• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
mình muốn mua 1 sợi cáp kết nối qua tivi của n82.có ai biết chỉ mình với.mình ở Tphcm.thank trước nha.

Máy N82 mình sao cài theme vào nó chạy hơi yếu, còn theme trong máy thì chạy o o.
cái FW có gì mới k các a?

Máy N82 mình sao cài theme vào nó chạy hơi yếu, còn theme trong máy thì chạy o o.
cái FW có gì mới k các a?

Bạn cài Theme hỗ trợ đúng cho dòng máy của bạn thì chạy bình thường, thêo kinh nghiệm bạn nên cài trên bộ nhớ máy.

Mình mới mua con N82 đươc 5 tháng ko rơi rớt gì hết tự nhiên sáng nay thấy có một vết ố. bị điểm chết rùi phải hem mấy Pro !!! có cách nào khắc phục ko? hay là đem đi bảo hành !! Nokia có bảo hành trong trường hợp này ko vây?

Mình mới mua con N82 đươc 5 tháng ko rơi rớt gì hết tự nhiên sáng nay thấy có một vết ố. bị điểm chết rùi phải hem mấy Pro !!! có cách nào khắc phục ko? hay là đem đi bảo hành !! Nokia có bảo hành trong trường hợp này ko vây?

đem đi bảo hành xem nó phán sao, coi chừng bị luộc đó. Theo mình nghĩ có thể do bạn bị cấn màn hình nên thế

Mình cài xplore 1.35 vào kiểm tra tốc độ của máy thì thấy ghi CPU chỉ có 206 trong khi xem trên mạng là 332 và số IMEI ko đúng khi dùng lệnh *#06# ???? Vậy N82 có 2 fien bản à. Máy mình màu đen. CPU chỉ có 206 làm máy chạy như rùa. Ai bít cách tăng tốc độ cho mobile thì PM cái nào

Mình cài xplore 1.35 vào kiểm tra tốc độ của máy thì thấy ghi CPU chỉ có 206 trong khi xem trên mạng là 332 và số IMEI ko đúng khi dùng lệnh *#06# ???? Vậy N82 có 2 fien bản à. Máy mình màu đen. CPU chỉ có 206 làm máy chạy như rùa. Ai bít cách tăng tốc độ cho mobile thì PM cái nào

Số IMEI không đúng là sao bạn, N82 mà bạn bảo là chậm như rùa, thì NOKIA bạn chẳng dùng được máy nào đâu. Việc nhanh chậm có thể còn phụ thuộc vào người sử dụng nó nữa đấy nhé.

Posted via Mobile Device
Cái chuyện kiểm tra imei bằg xplore va *#06# hok giốg là do cái xplore bạn cài là hàng cr@ck, hacker dùng 1 imei đã đk key xịn, và họ làm bản cr@ck này nhận imei và key đó ờ mọi máy cài nó.> bạn dùg nó hok bắt reg nữa, vì nó đâu có nhận đc imei of máy bạn.
N82 mà chậm j bạn. Nếu chê thì bạn tìm n900 ấy, hok thì n920 sắp ra.

Ps: cái tốc độ 206 và cái imei khi bạn kt đó là cái thông tin of cái máy mà cr@cker đã đk key of Lgc và cr@ck cho m xài đó.

Vậy có cách nào tăng thêm tốc độ chạy cho máy ko. Giống như ép xung PC ấy ............

Vậy có cách nào tăng thêm tốc độ chạy cho máy ko. Giống như ép xung PC ấy ............

Posted via Mobile Device
Mình nhớ có pm tươg tự ép xung đã post ở diễn đàn đó, bạn search lại đi. Và có cả hướng dẫn làm máy kđ nhanh hơn đó. M hok dùng nên chẳg nhớ.

ui tìm rùi mà ko thấy nè. Mình cũng nhớ là vào cái to do rùi làm j nữa thì ko rõ. Nhưng ko hiểu sao mình cài fifa09 vào đá giật đùng đùng ko đá đc. Có fai là do bộ vi sử lý của máy yếu ko. Làm cách nào để kiểm tra chính xác toàn bộ thông tin về N82 nhỉ??

ui tìm rùi mà ko thấy nè. Mình cũng nhớ là vào cái to do rùi làm j nữa thì ko rõ. Nhưng ko hiểu sao mình cài fifa09 vào đá giật đùng đùng ko đá đc. Có fai là do bộ vi sử lý của máy yếu ko. Làm cách nào để kiểm tra chính xác toàn bộ thông tin về N82 nhỉ??

Posted via Mobile Device
Fifa ngage hay jar thế bạn? Bạn tìm pm speedyGO đó, tăng tốc. Cò thông tin thì swiss manager pro vừa xem thông tin, vưà giúp máy chạy nhanh nhờ nén ram, giải phóng ram.

Bạn dùng soft việt hóa device status để xem thông tin máy. Nếu bạn dùng lệnh *#06# mà ko trùng số seri thì mình nghỉ máy bạn là hàng giả rồi.Thẻ nokia clup giả quá trời.Máy mình cài những game 100MB trở lên mà vẫn chơi bt.

Anh em cho hỏi tí
Hiện em muốn mua cái tai nghe bluetooth nhưng ko biết dùng thứ này có bền ko nữa, thấy giá cao ngất ngưởng 700-1 triệu nhưng chỉ bảo hành 6 tháng hè( Thế giới di dộng-VTA)
em sợ mua về dùng vài hôm thì vứt quá với lại ko biết là khi nghe bằng Bluetooth có hại cho bộ óc ko ta, theo em biết thì sóng Bluetooth ko tốt cho chúng ta
vậy muốn hỏi ý kiến anh em -ai đã từng dung tai nghe Bluetooth thì cho ý kiến có nên mua hay ko
Thanks

Anh em cho hỏi tí
Hiện em muốn mua cái tai nghe bluetooth nhưng ko biết dùng thứ này có bền ko nữa, thấy giá cao ngất ngưởng 700-1 triệu nhưng chỉ bảo hành 6 tháng hè( Thế giới di dộng-VTA)
em sợ mua về dùng vài hôm thì vứt quá với lại ko biết là khi nghe bằng Bluetooth có hại cho bộ óc ko ta, theo em biết thì sóng Bluetooth ko tốt cho chúng ta
vậy muốn hỏi ý kiến anh em -ai đã từng dung tai nghe Bluetooth thì cho ý kiến có nên mua hay ko
Thanks

Bên ngoài có bán khoảng 140-180 1 cái đó bạn, BH 2 tháng. Cũng hok nhớ tên đầy đủ là j nhưng hình như BH-... j đó.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back