• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Có ai downgrade firmware từ 30 -> 2x bằng JAF thành công chưa nhỉ ? Có thì report cho mình phát :D

Có ai downgrade firmware từ 30 -> 2x bằng JAF thành công chưa nhỉ ? Có thì report cho mình phát :D

sao phải downgrade firmware từ v30 xuống v2x vậy bạn , thường firmware mới hổ trợ tốt cho máy mà .

:))chịu kho tý bạn sắp có 3g rồi mà mình load có sao đâu

Cái vụ 3G của ông nội Vina sao mà oải quá. Chờ thêm 1 thời gian nữa xem thế nào. Mua N78 chỉ là chờ có 3G để chơi cho nó sướng thôi.

Posted via Mobile Device

sao phải downgrade firmware từ v30 xuống v2x vậy bạn , thường firmware mới hổ trợ tốt cho máy mà .
Mình cần về firm cũ để vọc máy.

Bạn dùng NSU mà chạy firmware, luôn luôn có đc firmware mới nhất!!:-??:-??=D>
Firm mới nhất thì mình luôn cài từ khi mới ra bản leak, với lại mình hỏi downgrade chứ có cần upgrade đâu =))

Mình đăng ký 3G của vinaphone thành công rồi...dùng để load Web thì ok nhưng dùng Mobile TV thì không được,còn Mobile Camera thì cũng bị báo lỗi > info - internal Commnicationn Error Ptsp 10.1.10.72\cam 36.sdt tức quá,mất toi gói U25 là 25k cộng Mobiletivi là 50k cộng Mobile Camera là 30k Tổng cộng đóng học phí hơn 100k mà không dùng được,gọi lên tổng đài 18001091 nhánh 193 thì nhân viên trả lòi ấm ớ,bảo N78 không hỗ trợ...Xin các bạn chỉ giáo...
Mình cài dặt 3G chuẩn rồi...cột sóng lên căng đét nhưng chỉ lướt web được thui chú không thể dùng xem tivi và mobile camera được,mặc dù vào trang wab của mobiletivi và mobile Camera được rồi,nhưng khi kíck vào kênh tivi muốn xem thì không được,Camera mobile thì báo lỗi

trời. bạn làm thế chi. mình test 3G bằng gói u1 xài. đỡ đau tim vì 3G trừ tiền. mấy nhân viên tồng đài Vina đó mà bít gì chứ. mấy bửa nay mình gọi cả chục lần nên mới bít đó chứ. bên Mobi thì nhân viên pro lắm, cứ tưởng Vina cũng thế nên... mình xài được thêm tính năng mobile tivi. chỉ có 12k hà.

Trời...có xem được tý nào đâu mà biết có nét hay không...cái thằng vina này làm ăn láo toét quá...tiền thì trừ của khách hàng ngay mà dịch vụ thì như con c...bọn nhân viên tổng đài thì ấm ớ không trả lời được,cứ nói quanh co,hoặc ngắt kết nối,3G ơi là 3G....có lúc lại còn hiện lên cả 3,5G nữa mới tức chứ....

Posted via Mobile Device
k nét. Định dạg phát là 3gp. 176*144 đó. 15kêh, mình xem vtv1 và 3, htv 7 và 9. Còn mấy kêh khác k wan tâm.
Côg nhận mình may mắn, tuy bị trừ tiền nhưg mà chất thj đảm bảo, tốt đến nỗi nói ra ai cũg cho là mình nói dóc, thôi kệ, mình xài mình bít.

Có bác nào biết phần mềm nào làm cho N78 có hiệu ứng phóng ra phóng vô khi load menu như ở N81 ko nhỉ :-/

Mình dùng trình duyệt của máy thì bị báo là không có tín hiệu từ cổng giao tiếp...dùng Opera thì vào ngon lành để lướt web,nhưng lhi vào trang 3G.vinaphone.com.vn để xem tivi khi kick vào Live TV để xem thì nó vào được các kênh truyền hình cần xem nhưng khi bấm vào 1 kênh nào muốn xem thì nó lại hiện lên 1 trang khác cứ báo kiểm tra điện thoại của bạn có thể sử dụng được dịch vụ này không thì nhấn vào đây,khi nhấn vào thì nó lại hiện ra bảng Test 2G,Test 3G,Test iphone...bấm vào Test 3G thì nó cứ đứng im phăng phắc ý....chán quá...
Hay là trình duyệt Opera 8.65 này của mình không dùng được 3G?
Nhưng trình duyệt IE mặc định của máy thì mình không vào được trang wap 3G của nó được...khi vào nó cứ trắng tinh chẳng có tý nào cả?còn các trang web khác thì vẫn vào vô tư
Xin các cao thủ hướng dẫn cho tớ với...tức quá đi thôi.....

Posted via Mobile Device
k nét. Định dạg phát là 3gp. 176*144 đó. 15kêh, mình xem vtv1 và 3, htv 7 và 9. Còn mấy kêh khác k wan tâm.
Côg nhận mình may mắn, tuy bị trừ tiền nhưg mà chất thj đảm bảo, tốt đến nỗi nói ra ai cũg cho là mình nói dóc, thôi kệ, mình xài mình bít.
Bạn hướng dẫn mình cách setup 3G lại với...cám ơn bạn nhiều...
Tel. 0943645415 bạn hướng dẫn mình nhé....cám ơn bạn nhiều
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(

Posted via Mobile Device

Chuẩn, các bạn kia là do ko đọc kỹ thủ tục đăng ký, các điều kiện kèm theo, làm sai bị trừ tiền lại kêu dịch vụ ko tốt

Posted via Mobile Device

Bạn hướng dẫn mình cách setup 3G lại với...cám ơn bạn nhiều...
Tel. 0943645415 bạn hướng dẫn mình nhé....cám ơn bạn nhiều
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(

bạn đã đăng ký và đã mất tiền rồi thì đăng ký lại làm gì
hình như bạn cũng khá chịu chơi khi đăng ký mất 105k tiền thuê bao, dù 1 tháng bạn ko sử dụng 1 tí nào bạn cũng mất 105k, vậy thì tại sao bạn ko đăng ký luôn gói U300, tức là 300k 1 tháng là bạn có thể sử dụng được cả 3 dịch vụ, dùng thoải mái mái ý chứ
còn muốn xem được tivi và mobile camera thì bạn phải dùng trình duyệt mặc định của điện thoại mới xem được, trang wap của vina là wap.vinaphone.com.vn
thêm nữa là trình duyệt nào cũng có thể sử dụng được 3G miễn là bạn chọn đúng Access point là vinaphone gprs
chúc bạn thành công :)

mình đã sử dụng được video call chất lượng rất good thử giữa 2 máy N78 và N81,ảnh đẹp nhưng tiếng hơi rè...giống như mình quay video xong xem lại.dịch vụ này very good rồi.Còn Camera Mobile thì tạm được vì ảnh hơi giật,như vậy cũng tạm ổn,ko lo bị tắc đường nữa rồi.Còn mỗi MobileTv là chưa dùng được để xem tivi và phim,mới chỉ xem được ca nhạc online thôi,ko biết tại sao.Nhưng nói chung là mỏi tay và mắt từ sáng đến giờ cũng được đền đáp xứng đáng.Vinaphone cố lên!Bạn nào muốn thử Video Call thì gọi cho mình nhé.Tel 0943645415
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Cách cài đặt để xem tivi trên Mobiletv
Để cài đặt :
Truy cập Menu >> Media >> Media Player >> Streaming Set >> Active Connection Setting >> Chọn bất kỳ cấu hình nào còn trống (empty) >> Edit Active Connection Setting >> UDP Port Range: 1024-65535
Chọn Connection Setting:
+ Settings’ Name: Mobile TV
+ Proxies: Disable
+ Data bearer: GPRS
Chọn Bearer Settings
+ GPRS access point: Vina GPRS
+ Authentication type: Normal
+ Login Type: Automatic
+ User name: mms
+ Password: mms
- Kiểm tra cài đặt trong RealPlayer: Menu >> Media >> RealPlayer >> Option >> Setting >> Streaming >> Network
+ Default access point: Vinaphone GPRS
+ Online time: Unlimited
+ Lowest UDP Port: 6970
+ Highest UDP Port: 32000
Sao trong N78 mình không tìm thấy Streaming Set nhỉ,chỉ thấy mỗi Realplayer thôi...
Bạn nào dùng N78 thì chỉ cho mình với nhé
Chưa Set được cái này > Streaming Set >> Active Connection Setting vì không biết nó nằm ở đâu nên chưa xem được MobileTV...Bạn nào biết nó nằm ở đâu thì chỉ cho mình với nhé

Chỉnh sửa cuối:
Back