• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Các bác cho em hỏi một câu: máy X1 của em mua lại của một bác trong SG. Em nghe mọi người nói chuyện thì con X1 này RAM của nó là 256mb đúng ko ạ. Em thấy con X1 của em Ram có 128mb thôi, xem trong Device Information thì nó ghi dung lượng RAM: 78,64 mb, vì thế nên máy của em lúc nào bật lên RAM cũng ăn đến 70% mất rồi. Ko biết có phải X1 có 2 phiên bản 1 cái là 128Mb Ram, 1 cái là 256mb Ram ko nhỉ các bác? Em xem trên thân máy ghi ngày xuất xưởng là 09W24, chứng tỏ cũng rất mới mà chỉ có 128mb Ram. :( Sao số của em nó đen thế. :(

Hi,

Em thử down và cài bản Spb cho X1 từ trang của Sony nhưng thấy máy hay treo quá (Phím unlock bị treo toàn phải tháo pin mới khởi động lại được). Có ai bị tình trạng này không ạ?

Cài xong chán quá nên phải remove luôn:((
khong toi dung spb mai co van de gi dau

Các bác ơi giúp em với . Con x1 của em dạo này bị thần kinh rồi . Lần trước up rom vô tư nhưng lần này up Rom thì nó hiện dòng chứ No Image File thay cho dòng chứ ấn Nút tắt bật nguồn để đồng ý . Các bác giúp em với ! Chứ giờ không up được Rom buốn quá . Tiện thể các bác cho em xin cái rom gốc được không quen dùng rồi hì hì !

BẠn thay cái thẻ khác hay úp qua dây cáp đi

Các bác ơi giúp em với . Con x1 của em dạo này bị thần kinh rồi . Lần trước up rom vô tư nhưng lần này up Rom thì nó hiện dòng chứ No Image File thay cho dòng chứ ấn Nút tắt bật nguồn để đồng ý . Các bác giúp em với ! Chứ giờ không up được Rom buốn quá . Tiện thể các bác cho em xin cái rom gốc được không quen dùng rồi hì hì !

Đầu tiên format lại thẻ với định dạng FAT32
Vẫn không được thì hãy kiếm cái thẻ khác và cũng format rồi thử up rom (nếu vẫn muốn up rom bằng thẻ cho nó lẹ và lành)

Xin giúp đỡ về hard reset may SE x1

Tôi có đọc nhiều bài hướng dẫn về cách Hard reset máy sony experia x1.Nhưng khi mở nắp pin ra để tìm nút reset chọc vào mà không thể tìm đc.Bạn nào có thể hướng dẫn cách chi tiết đc không.Máy tôi giờ chạy chậm quá muốn reset lại chạy cho ngon lành 1 chút.Xin cảm ơn trước.

Tôi có đọc nhiều bài hướng dẫn về cách Hard reset máy sony experia x1.Nhưng khi mở nắp pin ra để tìm nút reset chọc vào mà không thể tìm đc.Bạn nào có thể hướng dẫn cách chi tiết đc không.Máy tôi giờ chạy chậm quá muốn reset lại chạy cho ngon lành 1 chút.Xin cảm ơn trước.

Làm như cách sau: Mở lắp đằng sau rút bút lên sẽ thấy một lỗ nhỏ đấy chính là lỗ reset, nếu đã biết lỗ reset thì chắc biết cách Hard reset rồi đúng không, chọt lỗ reset đồng thời ấn giữ 2 phím thép trắng trước bề mặt, sau đó nếu chuẩn rồi mở keyboad phấm phím R, sau khi có thông báo đã restone thì bấm phím Space là xong

trường hợp bạn ko vào được window (mới up rom chẳng hạn) thì như bạn
xfile2208 đã hướng dẫn.
Nếu do máy chạy chậm thì nghĩa là bạn vẫn vào được window, thì chỉ cần vào settings->system->clear storage => bạn sẽ xác nhận bằng gõ 1234 để hard reset.

Xin cám ơn hai bạn.Mình reset đc rồi nhưng khi khởi động window vào đến phần align screen chọt cảm ứng mỏi nhừ cả tay mà vẫn chưa xong.Không hiểu mình làm có đúng không.Bạn nào biết xin chỉ giúp.Làn đầu dùng window mobile khổ thế đấy cái gì cũng không biết.

chọt vào chính giữa cái chữ thập đó bạn , di chuyển đến đâu thì bạn chọt vào chính giữa đến đó. tổng cộng 5 lần.

mấy pro ơi,mình mới mua con X1 nên sử dụng chưa rành xin dc giúp đỡ.chuyện là sao camare của mình khi quay video thì kg có tiếng vậy,có pro nào bị như vậy kg,xin mấy a chỉ cách khắc phục dùm,cám ơn nhiều!

xin giúp đõ về X1

mấy pro ơi,mình mới mua con X1 nên sử dụng chưa rành xin dc giúp đỡ.chuyện là sao camare của mình khi quay video thì kg có tiếng vậy,có pro nào bị như vậy kg,xin mấy a chỉ cách khắc phục dùm,cám ơn nhiều!

xin mấy pro giúp đõ gấp,nế bệnh nặng để minh đem di đổi máy khác,vì mua chổ wen.

xin mấy pro giúp đõ gấp,nế bệnh nặng để minh đem di đổi máy khác,vì mua chổ wen.

bạn mở camera, vào chế độ quay phim, vào setting, tìm đến mục mic on/off. bật on lên là được. x1 còn có thể ghi hình ở chế độ widescreen, trông khá pro.

Các bác cho em hỏi thăm chút là em có con X1i nhưng mà không biết nghe radio như thế nào , em cắm tai nghe vào rồi nhưng kiếm hoài chằng thấy chương trình nghe radio, mong các bác giúp đỡ sớm nha. Em cảm ơn các bác trước.

Các bác cho em hỏi thăm chút là em có con X1i nhưng mà không biết nghe radio như thế nào , em cắm tai nghe vào rồi nhưng kiếm hoài chằng thấy chương trình nghe radio, mong các bác giúp đỡ sớm nha. Em cảm ơn các bác trước.

bạn bấm vào nút x ( x panel) chọn panel radio. nó ở đó.

cho mình hoi mình dang xai cây x1 nó gọi 12 giây bị tat nguoi ta gọi lại cũng vậy nũa có ai biết giúp mình vói mình xài wd 6.1

cho mình hoi mình dang xai cây x1 nó gọi 12 giây bị tat nguoi ta gọi lại cũng vậy nũa có ai biết giúp mình vói mình xài wd 6.1

bạn nói bị tắt là tắt nguồn luôn hay chỉ là ngắt cuộc gọi. nếu là ngắt cuộc gọi thôi thì do phần mềm. còn nếu tắt nguồn luôn thì do phần cứng bạn à, không nhầm thì do IC nguồn. vấn đề này Nokia cũng có cái bị. bạn nên đem đi bảo hành (nếu còn thời hạn bảo hành).

Cho e hỏi vấn đề vầy :
1. Màn hình khi có người gọi tới thì nó bị xọc hết màn hình lun (lúc màu này, lúc màu kia)
2. Các số trong màn hình nó bị quay ngược chìu ng sử dụng. :|
Có a nào biết bị sao hok?
Chổ nào sửa đc em ở HCM
Cảm ơn

Cho e hỏi vấn đề vầy :
1. Màn hình khi có người gọi tới thì nó bị xọc hết màn hình lun (lúc màu này, lúc màu kia)
2. Các số trong màn hình nó bị quay ngược chìu ng sử dụng. :|
Có a nào biết bị sao hok?
Chổ nào sửa đc em ở HCM
Cảm ơn

máy của mình cũng hay bị hiện tượng đó, nhưng chỉ do bản rom thôi bạn à. thử với bản khác đi. đã có rom 6.5 tương đối clean cho x1 để thành x1.5 rồi đó. mình chưa thấy lỗi nào.

Cho hỏi cách cấu hình 3G cho sony X1?

Bạn nào cấu hình đc mạng 3G cho may sony X1 làm ơn chỉ tôi với.Tôi dùng mạng viettel.Đã đăng ký xong mạng 3G rồi nhưng đang loay hoay mãi kô biết cách cấu hình cho máy để sử dụng.Ai biết làm ơn chỉ dùm.Thanks 4 read

Back