• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Lỗi ngắt cuộc gọi

1 con X1 bị lỗi như này : cứ gọi 13 giây là ngắt cuộc gọi..8-|.anh em xài X1 cho tớ hỏi lỗi đó sửa đc ko zậy ^^:D có fải là lỗi unlock - unlock lại rồi uprom là hết ko vậy :p tại trên 4rum có pài bán máy bị lỗi như vậy đó :-??

1 con X1 bị lỗi như này : cứ gọi 13 giây là ngắt cuộc gọi..8-|.anh em xài X1 cho tớ hỏi lỗi đó sửa đc ko zậy ^^:D có fải là lỗi unlock - unlock lại rồi uprom là hết ko vậy :p tại trên 4rum có pài bán máy bị lỗi như vậy đó :-??

bác thử chạy lại rom gốc xem. nếu bản rom gốc mà vẫn bị lỗi thì do lỗi phần cứng rồi. khi đó thì nên đem qua service, chứ unlock rồi thì họ không bảo hành cho nữa đâu.:D

Hỏi cách tắt chế độ rung của bàn phím ảo

Hi các bạn...

Mình đang gặp một trục trặc với em X1 của mình như sau: Khi ấn vào bàn phím ảo (Bàn phím mặc đinh, Finger Keyboard) của X1 thì máy rung khi ấn phím :(

Bạn nào biết cách tắt chế độ này đi chỉ giúp mình với. (Mình đang dùng Bàn phím mặc định + Finger Keyboard, Đã tìm trong phần System/input/ Option rồi mà không thấy chỗ nào tắt chế độ đó đi được) :-?

Cảm ơn bạn nhiều.

Hỏi cách tắt chế độ rung của bàn phím ảo

Hi các bạn...

Mình đang gặp một trục trặc với em X1 của mình như sau: Khi ấn vào bàn phím ảo (Bàn phím mặc đinh, Finger Keyboard) của X1 thì máy rung khi ấn phím :(

Bạn nào biết cách tắt chế độ này đi chỉ giúp mình với. (Mình đang dùng Bàn phím mặc định + Finger Keyboard, Đã tìm trong phần System/input/ Option rồi mà không thấy chỗ nào tắt chế độ đó đi được) :-?

Cảm ơn bạn nhiều.

Vấn đề về GPRS

hic!các pro ơi! cho em hỏi! giúp em cấu hình GPRS cho máy se x1 này với em làm mãi mà ko dc nơi!

mình bị lỗi 13s , ae biết chỗ nào sữa mấy cái này hôk . mình ở tp hcm

Chỉnh sửa cuối:
Cần giúp về vấn đề hao pin của X1

Thân chào anh em trong box Xperia X1, mình đang dùng một chú X1 hàng xách tay của ông anh để lại! Nhưng mình đang đau đầu với khoản pin của em nó, pin dùng bình thường cũng chỉ được hơn 1 ngày, còn nếu nghe nhạc một lúc hoặc vào Wifi một tý thì không được 1 ngày! Nay mình post tình trạng máy mình lên 4rum anh em vào đọc và góp ý để mình có thể tìm hướng khắc phục với nhé! Thanks all!

Chỉnh sửa cuối:
pin của x1 mà chỉ dùng được 1 ngày là có vấn đề rồi. với con x1 của mình thì cũng ít nhất 3 ngày mình mới sạc (nghe gọi bình thường) còn nếu nghe gọi ít thì phải 1 tuần mới sạc. mình có thói quen là thường tắt tất cả các dịch vụ kết nối mạng khi không dùng đến(3G hoặc GPRS), không dùng rom có manila..., để màn hình ở chế độ auto adjust backlight. nếu máy của bạn bị nóng thì bạn thử kiểm tra chế độ kết nối wifi xem, và cũng tắt các chế độ cập nhật email, thời tiết...nếu tình trạng không cải thiện thì có thể máy của bạn ăn nguồn nặng đó.

huhu..cả nhà ơi..e update service cái X1 của e mà chả hiểu sao lúc checking connected phone í nó báo là The product could not be indentified!!pls disconnect it &try again..e làm lại mấy lần đều báo nthe..hixx .như thế là làm sao??e fải làm j bi h??:(

x1 phải nói là pin rất good nhé,mình cầm 1 con mãi mới phải sạc đó

Hix! Chính vì thấy anh em trên mạng bảo Pin X1 dùng tương đối cũng được hơn hai ngày nên mới bực với tình trạng hao pin trên con X1 của mình!

Chỉnh sửa cuối:
mình mới mua x1 nên còn chưa rành lắm ,mình muốn hỏi về việc tìm địa chỉ MAC của card wifi trên con x1 để add vào router wifi thì mới kết nối wifi được(wifi chỗ mình vậy đó.....),anh em nào biết chỉ dùm mình nha ,mình tìm hết trên đây rồi mà ko thấy... xin cảm ơn!

sao em cài cái hardspl cho con x1 của em không được vậy, em làm theo hướng dẫn bác phạm quang nó mở lên một lúc rùi chuyển sang màn hình 4 màu rùi không thèm chạy, tự tắt active sync luôn, ai giúp giùm em

panel của x1 khi úp lên 6.5

em úp win 6.5 của x1 trên xda development
giờ không thấy panel x1 đâu hết giờ làm sao để cài lại các pác giúp em

Chắc ROM của họ gỡ Bỏ X-Panel rồi.Muốn có X-Panel thì bác vào khu vực PDAVIET ROM CHO X1,anh Sơn build rất nhiều bản Rom có cả X-panel đấy.

Back