• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Có bác nào xài #G của Viettel chưa hướng dẫn cho em với em gửi tin nhắn tới tổng đài rùi nhưng thực hiện video call hok dc ngay cột sóng nó hiện chữ 3G roài mà hok làm gì dc chỉ để nhìn chơi cho vui thui có bác nào rảnh thì hướng dẫn đầy đủ cho em với.Em xin chân thành cám ơn ^^!

Có bác nào xài #G của Viettel chưa hướng dẫn cho em với em gửi tin nhắn tới tổng đ�i rùi nhưng thực hiện video call hok dc ngay cột sóng nó hiện chữ 3G roài mà hok làm gì dc chỉ để nhìn chơi cho vui thui có bác nào rảnh thì hướng dẫn đầy đủ cho em với.Em xin chân thành cám ơn ^^!

Bạn Chuyển băng tần cho máy từ GSM sang UMTS băng tần 1900 – 2100 Mhz.
Bạn vào Menu >> Settings >>Phone >>Network >> Network Mode >> chọn UMTS (hoặc Dual Mode)
Một số loại điện thoại tự động chuyển đổi băng tần, bỏ qua bước này. Chúc bạn thành công.

Posted via Mobile Device

hic sao em n82 của mình hôm trước đi học ở trường vẫn lướt web bằng wifi ngon lành mà hôm nay nó lại báo lỗi kết nối nhỉ? không vào được web nữa, có ai biết lỗi của nó không vậy?

Con 82 cua em pi mat chuc nang go tv co dau rui,xin giup do. Em van an chu â,ă,ư,ô . . . dc nhung khi an phim * thi no lai hien bang ki tu. Em .gap van de nay 3 hum trc,hic hic
Posted via Mobile Device

Bạn vào phần cài đặt ngôn ngữ chọn: Writing language là tiếng Việt, thì sẽ viết tin nhắn là tiếng Việt có dấu.

Ko anh ơi,may em de tv ma. Va phan writing cung tieng viet luon. Em da 4mat may,lau lau em moi an dc 1 chu co dau,con chu ơ,ă,ư gi la an dc. Nhung khi an phim * la ko ra dau "huyen,sac,. . ." anh co soft nao viet telex tren dt share cho em vơi. Hui trc den gio em post = mobile bai nao cung co dau het. Cam on anh
Posted via Mobile Device

Sao kỳ thế úp máy bạn fw mới nhất chưa, nếu chưa thì up lên đi.
Bạn dùng tạm cái này:

Sao kỳ thế úp máy bạn fw mới nhất chưa, nếu chưa thì up lên đi.
Bạn dùng tạm cái này:
Da. May em fw moi nhat roi,em nghi may bi loi thoi. Pua nao em se di up lai fw. Thanks anh da chia se
Đã tét,nhuưng khi ấn dài dòng quá anh nhỉ. Dù sao có xài là đc rùi. 1 lần nuữa thanks anh
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
cho e hỏi sao e down file từ web mặc định của máy mà sao nó save vào đâu mà e tìm hoài không thấy,muốn save vào thẻ nhớ mà không cho chọn,có mấy file down về dung lượng lớn muốn tìm chép vào thẻ nhớ cho nhẹ máy mà e tìm hoài chả thấy,anh nào biết giúp em với

cho e hỏi sao e down file từ web mặc định của máy mà sao nó save vào đâu mà e tìm hoài không thấy,muốn save vào thẻ nhớ mà không cho chọn,có mấy file down về dung lượng lớn muốn tìm chép vào thẻ nhớ cho nhẹ máy mà e tìm hoài chả thấy,anh nào biết giúp em với
Bạn vào mục Other mà tìm.

Posted via Mobile Device

Bạn vào mục Other mà tìm.

Posted via Mobile Device

mình đã vào vẫn không thấy,mình vào cả system\drmg mà vẫn không thấy,có cách nào thay đổi đường dẫn mạc dịnh không nhỉ,mình có tìm thấy trong diễn đàn có patch change down nhưng vẫn không được.

mình đã vào vẫn không thấy,mình vào cả system\drmg mà vẫn không thấy,có cách nào thay đổi đường dẫn mạc dịnh không nhỉ,mình có tìm thấy trong diễn đàn có patch change down nhưng vẫn không được.

Còn tùy, nếu down xong và cài đặt luôn thì file sẽ bị xóa .
Và chỉ lưu trong bộ nhớ máy !
Bạn nên dùng trình duyệt Opera hay UCWeb download sẽ nhanh và tiện lợi hơn rất nhiều :)

Posted via Mobile Device
Chỉ có thể lưu đc các định dạng nhạc, film. Sofware thì down về xog nó sẽ tự chạy, intall xog tự xoá. Các định dạng máy hok đọc đc, khi down xog nó hỏi mở ra, mở ra hok đc nó tự xoá. Có 1 cách có thể khắc phục, khi down xog đừng mở( file sisx, sis, jar, jad hok làm đc, file film, nhạc thì cứ mở ra, sau đó ấn quay về để thoát music player hay real...nó sẽ hỏi bạn lưu hay hok, máy hay thẻ), nhớ tên file mới down, dùng xplore vào find để tìm xem nó nằm ở đâu nhé.
Nên dùng Ucweb down cho dễ, duy có mediafire thì...

thanks mấy bạn,đúng là mấy file khác save được chỉ có file ứng dụng là nó cứ chạy lun tù tì:),nhưng theo mấy bạn nói chạy xong nó tự xóa là iên tâm rồi,tại mình ngại là sợ nó nặng máy

thanks mấy bạn,đúng là mấy file khác save được chỉ có file ứng dụng là nó cứ chạy lun tù tì:),nhưng theo mấy bạn nói chạy xong nó tự xóa là iên tâm rồi,tại mình ngại là sợ nó nặng máy

Thì có mới dám nói chứ bạn :D. Bạn nói cũng đúng, nhưng trường hợp muốn giữ file gốc lại để lần sau đỡ phải tìm thì lại hok đc. đúng hok :). Lúc đó dùng UC đc đó bạn :D.

hic sao em n82 của mình hôm trước đi học ở trường vẫn lướt web bằng wifi ngon lành mà hôm nay nó lại báo lỗi kết nối nhỉ? không vào được web nữa, có ai biết lỗi của n� không vậy?
Bạn kiểm tra lại các cài đặt WLAN xem. Hoặc có thể Wifi ở trường bạn đã bị Lock rồi cũng nên.
Nếu không phải do các nguyên nhân trên thì bạn thử Reset lại máy xem sao nhé.

Posted via Mobile Device

Thắc mắc về N82, Mong Giúp Đở

các a cho e hỏi sao nút menu của N82 e khi bấm vào mình ấn lâu nó bị streo, chứ k hiện tra ứng dụng đang chạy :(
Các a cho hỏi tại sao và cách khắc phục
Cảm ơn

các a cho e hỏi sao nút menu của N82 e khi bấm vào mình ấn lâu nó bị streo, chứ k hiện tra ứng dụng đang chạy :(
Các a cho hỏi tại sao và cách khắc phục
Cảm ơn

Bạn bị như vậy có nhiều không hay chỉ thỉnh thoảng mới bị vậy??? Nếu thỉnh thoảng mới bị thì đó là do bạn đã chạy cùng lúc nhiều ứng dụng quá + thêm những ứng dụng đó lại thuộc vào loại nặng( tốn RAM) nên mới bị treo như vậy. Mình có lần dùng Slick chat ấn giữ menu để qua ứng dụng khác thì cũng bị treo liền. Cách khắc phục tạm thời là nhấn phím đỏ sau đó vào lại từ menu.

Lúc nào nó cũng bị vậy hết
Mình cũng nhấn phim đỏ cho nó hết
Mình k chạy 1 ứng dụng nào hết mà nó cũng bị như vậy nữa :(
K bít nó bị gì nữa

Status
Không mở trả lời sau này.
Back