• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Thiếu gì phần mềm chat, bác qua box ứng dụng mà tham khảo. Ví dụ như là Yamee, Kmessenger, Kimkim, Vitalk, Ola, Buddy, mỏi tay quá thôi bác qua đó xem đi nhe!
Posted via Mobile Device

Có anh em nào nghe nhạc mà bị báo lỗi hệ thống không hic dù mình format lại máy mà nó cứ báo thế dù

Có anh em nào nghe nhạc mà bị báo lỗi hệ thống không hic dù mình format lại máy mà nó cứ báo thế dù

Có bị rồi. Cách của mình là tháo thẻ ra, lắp vào, tắt nguồn, khởi động lại máy, vô trình phát nhạc và thưởng thức nhạc thôi.

Posted via Mobile Device

Biết thì nói là biết! Không biết thì đi hỏi đừng chém gió người ta cười cho

Chỉnh sửa cuối:
Không cần thiết phải cài mấy cái đó đâu bạn ah
Ông có biết cài cái đó làm gì không mà nói không cần thiết?

dùng cái đó cũng đâu khó lắm đâu bạn
Ông này lại chém gió nữa

có hướng dẫn mà, bạn chịu khó tìm chút đi!

Mấy bố này chỉ nói chung chung = (chém gió)thôi chứ thực có biết cài không? Tui hỏi là hỏi cài IM mặc định kìa chứ còn cài thêm IM vào thì nói làm gì?

Chỉnh sửa cuối:
Biết thì nói là biết! Không biết thì đi hỏi đừng chém gió người ta cười cho

Đúng đó. Người ta hỏi không biết thì nói không biết, trả lời thì như là mình biết, rốt cục lại không biết, thiệt là bó tay mấy bác này luôn.

Posted via Mobile Device

anh em ơi cho em hỏi tí nha. Con N78 của em dạo này sao mà xài mau hết pin quá vậy, em sạc pin đầy rồi nhưng chỉ xài khoảng 1 ngày là hết à. Em chỉ lướt web, xài skyfire thôi. Không biết Pin của em có bị chai không nữa
:((

link đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=794010
các bác xem đi,khỏi phải cãi nhau với chém gió, em thì dùng slick và sh thấy tốt rồi nên ko cần phải thử cái này làm gì

Bác này " nói là làm" không giống mấy bố hay chém gió. Thanhk bác! OK rồi! Em nhầm serviece của yahoo là TMPS hóa ra là IMPS nên không cài được!:D. Em vẫn dùng cả Slick nhưng muốn cài cái nữa vì dù sao nó cũng có sẵn trong máy mà!

anh em ơi cho em hỏi tí nha. Con N78 của em dạo này sao mà xài mau hết pin quá vậy, em sạc pin đầy rồi nhưng chỉ xài khoảng 1 ngày là hết à. Em chỉ lướt web, xài skyfire thôi. Không biết Pin của em có bị chai không nữa

Bạn xài ứng dụg đó trog bao nhjêu h/ngày? Nếu từ 3h trở lên cũg hợp lý rồi vì skyfire rất nặg.

Posted via Mobile Device

Bạn xài ứng dụg đó trog bao nhjêu h/ngày? Nếu từ 3h trở lên cũg hợp lý rồi vì skyfire rất nặg.
minh khong co xai Skyfire thuong lam. lau lau moi xai, chi khoang 20 phut a. chac pin minh bi hu roi. anh em co ai bi nuh minh khong? chia se cho minh biet nha

minh khong co xai Skyfire thuong lam. lau lau moi xai, chi khoang 20 phut a. chac pin minh bi hu roi. anh em co ai bi nuh minh khong? chia se cho minh biet nha

Có thể pin của bác bi chai rồi đó, bác thử sạc đầy pin rồi restart máy, để máy thế đùng bật ứng dụng nào xem pin có mau hết ko. Kiểm tra xem có chương trình nào chạy ẩn mà khởi động cùng với máy ko, mấy cái đó cũng làm máy mau hết pin đó.
Máy của em sạc đầy rồi để được chừng 5 ngày đó, mỗi ngày lướt web 30' với opera mini, thi thoảng mở máy nghe nhạc bằng loa ngoài (để âm lượng 50%), thi thoảng nghe gọi , nhắn tin... Nói chung pin của máy khá trâu đó.
Kinh nghiện của em là ko sạc pin vô tội vạ, xài cho đến khi máy báo hết pin rồi mới sạc, khi sạc chỉ nên để chừng 3 tiếng đối với sạc kèm theo máy (dòng 800mA) (tốt nhất là khi máy báo đầy pin thì để thêm chừng 30' nữa rồi tháo sạc). Không để máy sạc qua đêm.
Chút ít kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác :D.

Mình thì cứ xài sạc thoải mái, nhiều thì 2 ngày, ít dùng thì 3-4 ngày, thây kệ nó đi, cứ sao mình xài được thì thôi, 1 đời ta 3 đời nó mà.
Posted via Mobile Device

Sao mình dùng 3G được khoảng 15' là pin nóng như đốt thế nhỉ?? Mọi người dùng có bị thế ko vậy??

Posted via Mobile Device
nó đó bạn ah. Mình xài 3G là fải tháo nắp rồi để máy quạt suốt.
Pạn j ở trag trước đó chắc là pin chai ùi. Mình lướt opera liên tục gần 5h mới hết pin.

Pin chai rối

Đúng là nóng thật, nhưng không phải do 3G mà do các bác sử dụng máy liên tục để truy cập mạng và nhất là xem TV (xem Video bằng kết nối mạng), mình cũng phải dùng quạt suốt đây dù chưa kết nối được 3G.

ac.chưa kết nối 3G thì quạt chi trùi. mình xài E lướt web liên tục từ 7h đến 10h mà có thấy nóng bao nhiêu đâu. trong khi 3G chơi tí là lên cơn sốt liền đó.

ac.chưa kết nối 3G thì quạt chi trùi. mình xài E lướt web liên tục từ 7h đến 10h mà có thấy nóng bao nhiêu đâu. trong khi 3G chơi tí là lên cơn sốt liền đó.

Đúng rồi chỉ dùng 3G nó mới nóng thế thôi chứ sài gprs thì có sao đâu ta. nản ghê...Thế này Mobi chính thức có 3G thì chắc cũng chả sướng lắm...với tình hình máy như thế này.:-??

Back