• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
vào 1 ngày đẹp trời , ngồi trong phòng mở Vietmap lên xem bản đồ, rồi 30s sau tự nhiên nó nói " đã bắt đc tín hiệu GPS" giật mình biết N82 bắt sóng GPS hơi khỏe . lên Voz nói ko ai tin. nhưng ở đây anh em dùng N82 chắc đều biết !!! chưa biết thì thử phát xem nhé! GPS của N82 quả là vô đối .;;) N95 8g cứ gọi là X_X

chuẩn luôn bạn àh
GPS của n82 thì hơi bị ngon lành đấy
keke

tình hình là mình dùng N82 khá lâu rồi, GPS, Camera, SMS,3G....mọi thứ đều rất hài lòng. duy nhất có cái music player là vô cùng khó chịu
chuyện là thế này:
sau khi cắm thẻ nhớ (khoảng 200bài hát) vào máy, nó cập nhật xong.
khởi động trình phát nhạc lên>>chọn phát tất cả, như vậy 1 list 200 bài hát sắp xếp loạn xạ.
giả sử có 5 thư mục gồm 5 thể loại khác nhau mình chỉ muốn nghe 1 thể loại thì ko thực hiện đc ( trừ khi ngồi tạo danh sách bài hát = cách add từng bài 1 vô >> mất khoảng 1 ngày ) nhưng những lần sau chép nhạc mới nó lại loạn xạ.

vậy hỏi các cao thủ coi có bản patch hay gì gì đó giúp trình phát nhạc có thể Play theo từng folder ko , với các soft khác thì thực hiện đc nhưng các phím bấm nhanh trên Tai nghe sẽ vô tác dụng( muốn chuyển bài hoặc âm lượng rất bất tiện)
cái này ko riêng N82 mà các dòng S60 hình như đêù vậy cả. híc

N82 chức năng thì rất hay nhưng các phần mềm kèm theo máy thì chuối vô cùng ( cái này nói chung ko quan trọng lắm) (máy tính chỉ có +-*/ , ko có ghi âm cuộc gọi , ko đặt đc danh bạ sim làm mặc định,ko đặt đc hình nền full màn hình , rất nhiều thứ khó chịu)
ko hiểu sao Nokia thiết kế S60 như vậy, trong khi S40 lại đầy đủ ) phải chăng là cậy thế có HĐH nên bắt các khách hàng buộc phải cài đặt mới ???

Qui luật cuộc sống là vậy mà bạn: Được này mất kia. Nếu có một máy nào đó hoàn chỉnh theo ý mọi người thì làm sao Noikanó bán máy được?:D

tình hình là mình dùng N82 khá lâu rồi, GPS, Camera, SMS,3G....mọi thứ đều rất hài lòng. duy nhất có cái music player là vô cùng khó chịu
chuyện là thế này:
sau khi cắm thẻ nhớ (khoảng 200bài hát) vào máy, nó cập nhật xong.
khởi động trình phát nhạc lên>>chọn phát tất cả, như vậy 1 list 200 bài hát sắp xếp loạn xạ.
giả sử có 5 thư mục gồm 5 thể loại khác nhau mình chỉ muốn nghe 1 thể loại thì ko thực hiện đc ( trừ khi ngồi tạo danh sách bài hát = cách add từng bài 1 vô >> mất khoảng 1 ngày ) nhưng những lần sau chép nhạc mới nó lại loạn xạ.

vậy hỏi các cao thủ coi có bản patch hay gì gì đó giúp trình phát nhạc có thể Play theo từng folder ko , với các soft khác thì thực hiện đc nhưng các phím bấm nhanh trên Tai nghe sẽ vô tác dụng( muốn chuyển bài hoặc âm lượng rất bất tiện)
cái này ko riêng N82 mà các dòng S60 hình như đêù vậy cả. híc

N82 chức năng thì rất hay nhưng các phần mềm kèm theo máy thì chuối vô cùng ( cái này nói chung ko quan trọng lắm) (máy tính chỉ có +-*/ , ko có ghi âm cuộc gọi , ko đặt đc danh bạ sim làm mặc định,ko đặt đc hình nền full màn hình , rất nhiều thứ khó chịu)
ko hiểu sao Nokia thiết kế S60 như vậy, trong khi S40 lại đầy đủ ) phải chăng là cậy thế có HĐH nên bắt các khách hàng buộc phải cài đặt mới ???

bạn nghe nhạc bằng coreplayer ý
bạn dùng đầu đoc thẻ hoặc capusb kết nối với máy tính tao thêm mấy thư mục
VD : nhạc trẻ , nhạc vàng , nhạc dance , v . v . . .
mỗi lần nghe nhạc thì nó sẽ chọn thư mục mà bạn muốn nghe , ấn vào đấy là xong bạn àh .
keke , nếu hay thì thanks nhé
link đấy bạn :
http://www.mediafire.com/?2mzmzqzhehz

ko ai cho ý kiến làm sao tìm lại đc 2 file CER & KEY à, hay fai đăng ký lại vậy

bạn nghe nhạc bằng coreplayer ý
bạn dùng đầu đoc thẻ hoặc capusb kết nối với máy tính tao thêm mấy thư mục
VD : nhạc trẻ , nhạc vàng , nhạc dance , v . v . . .
mỗi lần nghe nhạc thì nó sẽ chọn thư mục mà bạn muốn nghe , ấn vào đấy là xong bạn àh .
keke , nếu hay thì thanks nhé
link đấy bạn :
http://www.mediafire.com/?2mzmzqzhehz
cám ơn.nhưg cái này mình có rùi. vấn đề là nó ko hỗ trợ các phím bấm trên tai nghe. mình xài tai nghe N81. có các phím chuyển bài và am lượng, nhưng chỉ tương tích với trình nghe nhạc the o máy.Coreplayer thì cứ phải mở màn hình lên mới điều khiển đc( chỉ Đk trên đt đc thôi)

vào 1 ngày đẹp trời , ngồi trong phòng mở Vietmap lên xem bản đồ, rồi 30s sau tự nhiên nó nói " đã bắt đc tín hiệu GPS" giật mình biết N82 bắt sóng GPS hơi khỏe . lên Voz nói ko ai tin. nhưng ở đây anh em dùng N82 chắc đều biết !!! chưa biết thì thử phát xem nhé! GPS của N82 quả là vô đối .;;) N95 8g cứ gọi là X_X

uh` chuẩn đấy máy mình cũng thế à ngồi trong nhà bắt gps tẹt luôn

ko ai cho ý kiến làm sao tìm lại đc 2 file CER & KEY à, hay fai đăng ký lại vậy

bạn đưa Imei đây , và tên máy luôn mình lấy key và cer cho.ko cần đợi,máy mình cũng ko thích hack, hack chán rồi, sign phần mềm chạy cho khoái.( hack thì hay cài tẹt ga, nhiều bản patch ko remove đc, ko biet nó nằm ở đâu)

cám ơn.nhưg cái này mình có rùi. vấn đề là nó ko hỗ trợ các phím bấm trên tai nghe. mình xài tai nghe N81. có các phím chuyển bài và am lượng, nhưng chỉ tương tích với trình nghe nhạc the o máy.Coreplayer thì cứ phải mở màn hình lên mới điều khiển đc( chỉ Đk trên đt đc thôi)

thía mình co cách này cho bạn nhé
bạn vẫn tạo thêm mấy thư mục nhạc mà bạn muốn
sau đó bạn dùng xplore di chuyển đến thư mục mà bạn ko muốn nghe
ấn số 6 rồi bạn tích vào ô ẩn tập tin , rồi vào trình phát nhạc mặc định của máy cập nhật thôi
muốn nghe thư mục nhạc nào thì ẩn các thư mục nhạc còn lại .
keke
nếu bài viết tớ có ích cho bạn thì thanks cho tớ nhé

Dấu chân cát gió sẽ thổi hết
Dấu chân lòng liệu có hết được không?
Anh thoảng qua đời em cũng như làn gió vậy
Hỏi!Có bao giờ gió trở lại nơi gió đã đi qua?

Chỉnh sửa cuối:
thía mình co cách này cho bạn nhé
bạn vẫn tạo thêm mấy thư mục nhạc mà bạn muốn
sau đó bạn dùng xplore di chuyển đến thư mục mà bạn ko muốn nghe
ấn số 6 rồi bạn tích vào ô ẩn tập tin , rồi vào trình phát nhạc mặc định của máy cập nhật thôi
muốn nghe thư mục nhạc nào thì ẩn các thư mục nhạc còn lại .
keke
nếu bài viết tớ có ích cho bạn thì thanks cho tớ nhé

hehe.đằng ấy nhầm rồi.tớ thử cách này rồi.khi máy cập nhật xong 200 bài ,sau đó ẩn thư mục nào đi nó vẫn nhớ .
mình còn nhớ lần đầu cài Vietmap xong, trong phần cài đặt nhạc chuông có đến hàng nghìn mục , toàn Gt17.17 hay gì đó ( tìm mãi mới biêt của vietmap) sau đó mình ẩn đi cũng ko đc.nó vẫn nhớ.
cuối cùng phải xóa đi. ẩn trong máy tính rồi mới copy vào.

trình nghe nhạc cũng thế, sau khi nó cập nhật rồi nó nhớ danh sách luôn.phải xóa đi mới mất.mà mỗi lần như vậy lại phải xóa>rồi copy>rồi xóa. lằng nhằng lắm.
con 5310 của vợ vào the nhớ,vào thư mục nào bât kì, mở 1 bài hát là trình phát nhạc tự play toàn bộ bài hát có trong thư mục đó >hic >nghĩ mà thèm.

N95 không thể bằng N82 nhưng N95 8GB thì ngang hoặc hơn đấy ,còn N82+8G thì chắc chắn hơn N958g rồi, ko cần bàn cãi gì nữa.thẻ 8G tầm 250k dùng tẹt ga nhé.

pác mua ở đâu thẻ 8 GB với giá 250 ngàn vậy ,tốc độ load dử liệu l2 bao nhiêu 7 hay 10,giá cở này thẻ ngon khg pác,em nghe giang hồ đồn đại l2 giá thẻ 8GB là 380 ngàn là thẻ xịn,320 là thẻ trung bình

pác mua ở đâu thẻ 8 GB với giá 250 ngàn vậy ,tốc độ load dử liệu l2 bao nhiêu 7 hay 10,giá cở này thẻ ngon khg pác,em nghe giang hồ đồn đại l2 giá thẻ 8GB là 380 ngàn là thẻ xịn,320 là thẻ trung bình

thẻ made in taiwan. chẳng biết thẻ xịn hay ko ,nhưng con N82 lúc mua về đc gián tem Nokia, bóc tem ra thì cũng chả thấy tên tuổi gì. tớ dùng thẻ 8gb hơn 1 năm rồi. cũng ko bit xịn hay đểu. chỉ biết là chưa hỏng và chưa lỗi lầm gì. N82 đọc 8g rất trơn tru. giá em nó là 280. có mặc cả là 250/ ngày trước mua hơn 400k đấy

Cho e hỏi muốn xem thông tin máy N82 (Ram,rom đã dùng chưa dùng, CPU...) thì phải làm thế nào vậy. Cách nào đơn giản và hiểu quả nhất nhé. Thông cảm trước giờ toàn dùng WMB đây là lần đầu e dùng symbian nên chưa biết nhiều. Thanks trước

hehe.đằng ấy nhầm rồi.tớ thử cách này rồi.khi máy cập nhật xong 200 bài ,sau đó ẩn thư mục nào đi nó vẫn nhớ .
mình còn nhớ lần đầu cài Vietmap xong, trong phần cài đặt nhạc chuông có đến hàng nghìn mục , toàn Gt17.17 hay gì đó ( tìm mãi mới biêt của vietmap) sau đó mình ẩn đi cũng ko đc.nó vẫn nhớ.
cuối cùng phải xóa đi. ẩn trong máy tính rồi mới copy vào.

trình nghe nhạc cũng thế, sau khi nó cập nhật rồi nó nhớ danh sách luôn.phải xóa đi mới mất.mà mỗi lần như vậy lại phải xóa>rồi copy>rồi xóa. lằng nhằng lắm.
con 5310 của vợ vào the nhớ,vào thư mục nào bât kì, mở 1 bài hát là trình phát nhạc tự play toàn bộ bài hát có trong thư mục đó >hic >nghĩ mà thèm.

Đây chính là một trong những lỗi khó chịu nhất của N82.
Mình thì trước khi đưa nhạc vào máy bao giờ mình cũng chỉnh Tag bài hát trước. Bạn có thể chọn những bài hát nào mình thích định dạng Album trong phần Tag theo một tên. Sau này khi phát nhạc bạn vào Album nó sẽ xếp các bài hát bạn đã đặt cùng một tên theo thư mục rất dễ lựa chọn, ngoài ra nếu bạn có cập nhật nhạc đi nữa thì các bài hát vẫn không thay đổi. (Bạn cũng có thể làm tương tự với Tên ca sĩ, nhạc sỉ, thể loại ...)

thẻ made in taiwan. chẳng biết thẻ xịn hay ko ,nhưng con N82 lúc mua về đc gián tem Nokia, bóc tem ra thì cũng chả thấy tên tuổi gì. tớ dùng thẻ 8gb hơn 1 năm rồi. cũng ko bit xịn hay đểu. chỉ biết là chưa hỏng và chưa lỗi lầm gì. N82 đọc 8g rất trơn tru. giá em nó là 280. có mặc cả là 250/ ngày trước mua hơn 400k đấy

có lẻ đây là giá của 1 năm trước con bây giờ là hơn 300 òi:(

Đây chính là một trong những lỗi khó chịu nhất của N82.
Mình thì trước khi đưa nhạc vào máy bao giờ mình cũng chỉnh Tag bài hát trước. Bạn có thể chọn những bài hát nào mình thích định dạng Album trong phần Tag theo một tên. Sau này khi phát nhạc bạn vào Album nó sẽ xếp các bài hát bạn đã đặt cùng một tên theo thư mục rất dễ lựa chọn, ngoài ra nếu bạn có cập nhật nhạc đi nữa thì các bài hát vẫn không thay đổi. (Bạn cũng có thể làm tương tự với Tên ca sĩ, nhạc sỉ, thể loại ...)

Mình giới thiệu cho bạn 1 cách hết sức đơn giản nhé đó là bạn tạo Album title cho các bài hát đó theo thể loại như: nhac tre, nhac sen, Quang Dung,... và bạn chỉ việc chọn nghe theo album là OK rùi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back