• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Hiện tại bây giờ mình có 1 thắc măc mà không thể nào có thể giải đáp được. Bạn nào giúp mình với vấn đề nó là xem tivi trên X1 Dựa vào lền tảng mạng 3G như hiện nay ! Mình đang sử dụng mạng Viettel có bạn nào có thể giúp mình với không !

Hiện tại bây giờ mình có 1 thắc măc mà không thể nào có thể giải đáp được. Bạn nào giúp mình với vấn đề nó là xem tivi trên X1 Dựa vào lền tảng mạng 3G như hiện nay ! Mình đang sử dụng mạng Viettel có bạn nào có thể giúp mình với không !

Thực ra thì mình mới chỉ thử xem video trên youtube trên bản rom của a Sơn thôi . xem qua wifi ra rất nhanh ( còn nhanh hơn laptop ý ) , còn xem tv qua 3G theo mình thì lệ thuộc vào chất lượng mạng . Xem tv qua 3G tức là tải dữ liệu về -> tốn tiền lắm

Thực ra thì mình mới chỉ thử xem video trên youtube trên bản rom của a Sơn thôi . xem qua wifi ra rất nhanh ( còn nhanh hơn laptop ý ) , còn xem tv qua 3G theo mình thì lệ thuộc vào chất lượng mạng . Xem tv qua 3G tức là tải dữ liệu về -> tốn tiền lắm

Mình đã sử dụng và có 1 cách nghĩ khác . Dung lượng khi xem tivi (đã đang ký gói xem tivi) kô bị tính cước truy cập ( truy cập đến các địa chỉ đó sẽ kô tính tiền )
Điều quan trọng nhất là Mobifone hiện chỉ tính 50k/1tháng với ~30kênh, còn VT là 35k/1tháng (hình như thế, tại mình kô dùng VT) trong khi chỉ ~10kênh, muốn dùng thêm fải chi trả 5k/1tháng/1kênh. Nhìn sơ qua thì 35 và 50 là 2 con số rất khác, nhưng nếu giữa 35 + x và 50 thì cả 1 vấn đề cần quan tâm

haizz sao ai cũng kêu X1 nhanh nhỉ, mình mới dùng thấy nó cứ chậm chậm thế nào ấy, up ROm của bác Sơn Đen rồi, vẫn thấy chậm, internet qua wifi dùng IE lẫn Opera đều chậm (50% so với 5800XM) chat fring logon cũng rất lâu, không hiểu tại sao, mỗ xem phim là sướng, các bác chỉ giáo

Cho em hỏi máy của e sao trên Thanh Status không có hiện biểu tượng Icon Pin?Nó chỉ hiện 3G,CỘT SÓNG,LOA,THỜI GIAN,VÀ TASK MANAGER thôi.ai bit chỉ dùm em cho PIN nó hiện ra ngoài dùm em cám ơn

Cho em hỏi máy của e sao trên Thanh Status không có hiện biểu tượng Icon Pin?Nó chỉ hiện 3G,CỘT SÓNG,LOA,THỜI GIAN,VÀ TASK MANAGER thôi.ai bit chỉ dùm em cho PIN nó hiện ra ngoài dùm em cám ơn

Hiển thị pin:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\TaskBar]
"LimitedClock"=dword:1

Hiển thị đồng hồ thì sửa 1 thành 0 là xong. Cuối cùng là Reset máy lại.

Hiển thị pin:

Mình mới xài X1i lần đầu nên k biết vào đâu dể chinh lại.vậy muốn chỉnh lại cái này [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\TaskBa r]
"LimitedClock"=dword:1 ta vào đâu để chỉnh sửa mong các anh chỉ rõ hơn cám ơn nhiều

Hiển thị pin:

bác sơn giúp em bộ tiếng hàn xì được không ạ? e chỉ cần đọc thôi mà...please.............

thường thì khoảng hơn 3h là đầy thôi bạn. nhớ tắt màn hình khi sạc, nếu khi sạc đầy mà bạn không rút ra, thì một lát sau nó lại tự sạc tiếp, cứ vậy mãi thôi. thế nên bạn để ý khi nào đầy rồi (đèn thân máy không nháy sáng thì là đầy) và rút ra.

máy bạn sao sạc lâu dữ vậy? mình sạc có 2h là đầy :|

máy bạn sao sạc lâu dữ vậy? mình sạc có 2h là đầy :|

có thể là do sạc. nhưng nói chung thì tuổi thọ pin x1 của mình khá cao, cũng có thể do mình dùng 2 pin thay phiên nhau. nếu pin không bị chai thì sạc lâu càng tốt. sạc nhanh sẽ làm nóng pin, và giảm tuổi thọ của pin.

các bác cho hỏi là phím Ctrl và Altr là nút nào trên bàn phím của X1 , còn nút ký hiệu lạ au có chức năng gì?

Cho mình hỏi có soft nào hoặc cách nào để khóa một chức năng hoặc thư mục trên X1 ko? Vì mình hay sơ ý hay bị thằng em với bọn bạn táy máy

Cho mình hỏi có soft nào hoặc cách nào để khóa một chức năng hoặc thư mục trên X1 ko? Vì mình hay sơ ý hay bị thằng em với bọn bạn táy máy

bạn sang bên ứng dụng chung ấy. đó là các phần mềm bảo mật dành cho ppc. không nhất thiết của giêng x1 đâu bạn.

Mấy a cho e hỏi e mới xài X1 nen không có kinh nghiệm cho lắm.Em bắn Bluetooth không được."em làm như vậy nè mấy a xem có đúng không?":đầu tiên em mở Bluethooth sao đó e vào File Explorer sao đó chọn Storage Card,vào thư mục hình ảnh,chọn tấm ảnh Bấm vào Menu-->Send thì nó gửi bằng MMS nên k gửi được.ai biết chỉ dùm e cám ơn

E cũng k biết cài nhạc chuông nhạc tin nhan,muốn cài thì phải làm sao?Xin giúp dùm e cám ơn

Mấy a cho e hỏi e mới xài X1 nen không có kinh nghiệm cho lắm.Em bắn Bluetooth không được."em làm như vậy nè mấy a xem có đúng không?":đầu tiên em mở Bluethooth sao đó e vào File Explorer sao đó chọn Storage Card,vào thư mục hình ảnh,chọn tấm ảnh Bấm vào Menu-->Send thì nó gửi bằng MMS nên k gửi được.ai biết chỉ dùm e cám ơn

E cũng k biết cài nhạc chuông nhạc tin nhan,muốn cài thì phải làm sao?Xin giúp dùm e cám ơn

Bạn dừng chọn send mà hãy chọn beam nó mới hiểu là bắn BT, mình khuyên bạn xài Resco explorer 2010 mới nó cá tính năng xem thumnail bắn file ảnh dễ dàng hơn.

bạn cho mình hỏi muốn cài đặt nhạc chuông và nhạc tin nhắn vô đâu cài vậy mình đã làm theo này nhưng nó không được :1. Chọn Start > Settings > Sounds & Notifications > Notifications
2. Chọn Sự kiện (Event):- Phone: incoming call – Báo cuộc gọi đến 3. Chọn Play sound và chọn bản nhạc 4. Chọn Ring type để chọn kiểu báo: Vibrate and ring 6. nhấn nút play để nghe thử nhạc chuông .mình lấy dt khác gọi lại để kiểm tra nhưng chỉ thấy nó rung k a k co nhạc j het,mình để điện thoại ở chế độ Normal rồi.BẠN NÀO BIẾT CHỈ DÙM MÌNH CẢM ƠN NHÌU

bạn cho mình hỏi muốn cài đặt nhạc chuông và nhạc tin nhắn vô đâu cài vậy mình đã làm theo này nhưng nó không được :1. Chọn Start > Settings > Sounds & Notifications > Notifications
2. Chọn Sự kiện (Event):- Phone: incoming call – Báo cuộc gọi đến 3. Chọn Play sound và chọn bản nhạc 4. Chọn Ring type để chọn kiểu báo: Vibrate and ring 6. nhấn nút play để nghe thử nhạc chuông .mình lấy dt khác gọi lại để kiểm tra nhưng chỉ thấy nó rung k a k co nhạc j het,mình để điện thoại ở chế độ Normal rồi.BẠN NÀO BIẾT CHỈ DÙM MÌNH CẢM ƠN NHÌU

Bạn đã làm đúng rồi . có thể bản rom của bạn bị lỗi cái đó

minh rom ban khac cai dc rồi.bạn chỉ mình cài nhạc Tin Nhắn dùm mình k biết cám ơn bạn nhiều

nếu mình không nhớ nhầm thì copy đoạn nhạc nào đó vào Windows . Đoạn nhạc đó sẽ xuất hiện khi bạn chọn nhạc cho tin nhắn.
Lâu quá không làm nên ko chắc và do bây giờ chỉ trung thành với Alamr5 thôi . hehehe

sao trong x1 mình tìm mãi mà ko thấy chỗ nào chỉnh volume cho nhạc chuông,tin nhắn cả,bác nào đi ngang giúp mình với

Back