dưng nó reboot mỏi lần vậy phải tháo pin ra , để chừng 5phut thì mới khởi động lại được , có khi cũng phải làm vài lần mới vào được ...!

dù đã cố gắng thử rất nhiều rom win mobile + android , nhưng tình trạng vẩn thế , không hoạt đọng được trên 20phut , nếu để máy nghe stanby thì không bị gì hết

về phần cứng của HD2 chúng ta có cách nào khắc phục được lổi này không , ACE share em với

!!!!!:D
Bạn Task29 rồi úp lại rom. Tham khảo kỹ trước khi Task29 nhé.

lỗi khởi động Hd2

máy của e bị treo, giờ ấn nút khởi động lại máy thì không được
chỉ khi cắm sac, hoăc kết nối với máy tính thì máy mới khởi động lại được...nhưng cứ hiện đến chữ STICK TOGETHER thì lại tắt máy, không bik khắc phục làm sao, ai bik giúp em với

máy của e bị treo, giờ ấn nút khởi động lại máy thì không được
chỉ khi cắm sac, hoăc kết nối với máy tính thì máy mới khởi động lại được...nhưng cứ hiện đến chữ STICK TOGETHER thì lại tắt máy, không bik khắc phục làm sao, ai bik giúp em với
Lỗi này có nhiều nguyên nhân hình như máy bạn đang chạy Android trên NAND đúng không? Vậy thì rất có thể bạn để kiệt pin quá nên dẫn tới máy không thể boot vào Android để sạc, bạn tháo pin và sạc bằng sạc đa năng rồi lắp vào khởi động lại, nếu vẫn không boot được thì đưa máy về Bootloader rồi úp WM lại nhé.

Tình hình là mình ko thể nào kết nối giữa HD2 và win 7, lúc nhận lúc ko, mình đã Task29, nên hiện giờ chỉ vào đc bootloader :(. vào phần bootload, xong cắm dây usb thì nó cứ nguyên cái chữ Serial, chẳng chuyển sang USB gì cả. Nên h mình ko thể cài đc mọi thứ khác

( Đã thử cài Windows Mobile Device Center, đã bỏ check allow usb connection mà vẫn chả có gì thay đổi. )

Ai ở HN giúp mình vụ này với :(

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là mình ko thể nào kết nối giữa HD2 và win 7, lúc nhận lúc ko, mình đã Task29, nên hiện giờ chỉ vào đc bootloader :(. vào phần bootload, xong cắm dây usb thì nó cứ nguyên cái chữ Serial, chẳng chuyển sang USB gì cả. Nên h mình ko thể cài đc mọi thứ khác

( Đã thử cài Windows Mobile Device Center, đã bỏ check allow usb connection mà vẫn chả có gì thay đổi. )

Ai ở HN giúp mình vụ này với :(

Bạn kiểm tra lại cáp hoặc đổi cáp khác nối sẳn với ámy tính xong khởi động lại máy tính xem có được không?

Bạn kiểm tra lại cáp hoặc đổi cáp khác nối sẳn với ámy tính xong khởi động lại máy tính xem có được không?

ok, mất công kinh khủng :D, ra ngoài chợ giời mua cái cáp cuối cùng nó to quá, cắm cho desktop thì vừa, mà laptop thì ko, nhà có mỗi cái laptop :D
Vừa phải qua nhà đứa bạn mượn cái dây của Blackberry. em đang cài he he.
Bác nào dùng rom này ko : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=963197 em trông đơn giản mà đẹp + nhanh lắm.

minh moi mua cai hd2 t-mobile.nen con ga lam.
cac ban cho minh ho tai sao minh down game duoi "CAB" va cau hinh hop voi may ma k cai duoc
no cu bao k thanh cong.
lam sao de cai duoc game?mong ban nao biet chi dum minh voi
THANK!

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
minh moi mua cai hd2 t-mobile.nen con ga lam.
cac ban cho minh ho tai sao minh down game duoi "CAB" va cau hinh hop voi may ma k cai duoc
no cu bao k thanh cong.
lam sao de cai duoc game?mong ban nao biet chi dum minh voi
THANK!
Bạn cài game gì vậy? Bạn xem game có dành cho chuẩn màn hình WVGA và cho WM6.5 không nhé. File .cab thì bạn copy vào thẻ nhớ rồi cài trực tiếp trên máy thôi...

Thank Anh đã chỉ dẫn nha!
ANh cho em đường link phần mềm đọc đuôi PDFFlash player với.
Em sài HD2(LEO),w5.2
THANk!

Em gặp một vấn đề là khi vào bootloader rùi thì ko tài nào thoat ra được.! ấn nút power 30" ma ko xi nhe.! gắp rút quá e đành tháo pin sao do lắp lại.! vậy mấy bác có biết cách out trong bootloader ko.??

Em gặp một vấn đề là khi vào bootloader rùi thì ko tài nào thoat ra được.! ấn nút power 30" ma ko xi nhe.! gắp rút quá e đành tháo pin sao do lắp lại.! vậy mấy bác có biết cách out trong bootloader ko.??
Tháo nắp pin rồi chọt Reset nhé...

Cho mình hỏi IMEI nằm ở trong phần nào của máy HD2 - TMOUS. Mình có đọc được 1 bài của nước ngoài nói về cách change IMEI của HD2 LEO.

Không biết IMEI của máy nằm trên CPU, Flash, IC... hay trên bộ phận nào ?

PS: Tò mò thôi ^^

Cho mình hỏi IMEI nằm ở trong phần nào của máy HD2 - TMOUS. Mình có đọc được 1 bài của nước ngoài nói về cách change IMEI của HD2 LEO.

Không biết IMEI của máy nằm trên CPU, Flash, IC... hay trên bộ phận nào ?

PS: Tò mò thôi ^^

IMEI HTC HD2 cũng như một số máy galaxy S là nằm trên flash IC. HD 2 hoàn toàn có thể đổi IMEI, galaxy S cũng vậy nhưng với điều kiện partition phải ok.

Back