• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

Địa chỉ download Operamini 4.2 tại mini.opera.com nhe, dùng trình duyệt mặc định của máy, tự động load ngôn ngữ tiếng Việt luôn.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
bạn cứ vào www.operamini.com bằng trình duyệt mặc định thj sẽ có chỗ down bằng Tiếg Việt và có cả 5.0b lun. Ah, qua box ứng dụng down operamobile 10b miễn phí kìa.

Vãi lọ, pin mình còn cỡ 75%, cắm vào vi tính xài 3G vina kéo mấy file trên MF tầm 1h15' là hết pin :| Về sau pin yếu tốc độ tải chậm lại rõ rệt, ban đầu 3xx-4xx, sau toàn 1xx KB/s :|

Mình đang xài opera mini 5 này . Giao diện đẹp cứ như Iphone ấy . Nhưng lag cực
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
vậy chứ mình thấy 4.2 vẫn là đỉnh nhất. Dù j thj nó vẫn lấy 1/3 ram trốg của máy rồi.

các bạn cho mình hỏi.Có bạn nào dùng free-isms không? Thấy phần mềm này rất hay. NHưng có điều bất tiện là khi mình muốn giấu tin nhắn(dùng 1 số phần mềm rồi) thì trên free-isms vẫn không bị ẩn,vẫn đọc bình thường.Bạn nào có phần mềm giấu tin nhắn mà không hiện trên free-isms không?

tốt đâu mà tốt. mình có xài rồi. giao diện hơi bị khác và chạy ko nhanh như 4.2.

Đúng đó, Operamini 4.2 là nhanh nhất, Operamini 5 chuối hơn nhiều. Còn Opera Mobile 10 beta thì đuối luôn xài chút xíu là đứng im không thoát ra được.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
mình dùng nút menu thoát ra ngoài. Dùng handy taskman tắt nó hoài mà k đc. Kết cục tắt đc nó...
Có điều máy e cũng tắt lun òi. Hjc.
5.0 là dùng cảm ứng mới thích hợp.

Mình mới up FW lên 30.011. Trong quá trình up, mình sử dụng 1 SIM Vietnamobile để tránh việc bị gọi/nt. Sau khi up thành công, mình lắp SIM Viettel của mình vào, thì đột nhiên thấy xuất hiện biểu tượng tin nhắn nhâp nháy ở phía gần cột pin. Kiểm tra hòm thư thì đều dưới 1/3 dung lượng cho phép~~~> ko fải là do đầy tin nhắn. Mình đã tìm mọi cách để tắt nó nhưng ko đc. Thế nhưng khi lắp cái sim Vietnamobile kia thì cái biểu tượng đó lại biến mất và chỉ xuất hiện khi lắp SIM Viettel kia.
Bạn nào biết hoặc đã gặp trường hợp này mà có cách giải quyết giúp mình ko?

Posted via Mobile Device
mình ngj k fải do máy đâu. Do sim, bạn căn cứ đâu mà nói 1/3 hòm thư tin nhắn sim? Vì có lúc nhjn thấy 1 tin chứ nó chjếm dung lượg = 4~5 tin nhắn đó. Bạn thử xoá hết tin nhắn sim đi xem sao? Hay chuyển qua máy.
K bít đúng k nữa. Bạn xem kỹ lại đi. Anh em đâu ai bị j đâu.

Posted via Mobile Device
Mình có bảo là bộ nhớ sim đâu. Đang bảo bộ nhớ thẻ và máy ý. Trước đây k bị như vậy. Dù sao cũng vừa format lại toàn bộ rồi, huhu

Gặp rắc rối tiếp =.="
Mình mới đăng kí đc file cer và KKK trên opda, đã signed thành công nhưng khi install vào máy thì đều báo file corrupted :(
Đã kiểm tra kĩ trong App.Manager, đã chọn Online check Off và Software Installation All.
Bạn nào có ý kiến rì về vụ này ko? =.="

ủa . Ông cường . Clip của tui đâu ?
Posted via Mobile Device

Gặp rắc rối tiếp =.="
Mình mới đăng kí đc file cer và KKK trên opda, đã signed thành công nhưng khi install vào máy thì đều báo file corrupted :(
Đã kiểm tra kĩ trong App.Manager, đã chọn Online check Off và Software Installation All.
Bạn nào có ý kiến rì về vụ này ko? =.="

Dùng freesigner add kkk và cer vào sign cho nó lành

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:
ủa . Ông cường . Clip của tui đâu ?
Posted via Mobile Device

Bạn cần gấp k!? Vì hjện tại máy tính ở trườg mình chj cho lướt web, k down, up đc j cả. Hjc.
2 file tên là "Nokia_N78.3gp" và "Welcome_N78.mp4".
Tổg cộg 12mb nhưng xem rất tốt.

Posted via Mobile Device

Mình mới up FW lên 30.011. Trong quá trình up, mình sử dụng 1 SIM Vietnamobile để tránh việc bị gọi/nt. Sau khi up thành công, mình lắp SIM Viettel của mình vào, thì đột nhiên thấy xuất hiện biểu tượng tin nhắn nhâp nháy ở phía gần cột pin. Kiểm tra hòm thư thì đều dưới 1/3 dung lượng cho phép~~~> ko fải là do đầy tin nhắn. Mình đã tìm mọi cách để tắt nó nhưng ko đc. Thế nhưng khi lắp cái sim Vietnamobile kia thì cái biểu tượng đó lại biến mất và chỉ xuất hiện khi lắp SIM Viettel kia.
Bạn nào biết hoặc đã gặp trường hợp này mà có cách giải quyết giúp mình ko?

nguyên nhân này la do tin nhắn trong sim. Bạn vào phần tin nhắn sim xóa đi là hết không cần phải fomat.

Back