• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

anh nguyenshadow cho em cái link down panel manager đi em có thử cài mấy cái panel manager nhưng khi chọn panel nó đều nói không thấy panel manager, cái bản rom này của em hình ảnh ok lắm không bị lỗi nào, mỗi tội không thấy panel manager thui

nó không nhận, bật panel lên nó đen thui hông thấy gì hết, rom em đang sử dụng là xperiaunoff hình ảnh ok, chức năng ok, chỉ mỗi tội không có xpanel

bạn tắt chế độ kết nối 3g chuyển wa gsm là xong ah đừng để auto nó cứ dò sóng hoài nên mau hết đó.mình để 3g 1 đêm tới sáng nó ngốn 50% còn gsm thì 3h tốn có 2% thoy.

Thêm 1 vấn để nữa trên thẻ nhớ cuả X1 cần được giúp đỡ

Tối qua mình có ngồi cài phần mềm trên con X1 của mình,số là khi mình đã cài hết phần mềm xong rồi,và vào Storage Card thấy có 1 file lạ có 2Kb thôi ( ko nhớ tên ) mình đã lỡ tay xoá nó đi,sau khi xoá xong mình có cài thêm phần mêm vào thẻ nhớ ( copy dữ liệu từ máy ra thẻ nhớ ) rồi rút dây USB ra.Khi mình dùng X1 của mình vào File Explorer để vào thẻ nhớ thì ko thấy folder Storage đâu cả,vào Storage Card thì tất cả những gì mình vừa copy từ máy sang thẻ = dây USB thì ko thấy đâu hết,mình xoá thử 1 file trong thẻ nhớ đi rồi thoát ra và vào lại thẻ nhớ thì lạ thay cái file mình vừa xóa vẫn còn nguyên ( mặc dù nó đã báo xóa được) sau đó thì ko đưa được cái gì vào thẻ nhớ nữa,cứ đưa vào xong rút dây USB ra lại trở về nguyên trạng lúc chưa đưa.Mình đã dùng đủ loại format trên diễn đàn,format các kiểu nhưng vẫn thế,ai có thể cho mình biết lỗi này do đâu ko? cái này lỗi thẻ hay lỗi do máy?cách giải quyết thế nào ?mình cần rất gấp.Cám ơn

Chả hiểu sao, em vừa mới mua con X1 về, lúc dùng IE để vào Internet nó cứ chọn GPRS/3G trước rồi tèo luôn báo không thể kết nối, mặc dù đã bật wifi, đã kết nối wifi.
Vậy có cách nào để nó vào được và chỉ vào qua wifi hay không các bác, em gà quá, các bác thông cảm!

Bạn dùng trình duyệt gì để xóa?
BẠn sử dụng bản ROM nào?
Bạn copy từ máy vào thẻ bằng Activesync hay StorageCard cài sẵn trong ROM cook.
Bạn dùng thẻ gì, thẻ xịn hay THAH
Bạn phải ghi chi tiết mới biết máy bạn bị gì. Thông thường bạn dùng ROM cook và dùng trình duyệt Rescofile Explorer bản crack thì trường hợp này xảy ra thường xuyên

anh vũ ơi, hôm wa em dùng thẻ 16gb để up rom làm giống như hôm bũa đi uống cafe mà sao báo lỗi không được vậy(no image file):-?, format the dậng 32fat rồi...! cai thẻ 512 wăng đâu mất tiu rùi^^ cài ban rom moi cua IT đó, www.htcpedia.com! cho em yahoo nha, cho dễ liên lạc

bạn hỡi, chỉ dùng thẻ <1GB để úp ROM thôi nhe. Đừng dùng thẻ có dung lượng lớn và cũng đừng port lên đây hỏi lý do nữa, khuyến cáo rõ ràng ở trên forum này và xda-developers rồi.
Không có thẻ thì up ROM qua cáp thôi, up cũng nhanh nên không nguy hiểm, đề phòng cúp điện thì nên up bằng laptop hay máy có bộ lưu điện. Lỡ mất điện nữa chừng thì rút cái, đưa máy về lại bootloader và up lại bình thường.

mình vẫn dùng thẻ 4G để up room mà. dùng thẻ dưới 1G có lẽ chỉ là khuyến cáo thôi chứ không nhất thiết.:D

tôi tính tiễn i900 đi và rước X1. không biết dòng này có hơn gì I900 không, như hổ trợ sensor và gọi video call...v.v... xin anh em hổ trợ

tôi tính tiễn i900 đi và rước X1. không biết dòng này có hơn gì I900 không, như hổ trợ sensor và gọi video call...v.v... xin anh em hổ trợ

x1 không có sensor nhưng gọi video thì chắc rồi. cảm ứng điện trở nhưng dễ chịu hơn điện dung của OMNIA. chỉ có vỏ của x1 là tệ thôi, còn mọi cái đều ổn:(

mình vẫn dùng thẻ 4G để up room mà. dùng thẻ dưới 1G có lẽ chỉ là khuyến cáo thôi chứ không nhất thiết.:D

Cái này chắc là khuyến cáo cho ai xài thẻ 4G hàng chợ trời tốc độ thấp dữ liệu ko ổn định do fake dung lượng :D.

huhu..cả nhà ơi cho e hỏi X1 của e chả hiểu sao bi h chỉ cần hơi trượt nhẹ ra là màn hình tự nhiên đen thui..đóng lại bt thì tầm 5s sau lại bt nhg chỉ cần trượt máy là lại bị như thế..hixx..liệu có phải là đứt cable k ah?e bt trượt nhẹ nhàng lắm mà..e thử restart lại vẫn bị thế..cả nhà cứu e với..huhu

CHào tất cả mọi nguơi........E mới xài X1 àh nên còn gà lúm.............
E đang gặp chút vấn đề mong mọi người giúp đỡ........
Dt e xài bình thuờơng............khi đi học e để cho độ rung.........
Nhung tại sao khi e gọi đế 1 số nào đó muh số đó đang busy thì dt kêu tiếng bipbip........bị giáo viên bắt............và khi kết thúc 1 cuộc gọi cũng có tiếng bipbip nữa............
Ai bít cách tắt cái sound đó thề nào không nhỉ...........
Chứ kiểu này bị thu dt sớm quá........
cẢm ơn mọi nguoi.............

mình xài room gốc của X1,ver 1.05.931.10,thẻ 2GB nhưng là thẻ tàu,Tranflash micro SD.đã dùng NetX để format mà lúc cài vào cũng chẳng được,dùng cả chế độ Active Sync lẫn cáp USB nhưng vẫn ko được,ko biết nó bị sao.ai biết chỉ giùm với

Back