• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Chỉnh volume thì ấn nút bên thân máy thôi .
mình mới up bản rom của bác sonblack nên chỉnh dc rồi,do bản rom trước của mình bị lỗi,dù sao cũng thanks bạn

con X1 của em camera của nó bật lên tối đen , chắc chụp ảnh được gì cả, em thử up rom mà không được, các bác giúp em với ạ,máy mới mua mà đã vậy ,buồn quá đi mất

con X1 của em camera của nó bật lên tối đen , chắc chụp ảnh được gì cả, em thử up rom mà không được, các bác giúp em với ạ,máy mới mua mà đã vậy ,buồn quá đi mất

Hard Reset lại thử xem? có thể ROM bị lỗi. hoặc ko thì đã bị phần cứng rồi.

mỗi lần up rom em đều hard reset cẩn thận ,mà sao vẫn tối thui, lân trước vẫn chụp bình thường ,máy không bị rơi hay làm sao cả,mà camera cứ tối om,buồn quá

bên xda có người đưa androi chạy trên x1 nhưng mình thấy trong clip của tác giả chiếc x1 đặt lộn ngược. không hiểu là sao vậy các bác ? đã có ai thử up rom này chưa ? cho ý kiến đi!:-?

chỉnh X1 chỉ chạy 3G chứ ko chuyển sóng linh tinh ở đâu vậy? mình xài bản room gốc theo máy

các bác cho e hỏi Pagepool là j vậy?nó có công dụng như thế nào?vậy muốn thây đổi phải làm cách nào?tại sao khi ROM bản mới thì fai thây đổi Pagepool như bác Sonblack hướng dẫn vậy " Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh" em mới xaid X1i nen k hiểu rõ lắm mong các bácchir dùm thanksss nhìu

các bác cho e hỏi Pagepool là j vậy?nó có công dụng như thế nào?vậy muốn thây đổi phải làm cách nào?tại sao khi ROM bản mới thì fai thây đổi Pagepool như bác Sonblack hướng dẫn vậy " Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh" em mới xaid X1i nen k hiểu rõ lắm mong các bácchir dùm thanksss nhìu

pagepool là gì thì google đi bạn nhé. sau khi biết rồi thì bạn sẽ hiểu thay đổi pagepool để làm gì ah. giải thích dài dòng lắm chi bằng search một phát là có ngay câu trả lời chi tiết

pagepool là gì thì google đi bạn nhé. sau khi biết rồi thì bạn sẽ hiểu thay đổi pagepool để làm gì ah. giải thích dài dòng lắm chi bằng search một phát là có ngay câu trả lời chi tiết

nói như bác thì diễn đàn này sinh ra là để làm gì vậy ?:D
hiểu đơn giản như vậy nhé : pagepool là bộ nhớ đệm được share từ ram. vì thế nếu pagepool lớn thì máy chạy mượt hơn, nhưng khả năng chạy nhiều ứng dụng một lúc lại kém vì ram nhỏ, còn pagepool nhỏ thì ngược lại...có lẽ nói đến bộ nhớ đệm thì bạn đã hiểu rồi.

Chỉnh sửa cuối:
nói như bác thì diễn đàn này sinh ra là để làm gì vậy ?:D
hiểu đơn giản như vậy nhé : pagepool là bộ nhớ đệm được share từ ram. vì thế nếu pagepool lớn thì máy chạy mượt hơn, nhưng khả năng chạy nhiều ứng dụng một lúc lại kém vì ram nhỏ, còn pagepool nhỏ thì ngược lại...có lẽ nói đến bộ nhớ đệm thì bạn đã hiểu rồi.

cám ơn bạn đã giải thik cho mình biết,mình mới xài X1i mới được tuần a,mình đã up ROM WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) của bác SonBlack,còn pagepool thì chưa biết cách thay đổi,mình đã down pagepool of bác SonBlack về rồi mà k biết cách thay đổi,mong các bạn chỉ dùm cho minh ,mình cảm ơn các bạn nhiều nhé.Năm mới vui vẽ nhé các bạn

Font Tiếng Việt

Mình vừa uprom gốc từ một forum của nước ngoài, vì vậy mình gặp vấn đề với font tiếng việt khi lướt web!
Mong mọi người hướng dẫn cài và tiện thể cho mình xin luôn link bộ cài tiếng việt chuẩn cho máy!
Thanks.........................................

Mình vừa uprom gốc từ một forum của nước ngoài, vì vậy mình gặp vấn đề với font tiếng việt khi lướt web!
Mong mọi người hướng dẫn cài và tiện thể cho mình xin luôn link bộ cài tiếng việt chuẩn cho máy!
Thanks.........................................

Của bạn đây file cab copy vào thẻ rồi cài nhớ HR lại máy nhé : http://www.multiupload.com/GBTIPD1P74

Con X1 của mình bị lỗi như sau:cứ trượt bàn phím qwerty ra là màn hình đen sì chẳng nhìn thấy gì,phải tắt nguồn bật lại mới đc.Kô trượt ra thì dùng bình thường.Vác đi bảo hành thì nhân viên kỹ thuật họ bảo máy bị hỏng màn hình.Xin hỏi ai biết trả lời giúp lỗi đấy có phải do hỏng màn hình kô.Mình nghĩ là do cáp chứ không phải màn hình vì nêus hỏng màn hình thì đã kô sử dụng đc.Ai biết xin trả lới giúp.Thanks for read.

Con X1 của mình bị lỗi như sau:cứ trượt bàn phím qwerty ra là màn hình đen sì chẳng nhìn thấy gì,phải tắt nguồn bật lại mới đc.Kô trượt ra thì dùng bình thường.Vác đi bảo hành thì nhân viên kỹ thuật họ bảo máy bị hỏng màn hình.Xin hỏi ai biết trả lời giúp lỗi đấy có phải do hỏng màn hình kô.Mình nghĩ là do cáp chứ không phải màn hình vì nêus hỏng màn hình thì đã kô sử dụng đc.Ai biết xin trả lới giúp.Thanks for read.

bạn phải nói rõ một điều nữa là máy bạn dùng rom gốc hay rom cook??? coi chừng bị lỗi rom đó, nên hard reset lại trước xem sao, coi chừng bị bọn bảo hành lừa đó, đừng tưởng vào chính hãng mà không bị vẽ thêm tiền bạn nhé.(theo mình thì rất có thể máy bạn bị lỗi rom đó chứ hư màn hình thì làm gì mà còn xài được khi không trượt bàn phím chứ.)

mình mới xài X1i mới được tuần a,mình đã up ROM WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) của bác SonBlack,còn pagepool thì chưa biết cách thay đổi,mình đã down pagepool of bác SonBlack về rồi mà k biết cách thay đổi,mong các bạn chỉ dùm cho minh ,mình cảm ơn các bạn nhiều nhé

hehe hèn chi lỗi màn hình là phải rồi, hên cho bạn là chưa thay màn hình không thì bị gạt rồi, mình cũng đang xài bản rom giống bạn mà có bị gì đâu.
giờ bạn thử hard reset lại máy đi nha là hết thôi.
mai mốt up rom xong bạn nen hard resrt ngay nhé. chúc bạn thành công

bạn phải nói rõ một điều nữa là máy bạn dùng rom gốc hay rom cook??? coi chừng bị lỗi rom đó, nên hard reset lại trước xem sao, coi chừng bị bọn bảo hành lừa đó, đừng tưởng vào chính hãng mà không bị vẽ thêm tiền bạn nhé.(theo mình thì rất có thể máy bạn bị lỗi rom đó chứ hư màn hình thì làm gì mà còn xài được khi không trượt bàn phím chứ.)

Mình dùng rom cook của SonBlack

có bác nào biết cách làm cho con x1 (nói riêng) và win6.5 (nói chung) tiếp tục chạy các chương trình kết nối ( như wifi hay gprs ) khi màn hình tắt không nhỉ. tìm hoài không ra cái chỗ để chỉnh, mình cứ phải canh không để màn hình tắt thì kết nối mới liên tục, bất tiện quá~X( .

Back