• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Con X1 của mình bị lỗi như sau:cứ trượt bàn phím qwerty ra là màn hình đen sì chẳng nhìn thấy gì,phải tắt nguồn bật lại mới đc.Kô trượt ra thì dùng bình thường.Vác đi bảo hành thì nhân viên kỹ thuật họ bảo máy bị hỏng màn hình.Xin hỏi ai biết trả lời giúp lỗi đấy có phải do hỏng màn hình kô.Mình nghĩ là do cáp chứ không phải màn hình vì nêus hỏng màn hình thì đã kô sử dụng đc.Ai biết xin trả lới giúp.Thanks for read.

ôi, mấy ông thợ cò , đúng là...
màn hình bạn tốt,ko ỏng tý ti nào, up lai rom hay chọc chọc hard reset máy nhé

Có cách nào chỉnh để khi X1 kết nối data thì sẽ cho mình chọn là wifi hay gprs ko nhỉ?

[Giúp đỡ]Tháo lắp Xperia, bị vấn đề về sóng

chào mọi người,
hiện giờ em đang xài em xperia X1
do bàn phím bị dính nên em bung ra để lau và lắp lại
sau khi làm thì bàn phím hoạt động tốt
nhưng mà em ko biết làm sao mà sóng cực kì yếu
bình thường trong phòng em duyệt 3g+ call vô tư
bây giờ thì mất sóng luôn
em phải để máy ngoài cửa sổ mới có chút đỉnh mà chỉ là E thôi chứ ko có 3G luôn.
J em ko biết bị vấn đề gì với cục antenna của nó.
Bác nào bên kĩ thuật biết lý do vì sao thì hướng dẫn em với.
em tháo ra lắp lại các cục antenna hơn chục lần mà vẫn bị

cái song 3G nó chưa ổn định đâu bạn, nó vẫn hay lung tung thế, may mình bị hoài goi tổng đài mới biết là do nhà mạng chứ không phải do máy đâu

cho em hỏi cách cài phần mềm cho x1 với em mới dùng win mobile chẳng biết cài thế nào nữa đã cài ActiveSync mà cắm cáp vẫn ko nhận thank.....

hiện j em ko ở việt nam bác à^^~
chỗ em 3G trước khi em bung ra là 3,4 vạch
j cái máy của em E nó lên ko dc 2 vạch nữa
mà là phải để chỗ sóng mạnh
chứ để chỗ bt như mọi khi là ko có sóng luôn
hic, em mà ở việt nam thì đã đưa cho thợ rồi =((
khổ thế đấy bác ơi

không hẳn do lỗi tháo lắp của bạn đâu. nắp pin là ăngten của máy. kiểm tra các chân tiếp xúc của ăngten với lớp vỏ . chúc may mắn !:D

sao nắp pin lại là anten dc bác :D
nói vậy em tháo nắp pin ra mà nó vẫn hiện sóng là sao ^^~
tình hình là bác chỉ em cụ thể xem cái nắp pin nó nối thế nào
tại em tháo cái cục speaker+anten ra lắp lại thì bị
mà em thấy cái cục speaker+anten nó tách biệt ra hẳn, đâu có nối với vỏ máy hay vỏ pin đâu ạ
bác nào cao thủ chỉ rõ cho em tí
có hình càng tốt ạ

cho em hỏi cách cài phần mềm cho x1 với em mới dùng win mobile chẳng biết cài thế nào nữa đã cài ActiveSync mà cắm cáp vẫn ko nhận thank.....

Bạn cắm cáp rồi đợi nó kết nối với PC xong rồi vào mobile device trong my computer rồi copy thẳng file cab vào điện thoại sau đó vào điện thoại rồi cài đặt bình thường thôi.Nếu bạn có file .exe thì sau khi cắm cáp bạn chạy file exe đó để nó cài vào đt thôi.Dễ làm kô ấy mà.

Mình mới cài mấy game yêu cầu có openGL library nhưng mà kô chạy đc.Aii biết cách cài openGL library cho máy x1 kô làm ơn hướng dẫn dùm.

có pro nao biet cách gửi và nhận mail từ mesaging ko em thiết lập mail song gửi và nhận ko được em dùng mạng viettel giúp em với...............

Các bác ơi cho em hỏi,X1 của em trước dùng bt nhưng tự nhiên mấy hôm nay không sạc được.Cắm sạc vào máy toàn nhân usb qua cổng usb.muốn sạc thì phải tắt hẳn máy đi .bác nào biết giúp em với,chứ thế này thì bất tiện lắm

máy em vào mạng bình thường nhưng không hiểu sao chát sky không được,máy toàn báo không kết nối thôi.bác nào biết chỉ giùm em với

Các bác ơi cho em hỏi,X1 của em trước dùng bt nhưng tự nhiên mấy hôm nay không sạc được.Cắm sạc vào máy toàn nhân usb qua cổng usb.muốn sạc thì phải tắt hẳn máy đi .bác nào biết giúp em với,chứ thế này thì bất tiện lắm

Bạn xem lại cái stick option When device ON thì ko charge khi connect USB ko ? Ở trong phần Settings -> Battery ấy bạn :)

Đang dùng bản ROM Evilash Leo Echo Theme, mà sao mỗi lần click vào Resco Contact Việt Hóa là nó cứ connect 3G liên tục, thế là bị sao các bác nhỉ ?

chính xác là do nắp pin đó bác. bác thử tháo cái nắp pin ra sẽ nhìn thấy 2 cái tiếp điểm bằng đồng ở phía dưới, lúc bác tháo máy ra ko cẩn thận làm rơi miếng đống nên nó ko tiếp xúc được với cái nắp pin. máy em mà tháo nắp pin ra sóng tụt xuống còn 2 vạch luôn. chúc bác fix được lỗi nhé

nếu bạn muốn charge pin qua giây USB thì sau khi câu giây từ Điện thoại vô CPU bạn nên nhớ phải bấm tắt cái Sync của CPU đi,mà không cần phải tắt cái CPU thì lúc đó nhiệm vụ giây cáp chỉ lo charge PIN không mà thôi , còn nếu như bạn không tắt cái Sync thì giây nó cứ nghỉ là bạn chỉ muốn chuyển tài liệu mà thôi ,tại vì giây cáp chính gốc của Xperia là có nhiệm vụ chuyển Data và charge PIN,cho nên bạn phải ra lệnh cho nó là bạn muốn nó phải làm cái gì cho bạn,Hy vọng bạn giải quyết vấn đề.

Con X1 của em tự nhiên cái nút power bị sao đó mà giờ không thể bật lên đc. Khi máy vào chế độ sleep mode ( standby) thì không thể bật lại màn hình đc nữa, chỉ có cách softreset. Em không hiểu nó làm sao nữa, đã hard reset mà ko ăn thua :(. Các bác có biết làm thế nào ko ạ ?

x1 sạc 5 phút tự ngắt không sạc nữa . đã up nhiều rom vẫn ko khắc phục không biết là tại cục sạc hay là tại máy nữa .co ai bị tình trạng giống em không

Se X1 khi bật máy không sạc pin được.

Em dùng Se X1 ,trước thì sạc pin bình thường nhưng bây giờ khi bật máy tự dưng không sạc đươc nữa,chỉ sạc được khi tắt nguồn.Không kết nối được với máy tính nữa.Em đã up lại Rom gốc và nhìu Rom khác nhưng vẫn không được.Bác nào biết chỗ sửa chỉ em với.cứ phải tắt máy đi mới sạc được như thế này thì ức chế lắm.:((

bó tay, mới gặp trường hợp hy hữu lần đầu.:-??
máy của bạn là second hand hả?

Back