• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

Bạn chép foder đó vào, vào pm magickey rồi thoát ra, thế là phín call đã thành phím ok :D

Bạn chép foder đó vào, vào pm magickey rồi thoát ra, thế là phín call đã thành phím ok :D

Cảm ơn b rất nhjều, mình đã thành công rùj, thế là m có thể dùng tạm đc 1 tg nữa rùj.

Nghĩa là máy của bạn đã hack trước đó rùj nhưng sau khj format thì fảj hack lạj, a chàng đó lấy imeil của bạn để đăng ký lấy file cer và key của b để hack lạj cho b thôj, mất bao nhju vậy? Ở diễn đàn có hd cụ thể đó b.

ra là thế ...mình cài free chỗ đó ko tính tiền...à các a cho hỏi máy e cài syclean 1.1 đc vh của SymPViet có phần đổi font ko cần cài cái font LT gì đó ..bửa đổi đc cái font rất đẹp tên gì nhỉ hình như corsiva.tff nghiêng nghiêng hơi thư pháp tí đẹp lắm gì đó sau đó cài 3 cái game tự nhiên nó rs máy và h ko đổi font nữa mà sài về font mặc định lun ùi . ai bik cách chỉ e với , vs lại cho e sin cái font nào hiển thị tiếng việt mà đẹp như font corsiva.tff nha .thanks nhìu lắm

ra là thế ...mình cài free chỗ đó ko tính tiền...à các a cho hỏi máy e cài syclean 1.1 đc vh của SymPViet có phần đổi font ko cần cài cái font LT gì đó ..bửa đổi đc cái font rất đẹp tên gì nhỉ hình như corsiva.tff nghiêng nghiêng hơi thư pháp tí đẹp lắm gì đó sau đó cài 3 cái game tự nhiên nó rs máy và h ko đổi font nữa mà sài về font mặc định lun ùi . ai bik cách chỉ e với , vs lại cho e sin cái font nào hiển thị tiếng việt mà đẹp như font corsiva.tff nha .thanks nhìu lắm

Bạn cài cái fontChanger bên ứng dụng python rồi dùng font Yaheihandelgotd.Ttf rất đẹp m đang dùng rất ok. Nếu b tìm ở diễn đàn ko thấy để m up cho

mình muốn tìm 1 pm ghi âm cuộc gọi full dùng tốt nhất cho N73Me. Thank

Pm ghi âm thì nhiều lắm, nhưng m thấy Ultimate_Voice_Rec dùng cũng tạm đc. Vì ram của n73 it quá, mình dùng cái này thấy tốn ít ram hơn mấy cáj khác.

anh em ai có phàn mềm nào nháy máy mà cho đối phuơng uot luôn không? cho mình xin luôn cả phần mềm nháy máy và chống nháy máy( kiểu bắt máy mà đối phương không biết ) vì mình dạo này bị khủng bố nhièu quá, bực thật, thank anh em nhiều.

Bạn cài cái fontChanger bên ứng dụng python rồi dùng font Yaheihandelgotd.Ttf rất đẹp m đang dùng rất ok. Nếu b tìm ở diễn đàn ko thấy để m up cho

bạn ui up cho mình cái font Yanheihandelgotd.tff đi mà sao máy mình tự nhiện ko hiển thị nữa à

bạn ui up cho mình cái font Yanheihandelgotd.tff đi mà sao máy mình tự nhiện ko hiển thị nữa à

Font Của b nè http://download145.mediafire.com/ryircxzltejg/vtlam0w4ioz/YaHeiHandelGotD.ttf Bạn cài đặt rompatcher, nếu cài rồi thì thôi. mở rompatcher lên apply file open4all sau đó copy font này vào e/resource/fonts nếu ko có thì bạn tạo mục fonts trong resource rồi copy vào đó xg thì cài Font router là ok, nhớ gỡ hết các font b đã cài nhé, kể cả thằng fontchanger cũng gỡ luôn, rồi kd lại là ok.

Chỉnh sửa cuối:
Font Của b nè http://download145.mediafire.com/ryircxzltejg/vtlam0w4ioz/YaHeiHandelGotD.ttf Bạn cài đặt rompatcher, nếu cài rồi thì thôi. mở rompatcher lên apply file open4all sau đó copy font này vào e/resource/fonts nếu ko có thì bạn tạo mục fonts trong resource rồi copy vào đó xg thì cài Font router là ok, nhớ gỡ hết các font b đã cài nhé, kể cả thằng fontchanger cũng gỡ luôn, rồi kd lại là ok.

rất cám ơn cậu nhưng mình gà đến nổi bik cái rombatcher là cái gì chết lìn á

rất cám ơn cậu nhưng mình gà đến nổi bik cái rombatcher là cái gì chết lìn á

http://files.myopera.com/vothienpda/files/ROMPatcher_1_0_2_Unofficial_SIS.sisx b down cái này về. Rồi cài vào máy. Mở lên vào options và apply open4all là đc, chúc vui

Rompatcher được dùng để kd patches , giúp truy cập và thay đổi 1 số chức năng của máy mình nói v ko biết đúng ko. B xem thử bài này của vt xem. http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3 khi vào resource b fải xóa tất cả các font ở đó nhé, chỉ để 1 font m gửi cho b thôi. Nếu ko xóa đc thì rút thẻ ra, kd lại máy , bật rompatcher open4all, vào xóa là đc.

Auto ơi bạn làm ơn set lại cái magickey dùm m với. Cho phím gọi thành ok, còn ok cho nó mất td luôn, nếu ko đc thì bạn set nó thành phím hình bút chì(shift) thanks !

Last edited by a moderator:
Máy mình bị hỏng nút điều hướng, nên việc điều khiển gặp rất nhiều khó khăn, bây giờ mình muốn sửa có đc k nhỉ và giá cả bao nhiêu?

Máy mình bị hỏng nút điều hướng, nên việc điều khiển gặp rất nhiều khó khăn, bây giờ mình muốn sửa có đc k nhỉ và giá cả bao nhiêu?

Bạn qua tiệm linh kiện điện thoại mua 1 nút lắt,giá 10k rồj thay

Bạn qua tiệm linh kiện điện thoại mua 1 nút lắt,giá 10k rồj thay

Nút đó là joytick đk ở giữa hả b? B mua ở đâu mà bèo v? M hỏi toàn trên 200k mà chất lượng thì ko biết. Nên fải dùng tạm cái magickey

Back